• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Up & Down Firmware cho Nokia với JAF (No box)

habaolinh

Super V.I.P
Máy mình N73 sau khi up fimware bằng NSU thì bị die dùng JAF up ở chế độ dead USB đến khi bắt đầu flash 1 lúc nó hiện ra thông báo này là sao hả mọi ngượi giúp mình với , loay hoay từ hôm qua đến h sợ win bị lỗi nên đã cài lại mà vẫn bị trường hợp nhu vậy chán quá
đây các bác xem giúp e vơi

Cái này chỉ là thông báo không back up đc file 308 thôi, bạn cứ ấn YES rồi chạy tiếp thôi.

mr_thinhpolo

Em bấm yes rồi chạy mà cũng không được để tồi làm lại xem nếu không được lại phải làm phiền anh vậy. cảm ơn anh trước nha.

oanhvinhquang

Có code tiếng Việt cho E71 kg vậy mấy bạn ơi cho mình xin nhé,và phần mềm chang code luôn,mình up FW 300 đc rồi mà chưa có đc tiếng Việt,tks!

ngovandang

tốt nhất là bạn chạy trên win xp để tránh lỗi

Cái này chỉ là thông báo không back up đc file 308 thôi, bạn cứ ấn YES rồi chạy tiếp thôi.

hôm trước up N-95 8G cũng thế ấn ok chạy tiếp thì code chạy đến chỗ no found..error dù mình đã cài FW mới vào trong máy hic

Last edited by a moderator:

leetran72

máy em chết queo rồi. 6120c
lỗi khi flash khi chết nguồn, nó bảo waarning! warning! warning! can't make imei backup...
Làm sao bi h???

habaolinh

Super V.I.P
máy em chết queo rồi. 6120c
lỗi khi flash khi chết nguồn, nó bảo waarning! warning! warning! can't make imei backup...
Làm sao bi h???

Cố gắng chạy = JAF hoặc Phoenix đi, nếu vẫn không đc mang qua mình xem cho.

leetran72

Cố gắng chạy = JAF hoặc Phoenix đi, nếu vẫn không đc mang qua mình xem cho.

thế khi nó báo như thế này thì phải làm sao ạ? Em lo lắm, bây giời em đang ở quê, chưa ra HN nên có muốn cũng ko gặp anh đc. Phoenix có chức năng dead pphone ko anh?

habaolinh

Super V.I.P
thế khi nó báo như thế này thì phải làm sao ạ? Em lo lắm, bây giời em đang ở quê, chưa ra HN nên có muốn cũng ko gặp anh đc. Phoenix có chức năng dead pphone ko anh?

Phoenix cũng có chức năng Dead-USB bạn ạ.

bibadbop

bạn cho mình hỏi, mình xài con N73 me lúc trước up FW chắc bị lổi bây giờ mở nguồn lên máy báo: phone start-up failed.contact the retailer mang ra care người ta nói bi lổi imei phải gửi file mà giá mắc wa, tới 700k lận, nên mình chưa quyết định. hok biết mình co thể repair lại phone bang JAF này được hok, nếu được bạn có thể chỉ chi tiết cho mình được ko. xin cảm ơn

leetran72

Down fw có nguy hỉm ko mấy Pro. Máy em giờ ko hack đc nữa, đang tính chuyện down đây!

panrai

Super V.I.P
Down fw có nguy hỉm ko mấy Pro. Máy em giờ ko hack đc nữa, đang tính chuyện down đây!

nói chung ko có gì nguy hiểm miễn sau bạn đọc và hiểu là ok rùi:D,đã có nhiều anh em làm thành công và cũng đã có nhiều bạn than phiền,nói chung ăn thua là do mình thôi:)):))

leetran72

nói chung ko có gì nguy hiểm miễn sau bạn đọc và hiểu là ok rùi:D,đã có nhiều anh em làm thành công và cũng đã có nhiều bạn than phiền,nói chung ăn thua là do mình thôi:)):))

Em thua pro rồi! :(