• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

UP ROM CHO DÒNG HTC ALPINE

kenpham

loa thì bạn ra Fonemart ( gần chùa Vĩnh Nghiêm) hoặc Quang huy ( trên đường Lý thường kiệt, từ 3/2 rẽ vào, cách ngã tư khoảng 30m) giá loa hình như 20k 1 cái à. mấy cái này dùng cũng tạm được thôi, chừ giờ bạn mua hàng zin hơi bị khó, hoạ chăng đi luộc của máy khác thì ok:p

dolphin

cho e hỏi là e muốn chỉnh sủa file nk.nbf thì e phải dùng tool nào a?bác nào có up lên hộ e với a,e cảm ơn a

sptthoa

cho e hỏi là e muốn chỉnh sủa file nk.nbf thì e phải dùng tool nào a?bác nào có up lên hộ e với a,e cảm ơn a

cái đó người ta kêu là cook rom đó bác, nhưng bác ui cookRom không phải là chuyện đơn giản đâu nhé,chỉ dành cho những người có kinh nghiệm thôi !!! Khuyên bác là chỉ dùng Rom người ta làm sẵn rồi mình up thôi, dòng Alphin này Rom đã ổn định lắm rồi mà

dolphin

cái đó người ta kêu là cook rom đó bác, nhưng bác ui cookRom không phải là chuyện đơn giản đâu nhé,chỉ dành cho những người có kinh nghiệm thôi !!! Khuyên bác là chỉ dùng Rom người ta làm sẵn rồi mình up thôi, dòng Alphin này Rom đã ổn định lắm rồi mà

Mình cũng biết vậy nhưng mà cũng muốn tự cook rom cho riêng mình thôi a hi hi

quan_pa

Hi các bác,
Bác nào có ban 1.11.923 up lên cho tôi load với, tôi không load dược trên seeO2 hay my-xda

cachep2006

AP_XDA2I-DOPOD699_CHT_11106_110_10300_Ship.rar

Hi các bác,
Bác nào có ban 1.11.923 up lên cho tôi load với, tôi không load dược trên seeO2 hay my-xda

link hướng dẫn:

http://en.pdamobiz.com/en/forum/forum_posts.asp?TID=344&PN=1

Hiện nay Con Rom này chỉ còn tồn tại trên :

ftp://xda:xda@ftp.xda-developers.co...P_XDA2I-DOPOD699_CHT_11106_110_10300_Ship.rar

Nhưng đã bị dọn dẹp hết rùi, buồn thật, thôi thì chờ ai đó Up lên lại thui...

Thân chào !

PhuongDT

Có câu hỏi hơi buồn cười chút, nếu lấy ROM của dòng khác để up cho dòng Alpine thì sao nhỉ? Có up được không?

cachep2006

Cười Méo Mặt !

Có câu hỏi hơi buồn cười chút, nếu lấy ROM của dòng khác để up cho dòng Alpine thì sao nhỉ? Có up được không?

1./ Sẽ chạy lại đc nếu may mắn ( Trã về bootloader )
2./ Màn hình màu đen, ko có tín hiệu của Sự Sống

Kết thúc chương trình

Thân chào !

vutungcmg

Hi các bác,

Bạn PM cho mình đi, mình sẽ sent cho(sorry vì đường truyền tệ quá). PM:vutungcmg@gmail.com.

cachep2006

Ext-ROM serial :2577

Hi các bác,

http://www.4shared.com/file/12698667/d88174d6/2577.html

1./ bạn bung file này ra 1 thư mục bỏ vào thẻ nhớ
2./ Hard reset chạy lại chương trình ---> Khi bạn format máy và chạy lại chương trình thì phần "2577" nó sẽ modifi vào Rom gốc và tạo ra Ext-Rom " 1.11.923 ", phần này nhằm tạo ra bản rom phụ đc tích hợp 1 số phần mềm hổ trợ cho Camera và 1 số chương trình khác đó bạn !

Mong góp phần mình làm cho các MEM phấn khích khi bản ROM WM05 và WM06 hiện thời chưa có

Thân ái !

PS: mình mới UP lại nên vẫn còn nhanh lắm !

