• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Up & Down Firmware cho Nokia với JAF (No box)

Son_Nguyen

Tớ dùng cái đấy dow nhưng mà chỉ dow đc file riêng lẻ.Lần trc dow file riêng lẻ để up N95 nhưng mà dow ve cop vào fode phonix trong program file ko nâng dc(nâng = JAF).Phải dow file exe mới nâng đc.Bạn dow về có up đc không?Cop các file riêng lẻ đấy vào đâu vậy?

Bạn dùng Navifirm down firmware về sau đó copy theo đường dẫn sau:
C:\Program Files\Nokia\Phoenix\Products\RM-YYY trong đó YYY là RM tương ứng của máy bạn. Mình tự up firm cho N95-3 của mình ngon lành. PC của mình chưa từng cài firm dạng EXE bao giờ nhưng copy theo đúng đường dẫn trên JAF nó vẫn nhận & flash bt. Bạn thử lại xem sao nhé!!:p

tsthanhhai

Mình đã down được FW 10.0.018 của N95-1, giải nén ra file exe , mình thử run xem thế nào thì nó báo FW Euro 1.0 must be installed first , abort .... Vậy công việc cần làm khi đã có FW này gồm những gì vậy ?

Bạn phải có FW Eủo 1.0 trước và phải cài đặt. Bạn nên dùng NavFirm để down bản ver 10. nha

namhunghihi

Lỗi này của em là gì vậy các pro. Giúp em với 2 đêm rồi em vẫn chưa úp được vì cái này. Hiện tại em đã có FW rồi mà chưa úp được:(

Son_Nguyen

Lỗi này của em là gì vậy các pro. Giúp em với 2 đêm rồi em vẫn chưa úp được vì cái này. Hiện tại em đã có FW rồi mà chưa úp được
Bạn thử remove đi rồi cài lại JAF xem sao? Mình thấy mọi người vẫn dùng bt mà.. Nếu cần thì bạn pm cho bác tsthanhhai hỏi lại cho rõ nhé!!

PhaDiDong

Mình đang cần Firmware cho Nokia 5610 Express 3G (Hàng xách tay) có hỗ trợ tiếng việt, Xin chủ Thớt và anh em giúp đỡ giùm.
Thanks
Info:
Nokia 5610d-1
V 09.40
07-11-08
RM-242

PhaDiDong

Soft và Hướng dẫn quá hữu ích. Mình đã Test good trên 5610d-1 Hàng kẹp nách USA.
Update sang tiếng việt cùng Version.

thuhangtbc

Bạn cho mình hỏi cái
bạn nói "no box" trong ngoặc kép là ý gì vậy
có phải là chạy jaf không cần hộp box không

thuhangtbc

Hải cho mình hỏi cái nữa nha
OGM JAF FULL PKEY Emulator v4 của bản 1.98.58 có dùng cho bản 1.98.61 hay 1.98.62 không vậy

Chỉnh sửa cuối:

PhaDiDong

Sẵn tiện anh Hải cho mình fw của 7610 luôn nha
Mình vào http://www.topnokia.ru/files/ tìm hoài mà chẳng thấy đâu
Cám ơn anh Hải trước nha

Bro dùng phầm mềm này kiếm FW cho dễ http://pdaviet.net/showthread.php?t=45728

No Box là kg cần dùng đến Box chuyên dụng.
Dụng cụ cần đơn giản là Sợi cáp của Điện Thoại để cắm vào máy tính và nhận diện được Driver + Soft mà chủ Thớt đã Post link down và File Cr@ck...bài Hướng dẫn thì đã có sẵn, Bro xem kỹ lại nhé.

thuhangtbc

Thiệt hok sao mình chạy chương trình chủ thớt đưa mà nó báo ko tìm thấy box la sao
Mong bạn hồi âm sớm cho mình nha
Đang muốn thử nghiệm lắm đây nhưng không có hộp bõ nào cả chỉ có cáp thôi nên cũng chưa dám làm
Nhưng cũng cám ơn bạn cho mình phần mềm tìm firmware nha, câi đó rất có ít với mình. đó giờ mình chưa hề bít tới phần mềm này. thank nha
Còn vấn đề hộp box mong có người hồi âm mình sớm nha.
Mà quên còn cái nữa là cái này "OGM JAF FULL PKEY Emulator v4" dùng cho JAF_1.98.62 vậy có dùng cho 1.98.61 hay 1.98.58 hok

