• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Up & Down Firmware cho Nokia với JAF (No box)

giaolong289

1. Xin hỏi những file của firmware mình lưu ở đâu?
2. Khi mình setup tới bước chọn model:
Sau khi chọn model xong thì combobox chọn ngôn ngữ vẫn bị disable
JAF hiện thị thông tin sau:
JAF version 1.98.47
Detected PKEY: 90012345
Card life counter: 100.00%
P-key nokia module version 01.01
FBUS INTERFACE NOT CONNECTED!!!
Changing mode...Done!
FILES SET FOR FLASHING:
MCU Flash file: NONE
PPM Flash file: NONE
CNT Flash file: NONE
APE Variant file: NONE

No ini files found...
FILES SET FOR FLASHING:

No ini files found...
FILES SET FOR FLASHING:

Ai biết xin chỉ dùm. Cảm ơn nhiều

maithanhtuan

hình như cách này nó ko cho Downgrade FW của N95 version 31.0.017 xuống 30.0.015.. làm hoài mà bi fail hoài....hic... buồn quá....có ai biết cách Downgrade FW xuống thấp thì chỉ mình với..hic......

alibabahp

Không downgrade cho N82 xuống được rồi!Buồn một phút!Bác nào ở HN có box chuyên dụng làm đc cho em xin cái địa chỉ.!:-/

habaolinh

Super V.I.P
Không downgrade cho N82 xuống được rồi!Buồn một phút!Bác nào ở HN có box chuyên dụng làm đc cho em xin cái địa chỉ.!:-/

Mai qua nhà tôi hạ thử cho, ngon thì mai lại uống bia nhé.:D

tsthanhhai

Có ai dùng cách này up thành công fw cho 5800 chưa các bác

5800 mới ra nên chưa support bạn à, chờ ver sau nhé.

bạn ơi....mình sài e65. hôm bữa ngồi không biết sao tự nhiên up lên FW mới nhất4.0633.74.00 l.
............ (Nếu chưa cài driver cho đt thì phải cài ở bước này)" mình update bản cao hơn giờ cài bản thấp hơn không được hả bạn
thanks

Update fw thì cần bản cao hơn, khi đó bản flash bản củ hơn bản đang có của máy mới bị mất nguồn. Nhưng nếu Downgrade cho máy thì có thể chọn FW thấp hơn. E65 mình chưa có máy test thử nên không chắc có downgrade được hay không. Nếu bạn thích có thể thử (trường hợp máy còn bảo hành, nhỡ có die thì đem ra care cứu lại vô tư) :D

Mình cũng đang xài 5700. Bạn có thể hướng dẫn sơ mình cách up không? Cảm ơn bạn nhiều.

5700 flash rất OK = JAF bạn à. Chỉ cần down fw cần up rồi cắm usb chọn chế độ pc suite, rồi flash thôi, khoảng 4' là OK. Mình đã test nhiều con 5700 này rồi. Cứ mạnh dạn làm nha

Sau 1 hồi nhí nhoáy, cái JAF của mình báo lỗi thế này:
Searching for phone...Detected P-KEY: 90012345
P-key nokia module version 01.01
Init usb communication...
Found
Reading SW version...Error reading ape ver!

Mìn dùng N73 R133, V4.0812.4.3.1.
Nghe nói có V 4.0839.42.0.1
muốn up quá nhưng k được.

Nếu PC bạn đang có PC Suite thì tạm thời tắt đi nhé, Sau đó mở JAF lên lại là OK.

1. Xin hỏi những file của firmware mình lưu ở đâu?
2. Khi mình setup tới bước chọn model:
Sau khi chọn model xong thì combobox chọn ngôn ngữ vẫn bị disable

FILES SET FOR FLASHING:
No ini files found...
FILES SET FOR FLASHING:

Ai biết xin chỉ dùm. Cảm ơn nhiều

Bạn chưa setup file flash. Bạn down file flash cần về rồi tiến hành install. Sau đó dùng JAF bấm info.

hình như cách này nó ko cho Downgrade FW của N95 version 31.0.017 xuống 30.0.015.. làm hoài mà bi fail hoài....hic... buồn quá....có ai biết cách Downgrade FW xuống thấp thì chỉ mình với..hic......

JAF chưa support downgrade cho N95. Chia bùn cùng bạn. Có thể ra cửa hàng để hỏi thêm, có thể có box chuyên dụng Downgrade được.

kingofsea

Bạn cho hỏi khi làm từ bước 1-6 ( tính theo số hình ) thì để máy mở hay tắt ? Theo như tấm 6 thì trc đó máy tắt rồi đến đó nhấn nút nguồn cho máy boot lên , và cái này là đè hay là nhấp nhấp nút nguồn ? Mình xài N78 RM-235 12.046 đang mún lên firm APAC 20.149

habaolinh

Super V.I.P
Bạn cho hỏi khi làm từ bước 1-6 ( tính theo số hình ) thì để máy mở hay tắt ? Theo như tấm 6 thì trc đó máy tắt rồi đến đó nhấn nút nguồn cho máy boot lên , và cái này là đè hay là nhấp nhấp nút nguồn ? Mình xài N78 RM-235 12.046 đang mún lên firm APAC 20.149

