• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

UP ROM CHO DÒNG HTC ALPINE

kenpham

chẳng hiểu sao các bạn cứ trông đợi wm5 thế nhỉ? mình dùng 2003 SE thấy quá ổn. các máy up lên 05 có máy nào chạy ngon hoàn toàn như 2003 đâu, ít nhiều gì cũng bị lỗi. Nhiều người cứ lo chuyện mất dữ liệu khi HR, điều này ko là vấn đề gì vì hàng ngày các bạn vẫn sync wa PC đấy thôi, chỉ một vài phút là có thể đầy đủ lại hết. vả lại từ ngày dùng 02 rồi O2miniS rồi O2i, chưa bao giờ mình bị tình trạng hết sạch pin đến nỗi bị HR cả. miniS dùng chán wá phải bán đi vì máy chạy chậm khủng khiếp, chỉ được cái loa hét to

kipkip

vâng,bác nói đúng lắm nhưng kém bạn kém bè thì chẳng ai muốn cả

demax

O2 IIi có 2 cách up:
1. Bạn sync với PC, chạy file .exe vừa down về, lúc này có thể tiến hành up ROM như bình thường.
2. Giải nén file .exe, đưa máy về bootloader, sau đó tiến hành chạy file ROMUpgradeUT, sẽ chỉ xuất hiện thông số của ROM cần up nhưng up vẫn bình thường, sau khi up thì bắt đầu HR để sử dụng bình thường.
Bạn hãy upload bản ROM lên để mọi người có thể có điều kiện up & dùng chung với bạn nhé :)

Mình up ROM được rồi. Tuy mới down bản ROM 1.11.171 mới ở My-XDA nhưng Radio vẫn là 1.00.00 Mình tìm bản Radio 1.00.04 nhưng không thấy.
Đây là bản ROM của mình Up lên, ai thấy dùng được thì download về dùng nhé (file RUU.conf đã thêm dòng sửa lỗi country, chỉ việc chạy file MaUpgradeUt_noID.exe là được)
Link download ở đây

demax

[FORMAT_TYPE]=2;[SCREEN_TYPE]=2...????

Cho mình hỏi thêm về một tý về các thông số ở trong file RUU.conf với.
Cái file RUU trước là trong bộ MaUpgradeUt_noID.rar mình down trên DS về, mình thêm vào dòng [CHECKCEID_TYPE]=1 thì nó không Up được.
Còn cái file ở bên cạnh(ảnh nhỏ hơn) là nguyên bản của file gốc mình down ở my-xda về mình chỉ thêm vào dòng [CHECKCEID_TYPE]=1 thì lại chạy được.
Ai biết về tác dụng của các thông số trên là gì không giải thích cho mình biết với. Thanks

Chỉnh sửa cuối:

minhcatbui

Theo như bạn thì hình như nó cũng là một phần để sữa lỗi trước khi up rom nhưng tốt nhất bạn nên dùng các file đã sữa lỗi sẵn để up. Va còn về phần radio theo kinh nghiệm của mình thì bạn không nên up phần radio vi nó cũng ko co khác lắm so với bản radio cũ, vì khi up rom thì phần dễ die nhất là phần radio, mình đã bị die 2 cây, 1 cây O2s và một cây O2i, chết tại phần radio, nó chạy được đến 34% thì die mình phải đi tìm mua con radio khác để thay nhưng so IMEI sẽ khác đi, đó là điều mình đã gặp nếu có ý gì sai xin các bạn bổ sung thêm cho mình nha, chúc các bạn năm mới vui vẻ và hạnh phúc

LuongQuang

Super V.I.P
Cho mình hỏi thêm về một tý về các thông số ở trong file RUU.conf với.
Cái file RUU trước là trong bộ MaUpgradeUt_noID.rar mình down trên DS về, mình thêm vào dòng [CHECKCEID_TYPE]=1 thì nó không Up được.
Còn cái file ở bên cạnh(ảnh nhỏ hơn) là nguyên bản của file gốc mình down ở my-xda về mình chỉ thêm vào dòng [CHECKCEID_TYPE]=1 thì lại chạy được.
Ai biết về tác dụng của các thông số trên là gì không giải thích cho mình biết với. Thanks

Tool MaUpgradeUt_noID là đã fix ID rồi, bạn chỉ cần chạy nó thôi không cần chỉnh sửa nữa, còn tool nguyên gốc thì đã fix ID đâu nên bạn sửa nó chạy là đúng rồi :-?? . Bạn nên tham khảo lại các bài cũ sẽ hiểu hơn :-?

