• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

UP ROM CHO DÒNG HTC MAGICIAN

quyen0611

các bác cho em hỏi luôn với em đã kích hoạt tài khoản mà khi vào dw vẫn không được vậy, diễn đàn thông báo cho em là em chưa kích hoạt tài khoản. huhuhhuuhuhuhuhuhuhuhuhuhuhuhu:-?? :(( :(( :(( :(( :(( :((

tonyminh

Em là người mới và mới dùng con O2 mini. Các bác cho minh hỏi , minh down đựoc file WWE_1.13.00.zip về rồi , khi bun ra thấy có 09 files trong đó có file RomUpgradeUt. File này chạy từ window nhưng em không biết có đúng không? Các bác chỉ giúp em với , em muốn up lại cái rom cho máy em, bởi vì máy của em lúc này bị man lắm rối, cứ bị tắt liên tục . Theo bài viết trên của các bác thì file này (MAupgrade_noID.exe) tìm ở đâu. Các bác giúp em với.

quyen0611

các bác cho em hoi voi : muốn fix lỗi id thi phai lam the nao. em cam on
các bác giup em với: may của em là máy 02mini dang dủng radio version 1.12.00. em muốn up riêng radio lên version 1.13.00 thi phải lam the nao. các bac giúp em với . em vẫn chưa làm dược gì vơi máy cả, nhưng em tin là mình lam được các bác giúp em với.
các bac cứu em với, em dw bản rom của 02 về up, khi khởi động lại máy vẫn thấy là bản qtek. em Đã cóp đè các fai của radio và extrom vào foder có chứa bản rom rồi nhưng khi ắp song vẫn thấy là radio1.11.00, extrom 1.11.133, rom 1.11.00, và khi khởi động vẫn có phông qtek. em phải lam sao a. em cám ơn các bác

yingzhou

Fix lỗi ID thì dùng MaUpgradeUt_noID.exe để Up nha! Chỉ cần chạy file này để Up là được!

Muốn Up Radio ko thì xóa nk.nbfms_.nbf đi chỉ còn chừa lại radio_.nbf mà thôi! Sau đó tiến hành Up như thường! :D

Còn vụ bản ROM O2! Sau khi down rom về rồi giải nén! Sau đó thì dùng MaUpgradeUt_noID.exe Up thôi! Không chép gì đè lên cả!

yingzhou

Em là người mới và mới dùng con O2 mini. Các bác cho minh hỏi , minh down đựoc file WWE_1.13.00.zip về rồi , khi bun ra thấy có 09 files trong đó có file RomUpgradeUt. File này chạy từ window nhưng em không biết có đúng không? Các bác chỉ giúp em với , em muốn up lại cái rom cho máy em, bởi vì máy của em lúc này bị man lắm rối, cứ bị tắt liên tục . Theo bài viết trên của các bác thì file này (MAupgrade_noID.exe) tìm ở đâu. Các bác giúp em với.

Thường thì nó sẽ nằm trong một THư mục riêng! Mình Reup cho bạn đây! Mod thấy có rồi thì xóa dùm nha! :D

Chỉnh sửa cuối:

quyen0611

cám ơn bác em sẽ làm thử ngay bây giờ. nếu có dịp nhất định mời bác đi uống nước.....................

quyen0611

các bác cho em hỏi thêm một vấn đề nữa.
em muốn up riêng extrom hoặc úp riêng bản rom thì phải làm thế nào. hôm nay em đã thử và úp thành công rồi, chỉ còn vướng mắc trên thôi. em cám ơn các bác. nhẹ cả người hi hi

yingzhou

:| Làm giống như với Radio là được! Chỉ ần Up ms_.nbf. :D

Sorry mình nhầm! ms_.nbf là dành cho Extrom chứ không phải nk.nbf! :D

Chỉnh sửa cuối:

windows2000vn

YÊU CẦU - THẮC MẮC VỀ ROM CHO PPC

xin lỗi ban quản trị vì đã mở topic này.

tôi đã xem và không thấy phần thắc mắc nên mạo muội mở topic này để hỏi. hiện nay tôi đang có 1 con hp 6818 nó bị tình trang đứng ở boot image, chọt reset thì màn hình nháy nháy, vào boot loader cũng không được nên muốn tìm room để up lại vậy các bác ai biết làm ơn chỉ dùm.

Yêu cầu:
- Chỉ thảo luận về Rom của các dòng máy chưa có chủ đề riêng.
- Những bài sai quy định trên chắc chắn sẽ bị Del.

Last edited by a moderator:

haihanh

Rom cho dòng Magican đã có Rom mới chưa các bác,đã lâu lắm rồi mà vẫn chưa có bản nào mới hơn 1.13.

duycst

Chưa có và cũng sẽ không có Rom mới cho dòng Magician đâu bạn ạ,họ không có kế hoạch phát triển hay nâng cấp Rom cho dòng này nữa,kể cả WM5 cũng không có luôn :|

yingzhou

WM5 thì không có là cái chắc! :D Còn việc Update rom mới thì mình không biết! Có thể sẽ có mà cũng có thể không! ROM 1.13 cũng ọk rồi mà! :D

ConverseVN

mọi người cho em hỏi rom của hãng nào và bản bao nhiêu là ok nhất cho dòng Magician ạ?

có fải là bản 1.11 ko? hãng nào thì em ko bít.

radio thì hình như 1.13 là ok nhất.

xin mọi người chỉ giáo.

khanhcfc

xin bản rom mới nhất cho 02mini

tôi mới dùng con 02mini nhưng tôi tìm khắp không thấy ai có bản rom mới cả.nghe noi 1.13 gi đo nhung không thấy ai chia sẽ.thông cảm nha tôi chưa dc dow trong ds mừ.

hehe

mong các pro chỉ giáo em ,may của em qteks110 Rom version1.12WWE,Rom date 05/28/05
radio version 1.13,extrom version 1.12.120 wwe thi co cần up Rom lên nữa ko a? nếu up thì up bản nao a?và cho em hỏi là extender Rom thi no nằm ở đâu a?e tìm mãi mà ko biêt.e mới dùng máy mong các bác đừng cươi a ^^

thlam

mong các pro chỉ giáo em ,may của em qteks110 Rom version1.12WWE,Rom date 05/28/05
radio version 1.13,extrom version 1.12.120 wwe thi co cần up Rom lên nữa ko a? nếu up thì up bản nao a?và cho em hỏi là extender Rom thi no nằm ở đâu a?e tìm mãi mà ko biêt.e mới dùng máy mong các bác đừng cươi a ^^

Bản mới nhất version1.13WWE, radio version 1.13, nếu bạn thích up thì lên, link phía trên down về mà voọc

hehe

e down file nén là wwe_1.13.00_3 sau khi giải nén đc 1 file là nk.npf vậy em phải up thế nào a? sao em tim ở đây ftp://xda:xda@ftp.xda-developers.com/Magician/
ko có bản mới nhất version 1.13wwe cho qtek the a?em chỉ thấy có bản qteks100_wwe1.12.550 thôi a,mong các bác chỉ giùm a

duycst

ExtRom thì bạn không thấy trên cây thư mục đâu,nó luôn ẩn.Muốn thấy thì bạn phải HR lại máy,khi màn hình hiện lên thông báo chờ để Install các c.trình trong ExtRom thì nhanh tay chọt vào nút SR khởi động lại sẽ thấy ExtRom trong cây thư mục.Còn Rom 1.13 thì để mình Up lên cho bạn sau.Bản Qtek 1.13 có sẵn big storage.