Bạn nhấp nhấp nút nguồn chứ đừng bật hẳn nguồn lên.

kingofsea

Pác nào hướng dẫn em up firm từ 12.046 lên 20.149 của N78 với , em làm hoài ko dc :|
Link tải bộ firm v20

Mã:
http://rapidshare.com/files/181382746/Nokia_firmware_RM-235_APAC_20.149_v7.0.exe

S

simkiller

Guest
Xin hỏi các MODs, JAF có chế độ unlock cho các dòng ĐT BB5 không vậy ?

mobileman

đã ai thành công với E71 chưa? tôi chưa bao giờ chạy được kể cả up hay down. Cứ được một lúc là đơ. phải tháo pin ra lắm lại để khởi động

flyingeagle

có ai down thanh công n82 chưa. Chia se kinh nghiêm vơi. Ma nêu down kô thanh công thi co sao kô nhi. Mât the bd rôi ngai ra care lăm

habaolinh

Super V.I.P
Cứ down như bình thường, nếu nó báo cho downgrade thì ok, còn nếu ko thì sẽ ko cho flash.Máy cũng chẳng bị làm sao cả.

daotrihieu

xin chào

cho hỏi, mình đang dùng n81 8gb, fw 20.0.0.56 nhưng không có tiếng việt. mình muốn up lại tiếng việt, mình đã down và cài đặt JAF đầy đủ theo hướng dẫn, mình phải làm sao để có tiếng việt? cảm ơn.

LeHai85

cho hỏi, mình đang dùng n81 8gb, fw 20.0.0.56 nhưng không có tiếng việt. mình muốn up lại tiếng việt, mình đã down và cài đặt JAF đầy đủ theo hướng dẫn, mình phải làm sao để có tiếng việt? cảm ơn.

uhf làm như hướng dẫn và vào tải phần mền tiếng việt về và chạy như trên thôi bác à.....:-?

habaolinh

Super V.I.P
Hiện tại bản JAF 1.98.62 đã có, hỗ trợ chạy USB với nhiều máy mới( đặc biệt là chạy N70, N72 rất tốt).
Đặc biệt: có thể hạ ver 1 số model máy mới nhất và chuối nhất( N82 chẳng hạn).
=D>=D>=D>
JAF Setup 1.98.62 ready...

- fixed N70 usb flashing
- added new phones for dct4+ unlock
- improved BB5 usb flashing
- moved Product Folder button to support tab. You can change the folder without an interface connected.
- updated fbus loaders.

tsthanhhai

Hiện tại bản JAF 1.98.62 đã có, hỗ trợ chạy USB với nhiều máy mới( đặc biệt là chạy N70, N72 rất tốt).
Đặc biệt: có thể hạ ver 1 số model máy mới nhất và chuối nhất( N82 chẳng hạn).
=D>=D>=D>
JAF Setup 1.98.62 ready...

- fixed N70 usb flashing
- added new phones for dct4+ unlock
- improved BB5 usb flashing
- moved Product Folder button to support tab. You can change the folder without an interface connected.
- updated fbus loaders.

habaolinh nhanh thật. Mình đang test bản này. Vừa update trang đầu. Flash OK lắm.

phonglanvina

Nokia 6120 của mình downgrade firmware từ 6.01 xuống 5.11 dù làm theo hướng dẫn nhưng cuối cùng bị die luôn rồi, màn hình trắng xóa, không biết làm sao đây bạn ơi.

Lỗi ở JAF

Files\Nokia\DataPackage\Products\RM-243\rm243_05.11_prd_vB16_01_vietnam.fpsx...
Sending CMT HASH for SOS+ROFX
Processing C:\Program Files\Common Files\Nokia\DataPackage\Products\RM-243\rm243_05.11_prd_UDA_Nokia_Noir.fpsx...
Rebooting...
Finishing CMT session...
Restarting CMT...
Pooling phone...
Phone not found...
Second try...
Phone not found...
Done!

Lỗi ở Phoenix

Error 0x84009427 communicating to phone. Unable to veryfy com.
Warning: Unable to communicate to product after flashing.

Chỉnh sửa cuối:

habaolinh

Super V.I.P
6120 chạy bản cũ lẫn mới đều bình thường mà.Khi downgrade thì các bạn phải chú ý xem JAF có báo là đã sẵn sàng cho downgrade hay ko. và khi down xong rồi nó sẽ hiện dòng chữ hỏi xem máy đã bật nguồn chưa?
Lúc này bạn phải chú ý xem nếu máy đã lên nguồn thì click vào "Yes" còn nếu ko thì click vào "No".

daihieplatoi

Bạn nào có file RM-313 APAC.exe firmware mới nhất cho mình với (các bạn up len mediafire nhé mấy trang khác mình ko có ID và pass nên mnìh ko dơnload được