@demax: Nhớ không nhầm các trang trước có đưa link của Radio 1.04 rồi, bạn thử tìm lại xem. Hơn nữa, theo ý kiến cá nhân của mình thì nên dùng bản Radio 1.00 như hiện có của bạn là ổn hơn đó, trước cũng up lên 1.04 được vài ngày lại down về bản cũ 1.00 :D

tomny_ha

cần anh em giúp đỡ gấp !

các anh ui ! em có con O2IIi này , trong cái bộ nhớ của máy ( storage ) có hiển thị lên các thư mục là :
1- 2577
2- Ext_ROM_Mod
3-IMAGES
4-PdbPkg
5-Pictures
Nhưng em ko thể nào xóa đi được . mấy anh giúp em với !

HuuTien

các anh ui ! em có con O2IIi này , trong cái bộ nhớ của máy ( storage ) có hiển thị lên các thư mục là :
1- 2577
2- Ext_ROM_Mod
3-IMAGES
4-PdbPkg
5-Pictures
Nhưng em ko thể nào xóa đi được . mấy anh giúp em với !
Máy bạn có thể bị lock stogare rồi,Vào đây để xem hướng dẩn bạn nhé (bài thứ 3 đó ):D

dragon_usa

đả năm 2007, mà 05 cho thằng này vẩn ko có, thật là thất vọng, lúc đó tưởng thằng này ngon lắm , ai nhè bèo wa, nhât rà thằng camera, chụp chả ra hồn gì cả, sorry tức wa, nên phải nói thôi,
có ai tính đồi máy ko vậy, máy nào các bác khuyên nên dùng,

tomny_ha

Máy bạn có thể bị lock stogare rồi,Vào đây để xem hướng dẩn bạn nhé (bài thứ 3 đó ):D

cám ơn anh nhiều em đã xóa đi đc rồi ! nhưng bây giờ lại có vấn đề ngoài ý muốn là bị mất sóng ! Em cũng đã úp lại rom rồi mà vẫn không được anh à.
(trước khi xóa thì vẫn có sóng , xóa xong soft reset lại thì mất luôn sóng ! bậy giờ giải quyết sao anh ơi ! giúp em với !!!!

HuuTien

Mất sóng nhưng trong phần Device Information nó có báo Radio version không???
Bây giờ bạn uprom khác hay HardReset máy lại xem có sóng lại không.Mong là máy bạn ok

saigon198

Cho hỏi hiện giờ có thể Uprom lên WM 05 cho dòng Alpine kg vậy các anh chi

Lần sau bạn nên đọc lại các bài viết ở trang trước nhé,đã nói rất nhiều rồi

Last edited by a moderator:

khoi

Mất sóng nhưng trong phần Device Information nó có báo Radio version không???
Bây giờ bạn uprom khác hay HardReset máy lại xem có sóng lại không.Mong là máy bạn ok
Bạn có ý kiến dùm hiện tương máy mình thường bị treo nhất là khi để không tắt power tất cả các bản ROM 162;169;171 đều bị , trước giờ ít nhưng từ lúc thay màn hình lổi này xuất hiện thường xuyên hơn

Funtiger

bị lỗi phần cứng rồi, chắc là do lúc thay màn hình ráp ko kỹ, chính xác là bị hở socket màn hình. chỉ mở nguồn mới treo thui. Mở máy ra và ráp kỹ lại, dòng này dẽ mở lắm.
thanks

B

B11111111

Guest
<<<<:::: bị lỗi phần cứng rồi, chắc là do lúc thay màn hình ráp ko kỹ, chính xác là bị hở socket màn hình. chỉ mở nguồn mới treo thui. Mở máy ra và ráp kỹ lại, dòng này dẽ mở lắm.:::::::::>>>>>
Mình thì thấy câu này của bạn hơi bị vô lý đó: bạn bắt bệnh thì mình OK nhưng cách chữa bệnh của bạn thì hơi có vấn đề một chút.
Bạn yêu cầu người ta ráp kỹ lại : trời ạ một tên cho dù có dùng máy cả 2 năm rồi cũng hổng dám làm nữa
Muốn mở máy ra ráp lại phải là KTV mới được còn người bình thường thì cao lắm là tháo pin hay sim thôi ( trừ mấy tên hay tái mái nhà nhiều tiền )
Một con ALPINE giá rẽ cũng phải trên 5tr ( đồ xài qua rồi ) = tiền mua một cái DT mới thuộc hàng cao cấp = 2 lần một máy trung quốc mới nhất.
thử hỏi có ai dám mở ra " chơi thử " ko ( - KTV thôi )
Mình đề nghị bạn đó nên đem ra các trung tâm bảo hành hoặc các hãng , tiệm DT có tên tuổi có uy tính nhờ xem lại cho chắt ăn
Vào tiệm ẩu nó luộc cho mà chết ( máy bệnh nhẹ thành bệnh nặng )
Đừng dại dột mà mở máy ra ráp kỹ lại ( bạn có biết gì đâu mở ra ráp lại là hay lắm rồi chứ đừng nói chi là ráp kỹ với lại mở ra thấy thiếu một con ốc gì đó bạn có đồ để ráp thêm không? trừ khi bạn là kỹ thuật viên mới có đồ thôi )
Một lần nữa khuyên bạn nếu lỗi phần mềm thì tự chơi còn lỗi phần cứng thì biết bệnh rồi cũng phải đem đi cho kỹ thuật viên chớ có tái mái lung tung nếu không mất thêm tiền ráng chịu )
Đôi lời cùng các bạn trên diễn đàn.

