• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Up & Down Firmware cho Nokia với JAF (No box)

upright

Các bác cho em hỏi với Sau khi em bấm vào FLASH thì nó chạy như sau, rồi máy đt của em tắt, còn JAF cũng khong chạy nữa, cứ đứng thế, em thử bật máy lên rồi nhưng không ăn thua
Mã:
Backup CRT OK!
Detected P-KEY: 9000C7AC
P-key nokia module version 01.02
Init usb communication...
Searching for phone...Found
Reading SW version...ICPR72_09w17.3 10.0.012
Reading battery value...4108 mV
Init usb flashing...
Reading flashid... 
CMT: 004000EC <=> SAMSUNG (SEC) -> KAT00F00RA
APE: 00000000 <=> Flash -> not detected
Verifing ADL communication... Status byte 7
Rebooting to flash mode...
Waiting for the phone to reboot...
Searching for phone...
Sending RAW loader...
Using 009.008.003
    Elf2flash 09.11.000
    CMT RAW loader...
Patching RAW boot step1...
Patching RAW boot step2...
Patching RAW boot step3...
Sending RAW Loader...
....................Loader Sent!
Stage 2 starting...............

digital_pln

Sao ko ai nói gì đến con Nokia 7610 vậy.Em đang bị dt nó hành nè,đang xài smart setting thì bị khóa phím,ko mở dc,nên tính chạy lại phần mềm cho nó,mà tìm ko ra cái FW của nó.ai có cho em xin với....

digital_pln

mình cũng down cái n7610c,về cài cho con máy của mình thì nó cứ báo là:Not found,tức quá,h máy ko sử dụng dc một số phím,mà cũng chẳng thể xóa dc cái Smart setting đó.Ai giúp mình đi

habaolinh

Super V.I.P
mình cũng down cái n7610c,về cài cho con máy của mình thì nó cứ báo là:Not found,tức quá,h máy ko sử dụng dc một số phím,mà cũng chẳng thể xóa dc cái Smart setting đó.Ai giúp mình đi

7610 thuộc dòng WD2, cần phải có box mới up FW đc.

digital_pln

giời ơi,vậy là phải ra tiệm ư???chán quá nhỉ,mất công mày mò 2,3 ngày nay,h lại phải ra ngồi chờ xếp hàng xin sửa...

Zenki

Super V.I.P
giời ơi,vậy là phải ra tiệm ư???chán quá nhỉ,mất công mày mò 2,3 ngày nay,h lại phải ra ngồi chờ xếp hàng xin sửa...
Nếu không thích ra tiệm thì mua Tool về nhà tự Up :)) Bộ Box để Up FW cho các dòng này giá cũng "RẺ" lắm :))

banai_sl

nâng cấp firmware cho n85

bạn cho mình xin firmware cua n85 được ko? hiện đang dùng bản 20.175, jo mình xài tiếng anh nên ko hiểu mấy. cho mình luôn bản tiếng việt

ngoanrazor

Well-Known Member
Nếu không thích ra tiệm thì mua Tool về nhà tự Up :)) Bộ Box để Up FW cho các dòng này giá cũng "RẺ" lắm :))

Posted via Mobile Device
bộ tool đó gồm nhửg j zậy bn, já bao nhiêu

Zenki

Super V.I.P
Posted via Mobile Device
bộ tool đó gồm nhửg j zậy bn, já bao nhiêu

Ừ,cho mình bit lun đi,cứ úp úp mở mở thế.
Bộ BOX để Update FW cho Nokia thì các bạn vào đây tham khảo

http://shop.saigonmobile.vn/?cate=cate&idcate=47

Đa số hay dùng là N-BOX, MT-BOX và JAF-BOX. Giá cả thì rẻ nhất tùy nơi bán tầm 2-3tr. Nếu nhà không kinh doanh sửa chữa điện thoại thì mua cái này về tổ phí tiền. Mang ra tiệm người ta up cho mất có 50k :))

ljz282

Không thể cài được JAF >"<
Lúc tớ chạy cái OGM nó cứ báo lỗi ko cài đc file JCOP.exe hoài >"<
Giúp tớ với :(