• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Up & Down Firmware cho Nokia với JAF (No box)

habaolinh

Super V.I.P
Giúp mình với: đang Up cho N97 bằng JAF 1.98.62, đã làm theo đúng hướng dẫn nhưng gặp hien tượng sau:
- Trong bẳng Select phone model không có RM-505 (N97).
- JAF 1.98.62 không nhận ra các files Firmware (đã copy đúng đường dẫn, mình down các file từ Navifirm (có 8 file)).
Mong các bạn chỉ cách khắc phục.

chuyển sang chạy JAF 1.98.64 nhé bạn.

toanxi

các pro giúp em với.sao em dow đủ bộ fir 31.0.311 của 5800xm chép vào đúng thư mục trên ổ C rồi nhung khi kết nối và chạy JAF thi báo như sau :Checking path: C:\Program Files\Nokia\Phoenix\Products\RM-356\
No ini files found...
FILES SET FOR FLASHING:
MCU Flash file: NONE
PPM Flash file: NONE
CNT Flash file: NONE
APE Variant file: NONE
pro nào giúp em với.hic hic.:((nếu không ai giúp thì có lẽ em 5800 sẽ đươc em đưa đi hiệu cầm đồ mất.X-(

habaolinh

Super V.I.P
các pro giúp em với.sao em dow đủ bộ fir 31.0.311 của 5800xm chép vào đúng thư mục trên ổ C rồi nhung khi kết nối và chạy JAF thi báo như sau :Checking path: C:\Program Files\Nokia\Phoenix\Products\RM-356\
No ini files found...
FILES SET FOR FLASHING:
MCU Flash file: NONE
PPM Flash file: NONE
CNT Flash file: NONE
APE Variant file: NONE
pro nào giúp em với.hic hic.:((nếu không ai giúp thì có lẽ em 5800 sẽ đươc em đưa đi hiệu cầm đồ mất.X-(

Đã trả lời bạn bên topic kia, yêu cầu ko post cùng 1 nội dung vào nhiều topic.

jacksparrow412

mình đã download và cài đặt như hướng dẫn,nhưng đến STEP2 của cái OGM thì nó cứ báo là Cannot create file C:/program flie/ODEON/JAF/winscrad.dll là sao,không mở đựoc JAF, Pkey gì gì ấy, minh dùng Vista Home Edition....

Mình cũng bị y như thế này, máy mình dùng win7, giúp mình cách giải quyết đi :-??:-??

bangpc

em đang dùng win7,nhưng khi bật OGM JAF FULL PKEY lên và làm như hướng dẫn thì bị báo lỗi ở bước GO (LAUCH SELETED EXE) thì báo lỗi thế này can't creat C:\Program File\ODEON\JAR\winscard.dll

xeko99

cho bạn xin FW cua N73 voi, sao mà lúc ấn GO( launch) EXE thi nó báo can not find jaf.exe .cài roi mà .chán was đi

lemonsac

Mình đã có file "N78_Nokia_firmware_RM-235_APAC_30.011_v7.0.exe". Vậy lúc sử dụng JAF có cần dẫn đường dẫn đến file firmware ko bạn. Hay là chương trình tự tìm ra. Cám ơn bạn trước nha...

habaolinh

Super V.I.P
Mình đã có file "N78_Nokia_firmware_RM-235_APAC_30.011_v7.0.exe". Vậy lúc sử dụng JAF có cần dẫn đường dẫn đến file firmware ko bạn. Hay là chương trình tự tìm ra. Cám ơn bạn trước nha...

Có file exe rồi thì install ra, cứ install bình thường thì khi chạy JAF ko cần phải dẫn file.

lemonsac

Install vô đâu bạn. Vào PC rồi chép vào điện thoại theo đường dẫn "C:\Program Files\Nokia\Phoenix\Products\RM-XYZ" hả bạn. Mình chưa hiểu lắm...

friendship19

Mình định up lai firmware nhưng khi kich vao INF thì được kết quả thế này:

"Phone Type: RM-313
FILES SET FOR FLASHING:
MCU Flash file: C:\Program Files\Nokia\Phoenix\Products\RM-313\RM-313_31.0.016_PR.C0R
PPM Flash file: C:\Program Files\Nokia\Phoenix\Products\RM-313\RM-313_31.0.016_PR.v18
CNT Flash file: C:\Program Files\Nokia\Phoenix\Products\RM-313\RM313_31.0.016_015_uda_4.fpsx
APE Variant file: NONE"

Liệu có tiến hành được không vậy?
Hay do đó version này chưa có tiếng Việt????

Mjnhvu

pro ơi cho em hỏi là với FW mới này(N70 -1 (RM-84) Major 5.0737.3.0.1 v13) thì test có thành công ko vậy.em đang tìm hiểu cách update FW nhưng sơ FW mới này bị lỗi thì khốn mất hii.Muốn hỏ cho chắc đễ khõi phải run. Hjhj. Cho em hỏi lun nha.mình updte FW bằng JAF thì có cần đến NSU và nokia pc suite ko a.
và cho em hoi dowgade là gì vậy e chữa hiểu .khi update FW thì cỏ làm dowgade ko ạ.e xin thank nhiều.

Thanhxdcd

giúp mình với N73 tới chỗ:
Detected P-KEY: 90009F8C
P-key nokia module version 01.02
Init usb communication...
PRESS POWER ON NOW!
Searching for phone...Not found!!!
phải làm thế nào bây giờ. thử mọi cách không được. bạn nào đã làm cho n73 rồi giúp cái.

habaolinh

Super V.I.P
giúp mình với N73 tới chỗ:
Detected P-KEY: 90009F8C
P-key nokia module version 01.02
Init usb communication...
PRESS POWER ON NOW!
Searching for phone...Not found!!!
phải làm thế nào bây giờ. thử mọi cách không được. bạn nào đã làm cho n73 rồi giúp cái.

Bỏ dấu ở chế độ Dead USB đi, bật máy lên chạy bình thường.

Thanhxdcd

Bỏ dấu ở chế độ Dead USB đi, bật máy lên chạy bình thường.
máy mình cứ khởi động có chữ nokia là màn hình trắng không vào được biểu tượng 2 bàn tay. bỏ dấu tích ở dead usb cung k được. khi hiện chữ seaching phone mình nhấp nhấp nút nguồn thì máy tính hiện usb device not Recognized
có cách nào khắc phục không bạn