Chỉnh sửa cuối:

alpine

-Cái này chỉ giống như là mình tích hợp các chương trình cần thiết vào ExtRom để khi hardreset khỏi phải cài lại nếu bạn biết cook rom thì có thể đưa vào nhiều chương trình theo ý muốn của mình,phần hường dẫn cook rom ở mấy trang đầu của topic.

cachep2006

-Cái này chỉ giống như là mình tích hợp các chương trình cần thiết vào ExtRom để khi hardreset khỏi phải cài lại nếu bạn biết cook rom thì có thể đưa vào nhiều chương trình theo ý muốn của mình,phần hường dẫn cook rom ở mấy trang đầu của topic.

Vâng ! Mình biết nhưng 1 số bạn đang tìm hiểu nên mình up lại cái này cho nhanh thui đó bạn ! Còn chuyện cook rom thì ai mà ko biết hả bạn !

Thân chào !

em chưa biết cách cook rom có bác nào chỉ giúp em ko??em muốn tự mình làm một bãn cho mình!!!em nghe nói cook rom có thể thêm một số chương trình mình thích!!!!!!!!?????????thank!!!!!!!!!!!!

kythuat

http://www.4shared.com/file/12698667/d88174d6/2577.html

1./ bạn bung file này ra 1 thư mục bỏ vào thẻ nhớ
2./ Hard reset chạy lại chương trình ---> Khi bạn format máy và chạy lại chương trình thì phần "2577" nó sẽ modifi vào Rom gốc và tạo ra Ext-Rom " 1.11.923 ", phần này nhằm tạo ra bản rom phụ đc tích hợp 1 số phần mềm hổ trợ cho Camera và 1 số chương trình khác đó bạn !

Mong góp phần mình làm cho các MEM phấn khích khi bản ROM WM05 và WM06 hiện thời chưa có

Thân ái !

PS: mình mới UP lại nên vẫn còn nhanh lắm !

Bác cá chép ơi cho em xin lại bản rom đấy với.
Em ghét cái 111171 cứ hart reset lại có phần mềm O2 Active.
Thank bác nhiều

Em tim thấy rồi. thank các bác
http://files.pdamobiz.com/ROMs/XDA/Alpine/Extended_ROM_v1.11.923_Cooked_PDAMobiz_for_Asia.rar

Last edited by a moderator:

kythuat

Con O2i cua em tối qua vẫn sạc vô tư ( dây sync là dây sạc luôn )
Em dang dùng ROM 111.171 , chiều nay có copy rom 1.11.923 và cài các file cab của rom này.
Tối về máy gần hết PIN cắm sạc không dc, cắm sync cũng không dc luôn.
Cắm sync máy tính báo: USB Device Not Recognized.
huhuhu.

Em đã hard reset lại máy trở về ROM nguyên bản 111.171 nhưng cắm sync PC và sạc cũng chẳng tín hiệu jif.
Không biết có phải cable hỏng rồi không.
Các bác giúp em với.

khanhgt

Em dang dùng ROM 111.171 , chiều nay có copy rom 1.11.923 và cài các file cab của rom này.
huhuhu.

Em đã hard reset lại máy trở về ROM nguyên bản 111.171 nhưng cắm sync PC và sạc cũng chẳng tín hiệu jif.
Các bác giúp em với.
Cái này thì chắc chắc bạn không cần phải hỏi là bới vì dây cáp bị hỏng , 1 điều khuyên cho bạn nữa là không nên dùng chung dây Sync với dây xạc vì điện áp của mỗi loại là khác nhau nên khi sử dụng chung sẽ không ổn định ! :D

cachep2006

huhuhu.

Các bác giúp em với.

Theo mình nghĩ, bạn tháo SIM và thẻ NHỚ ra, Sạc đầy PIN, sau đó bạn Up lại con Rom 171. Bạn làm thử xem sao !

Có gì báo tin cho anh em biết nhé !

Thân chào !

kythuat

Ok, chắc mai mua con sạc khác đã, Có ji em thông báo cho các bác. Chứ khổ quá. Dt hết Pin không liên lạc được bực thật

kythuat

Cám ơn các bác giúp đỡ. Dây Cable của em hỏng.
Sáng nay em tý toáy cắt tung nó ra và đo đạc thấy đứt thật. Tiện thể hàn lại luôn, Bây giờ dây đã OK, đỡ tốn 150k
Cám ơn các bác 1 lần nữa..
Hehe, mà con O2i củe em pin backup tốt thật 11:00PM tối qua hết pin, nhưng em đến 9h30 sáng nay chế song dây mới sạc mà khi sạc đuoc 50% bật lên dữ liệu vẫn y nguyên.