• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Up & Down Firmware cho Nokia với JAF (No box)

habaolinh

Super V.I.P
Không thể cài được JAF >"<
Lúc tớ chạy cái OGM nó cứ báo lỗi ko cài đc file JCOP.exe hoài >"<
Giúp tớ với :(

Bạn remove đi rồi cài lại nha, cài xong vào C/ Program file/ Odeon/ JAF/ JAF USB Driver cop toàn bộ rồi cho vào C/Windows/system32 nhé.

AndyCuong

Supper Moderators
Bác cho e xin FW của N81 8Gb tiếng việt
Thanks bác trước!

bạn dùng phần mềm NSS chang code nhé ! có thẻ tìm trên diễn đàn .

Code Tiếng Việt

0550094: Vietnam Silver

0550106: Vietnam Blue

dpc

máy của mình bị die trong quá trình up FW rồi, bây giờ muốn xin link down FW cảu N81 để up lại = JAF

i_love_baby387

máy của mình bị die trong quá trình up FW rồi, bây giờ muốn xin link down FW cảu N81 để up lại = JAF

Tiếp theo là down firmware model đt mà bạn cần flash.
(Bạn có thể tìm firmware ở trang này http://nokia.sgh.ru/files/
ở cột bên trái phía dưới điền login và password:
Логин: vinataba
Пароль: 111111
Rồi sau đó tìm firmware của bạn trong danh sách phía trên bên phải
Скачать = download).

Cứu phone bạn phải dùng V21 ý nhé

dpc

Tiếp theo là down firmware model đt mà bạn cần flash.
(Bạn có thể tìm firmware ở trang này http://nokia.sgh.ru/files/
ở cột bên trái phía dưới điền login và password:
Логин: vinataba
Пароль: 111111
Rồi sau đó tìm firmware của bạn trong danh sách phía trên bên phải
Скачать = download).

Cứu phone bạn phải dùng V21 ý nhé

Mình down FW 21.0.10 ở đấy về nhưng kô có tiếng việt -> vẫn up --> die

Langdang02

Có ai có phần mềm OGM JAF FULL PKEY Emulator tương thích Windows 7 ko thế các bạn, mình run cái v4 nó bảo ko tương thích win

khacbb

Mấy bạn ơi cho mình hỏi:
Mình có cái N81 2Gb mình muốn chuyển qua tiếng Hoa.
+Mình đã dùng chương trình Navifirm để down fw về rồi,và bỏ vào theo đường dẫn C:\Program Files\Nokia\Phoenix\Products\RM-223.. rồi.Như vậy thì mình có thể flash được chưa?Khi flash xong là máy sẽ có tiếng Hoa phải không?
Hay mình có cần làm thêm gì khác nữa không?
Rất mong các bạn có kinh nghiệm chỉ cho mình với.
Xin cảm ơn.

i_love_baby387

Mấy bạn ơi cho mình hỏi:
Mình có cái N81 2Gb mình muốn chuyển qua tiếng Hoa.
+Mình đã dùng chương trình Navifirm để down fw về rồi,và bỏ vào theo đường dẫn C:\Program Files\Nokia\Phoenix\Products\RM-223.. rồi.Như vậy thì mình có thể flash được chưa?Khi flash xong là máy sẽ có tiếng Hoa phải không?
Hay mình có cần làm thêm gì khác nữa không?
Rất mong các bạn có kinh nghiệm chỉ cho mình với.
Xin cảm ơn.

Nếu firm bạn down đã hỗ trợ Tàu thì bạn cứ up là ok thôi, ko phải làm gì nữa cả:)

ngovandang

Không cần pc suite có flash được bằng JAF ko bác tại em cài mãi ko kết nối dc pcsuite

tuyetha

Không cần pc suite có flash được bằng JAF ko bác tại em cài mãi ko kết nối dc pcsuite

Bạn tải NSU và PCSUITE mới nhất trên trang nokia mà cài mới đi.Fláh thì cần J.A.F Kết nối với phone thôi chứ kết nối pcsuite làm gì đâu bạn.Nhưng bạn cần cài vào để cài đặt driver cho máy thôi

Posted via Mobile Device

ngovandang

flash thế mình để chế độ còn nguồn nhưng trong trạng thái offlife dc hok bạn?

tuyetha

flash thế mình để chế độ còn nguồn nhưng trong trạng thái offlife dc hok bạn?

Tốt nhất là bạn nên tháo thẻ nhớ và sim luôn để tránh lỗi.Một số bạn đã gặp khi up rồi đấy bạn ạ.Chúc thành công
ps:bạn quá lời rồi

Posted via Mobile Device

ngovandang

Thank bạn nhiều hi` cũng hok quá lời lắm đâu thấy mấy a e trên pda nói bạn là miss pda mà hi`.Thank bạn nhiều

ngovandang

ah bạn ơi mình down FW N78 v30.011 của anh kojiro thấy anh ý bảo có tiếng việt.mình cài cái FW full đó vào máy thì khi click vào inf ở jaf nó sẽ tự tìm bản mình cài vừa xong trong máy ah,Sau khi flash xong thì FW này tự có tiếng Việt hả bạn hay mình phải đổi code từ đầu.Mà bằn này hack được rùi hả bạn.Thank ban!

tuyetha

ah bạn ơi mình down FW N78 v30.011 của anh kojiro thấy anh ý bảo có tiếng việt.mình cài cái FW full đó vào máy thì khi click vào inf ở jaf nó sẽ tự tìm bản mình cài vừa xong trong máy ah,Sau khi flash xong thì FW này tự có tiếng Việt hả bạn hay mình phải đổi code từ đầu.Mà bằn này hack được rùi hả bạn.Thank ban!

Ừ !Chắc là nó sẽ tự tìm đến,nhưng bạn cứ kiểm tra xem đường dẫn của nó đã có file chưa,
nếu máy bạn chưa có tv thì bạn up fw tv phải đổi code tv cho máy chú.Có hướng dẫn hết trên 4rum đấy bạn

Posted via Mobile Device

ngovandang

hi` máy mình có hỗ trợ tiếng việt mà đang dung JAF up thấy nó cứ khởi động lại tắt không biết khi nào mới xong đây hi`ma` sao dòng cuối no hiện phone rebooted but not in flash mode như vậy sao ko bạn.Hic ban send minh nick yahoo mình hổi trực tiếp luôn được không đợi trên diễn đàn lâu quá hic

Chỉnh sửa cuối:

mr_thinhpolo

Máy mình N73 sau khi up fimware bằng NSU thì bị die dùng JAF up ở chế độ dead USB đến khi bắt đầu flash 1 lúc nó hiện ra thông báo này là sao hả mọi ngượi giúp mình với , loay hoay từ hôm qua đến h sợ win bị lỗi nên đã cài lại mà vẫn bị trường hợp nhu vậy chán quá
đây các bác xem giúp e vơi