Son_Nguyen

Thiệt hok sao mình chạy chương trình chủ thớt đưa mà nó báo ko tìm thấy box la sao
Mong bạn hồi âm sớm cho mình nha
Đang muốn thử nghiệm lắm đây nhưng không có hộp bõ nào cả chỉ có cáp thôi nên cũng chưa dám làm
Nhưng cũng cám ơn bạn cho mình phần mềm tìm firmware nha, câi đó rất có ít với mình. đó giờ mình chưa hề bít tới phần mềm này. thank nha
Còn vấn đề hộp box mong có người hồi âm mình sớm nha.
Mà quên còn cái nữa là cái này "OGM JAF FULL PKEY Emulator v4" dùng cho JAF_1.98.62 vậy có dùng cho 1.98.61 hay 1.98.58 hok
Lúc bạn chạy JAF nó báo "No box driver installed" thì cứ kệ nó đi, ko ảnh hưởng gì đâu. Mình xài USB chứ ko xài box. Bạn cứ mạnh dạn mà thử nghiệm đi, mình test thành công trên con N95 của mình rồi..:p. Cái "OGM JAF FULL PKEY Emulator v4" bạn nên xài cho bản JAF 1.98.62 như bác chủ topic nói thì tốt hơn.

sony

Bạn phải có FW Eủo 1.0 trước và phải cài đặt. Bạn nên dùng NavFirm để down bản ver 10. nha

Lúc bạn chạy JAF nó báo "No box driver installed" thì cứ kệ nó đi, ko ảnh hưởng gì đâu. Mình xài USB chứ ko xài box. Bạn cứ mạnh dạn mà thử nghiệm đi, mình test thành công trên con N95 của mình rồi..:p. Cái "OGM JAF FULL PKEY Emulator v4" bạn nên xài cho bản JAF 1.98.62 như bác chủ topic nói thì tốt hơn.

Cho hỏi bạn test N95-1 phải không , up firm hay down firm vậy , có kinh nghiệm gì chia sẻ cho mình được không, mình đang muốn down firm mà chưa làm được , cũng sợ sợ :|

thuhangtbc

Không làm được 7610 thường

Bro dùng phầm mềm này kiếm FW cho dễ http://pdaviet.net/showthread.php?t=45728

Trong phần mềm này hok có fw của nokia 7610 thường hả bác
Mà chương trình JAF của bác chủ thớt có chạy được con 7610 thường hok vậy.
Với lại cho mình hỏi câu nữa sao mình đút cap vào điện thoại 7610 thường thì nó không báo chọn loại kết nối nào cả, nó tự chọn kết nối "truyền dữ liệu" luôn mình hok chọn kết nối "pc suite" được
Mình phải làm sao đây ai chi giúp với.

haccuonglong

Trong phần mềm này hok có fw của nokia 7610 thường hả bác
Mà chương trình JAF của bác chủ thớt có chạy được con 7610 thường hok vậy.
Với lại cho mình hỏi câu nữa sao mình đút cap vào điện thoại 7610 thường thì nó không báo chọn loại kết nối nào cả, nó tự chọn kết nối "truyền dữ liệu" luôn mình hok chọn kết nối "pc suite" được
Mình phải làm sao đây ai chi giúp với.

Bạn vào menu/connect/data cable chỉnh lại tùy chọn trong đó là ok

Son_Nguyen

Cho hỏi bạn test N95-1 phải không , up firm hay down firm vậy , có kinh nghiệm gì chia sẻ cho mình được không, mình đang muốn down firm mà chưa làm được , cũng sợ sợ :|

Máy mình xài là N95-3, mình up lên firmware mới chứ ko down..
Muốn down firmware thì tốt hơn là nên xài box chứ xài USB dễ die máy lắm!!

thuhangtbc

Cám ơn bác haccuonglong nha
Rùi con 7610 thường chương trình của bác chủ thớt có chạy được hok vậy.
Bác chủ thớt mấy bữa nay đâu mất tiu rùi
có ai test con 7610 thường rùi post lên cho anh em bít với nha
Tui đang định test thử nhưng chưa dám. Nhà nghèo nên hok dám làm liều
:D:D

venusian

Moderator
Ko bít có bác nào gặp trường hợp như em ko :-??. hôm qua em vừa up FW cho con 5700 từ V3... lên V5.11 bằng Jar :). Sau khi up xong thì máy khởi động lại. nhưng 1 điều lạ ở đây là máy vẫn i nguyên như lúc cũ :-/. Chỉ khác là kt *#0000* thì là V5.11 thui còn đâu vẫn như cũ :|. Thời gian, phần mềm cài tren máy vẫn y nguyên vậy. Nói chng là ko có gì thay đổi :O
Tiên cho em xin luôn FW V21 của con N81 2G tiiengs việt luôn ạ. Em search nhưng ko thấy :(