YingYu

<<<<:::: bị lỗi phần cứng rồi, chắc là do lúc thay màn hình ráp ko kỹ, chính xác là bị hở socket màn hình. chỉ mở nguồn mới treo thui. Mở máy ra và ráp kỹ lại, dòng này dẽ mở lắm.:::::::::>>>>>
Mình thì thấy câu này của bạn hơi bị vô lý đó: bạn bắt bệnh thì mình OK nhưng cách chữa bệnh của bạn thì hơi có vấn đề một chút.
Bạn yêu cầu người ta ráp kỹ lại : trời ạ một tên cho dù có dùng máy cả 2 năm rồi cũng hổng dám làm nữa
Muốn mở máy ra ráp lại phải là KTV mới được còn người bình thường thì cao lắm là tháo pin hay sim thôi ( trừ mấy tên hay tái mái nhà nhiều tiền )
Một con ALPINE giá rẽ cũng phải trên 5tr ( đồ xài qua rồi ) = tiền mua một cái DT mới thuộc hàng cao cấp = 2 lần một máy trung quốc mới nhất.
thử hỏi có ai dám mở ra " chơi thử " ko ( - KTV thôi )
Mình đề nghị bạn đó nên đem ra các trung tâm bảo hành hoặc các hãng , tiệm DT có tên tuổi có uy tính nhờ xem lại cho chắt ăn
Vào tiệm ẩu nó luộc cho mà chết ( máy bệnh nhẹ thành bệnh nặng )
Đừng dại dột mà mở máy ra ráp kỹ lại ( bạn có biết gì đâu mở ra ráp lại là hay lắm rồi chứ đừng nói chi là ráp kỹ với lại mở ra thấy thiếu một con ốc gì đó bạn có đồ để ráp thêm không? trừ khi bạn là kỹ thuật viên mới có đồ thôi )
Một lần nữa khuyên bạn nếu lỗi phần mềm thì tự chơi còn lỗi phần cứng thì biết bệnh rồi cũng phải đem đi cho kỹ thuật viên chớ có tái mái lung tung nếu không mất thêm tiền ráng chịu )
Đôi lời cùng các bạn trên diễn đàn.

tháo ráp máy cũng đơn giản mà, đâu khó đến mức độ ghê gớm như bạn nói ..
còn nếu không tin tưởng bản thân thì đem qua cho anh Tiến sửa cho :D

khoi

Sao khi UP lại bản ROM .162 và chưa cài soft được 5 ngày nay không còn bị treo nữa rồi, chắc là do phần mềm thôi nhưng chưa phát hiện được phần mềm nào. Cảm ơn tất cả các bạn nhé

buommgu

Saigon198 ko đọc kĩ gì cả,hiện giờ vẫn chưa có 2k5 cho Alpine đâu,mà có khi cũng ko phát triển up rom cho dòng này nữa rùi.Mà dùng 2k3 chạy ngon lành mà.

linhldv

Đọc hết 12 trang rồi mà ko có ai so sánh phần camera nhỉ mình đang dùng rom 1.11.171 nghe nói 1.11.162 có vẻ ổn định hơn nhưng không biết phần camera thì 162 có hơn 171 dc phần nào không nhỉ.
Ko biết có phải thằng 171 ko fx lỗi camera ko mà thấy nó chụp hhình xấu wá.
Thật buồn vì o2i tới thời điểm này vẫn không có WM5.0 để cho bằng người ta, nhưng hi vọng là sẽ có WM6.0 cho em này. nghe nói universal đã có WM6.0 rồi, không biết hcừng nào mới có cho o2i đây.

B

B11111111

Guest
<<<====Đọc hết 12 trang rồi mà ko có ai so sánh phần camera nhỉ mình đang dùng rom 1.11.171 nghe nói 1.11.162 có vẻ ổn định hơn nhưng không biết phần camera thì 162 có hơn 171 dc phần nào không nhỉ. =====>>>>
Thật ra thì không hơn được gì cả
Bản thân nó là 1.3 thì nó vẫn là nó thôi không có gì khác cả chỉ khác là khi bạn vào chụp hình thì nó hiếm bị lỗi dọc đường thôi chứ khi chụp ra tấm hinh2 có khác gì đâu?
Còn về 2005 đã nói rôồimà dòng nay không lên nữa . Đừng đợi chi mắc công