• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Up & Down Firmware cho Nokia với JAF (No box)

tsthanhhai

có phải là 3 cái file khi down firmware trên trang web về giải nén ra đúng ko?

Đúng vậy. 3 file trong file nén bạn down về. Chọn 3 file như trong hình là dc.
MCU: thường là file nặng nhất b-)
PPM: XYZ.PPM_V
CNT:XYZ.image_v

khoichua20

như vậy là sao bạn

malanh

JAF này có dùng để đổi từ N95-4 Rm-421 sang N95-4 RM-320 kô bác???:D

Zenki

Super V.I.P
http://topnokia.ru/files/cat85.html trong web này mình thấy có 3part của RM-243 CareDP 32.0 EMEA ,cho hỏi mấy cái part đó là sao zậy .down hết về 3 cái thì nặng quá,nếu là firmware thì sao lượng Mb cao thế,
Là những file cần hết đấy bạn. Có thể bộ FW nặng nên nó mới phải chia nhỏ thanh 3 part để up lên đấy. Bạn download vè giải nén là nó vào 1 ah :D

habaolinh

Super V.I.P
...như vậy là sao bạn

Bạn cứ ấn Yes, nhớ trc khi flash phải read pm ra trc nhé.:D

http://topnokia.ru/files/cat85.html trong web này mình thấy có 3part của RM-243 CareDP 32.0 EMEA ,cho hỏi mấy cái part đó là sao zậy .down hết về 3 cái thì nặng quá,nếu là firmware thì sao lượng Mb cao thế,

Vì FW gồm có 1 file MCU dùng chung, còn lại chia ra nhiều file ngôn ngữ và bộ sưu tập dành cho nhiều vùng nên mới nặng như vậy bạn à.

tsthanhhai

mình để ở chế độ nguồn nè

Nếu để chế độ nguồn thì khi bạn cắm cable vào nó có báo driver ko? Nếu báo driver và cài đặt driver thành công thì bạn bấm nút check kế bên nút flash xem nó có nhận máy ko?

tranngoc123

bác nào có firmware bản mới nhất của 3230 Rm-51 ko vậy,post lên cho em xin với,thank nhìu nhìu

congals

Help

mình up cho con 3250 lúc đầu cài mỗi JAF k có pc suite thì nó báo not found
sau đó cài nó cũng báo như vậy ( mình cắm máy mà để chế độ pc suite thì vẫn nhận bt)
nhưng mà khi tắt mày ròi nhấp nút nguồn nó lại báo found newhardware

habaolinh

Super V.I.P
Help

mình up cho con 3250 lúc đầu cài mỗi JAF k có pc suite thì nó báo not found
sau đó cài nó cũng báo như vậy ( mình cắm máy mà để chế độ pc suite thì vẫn nhận bt)
nhưng mà khi tắt mày ròi nhấp nút nguồn nó lại báo found newhardware

Cứ để cả nguồn mà chạy. Không vấn đề gì đâu.