• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

UP ROM CHO DÒNG HTC MAGICIAN

lonelyman84

cho mình hỏi: mình đang xai O2 XDA mini bản rom 1.11 nhưng mình up lên 1.13 nhung mình thấy nó không bằng bản cũ. vậy bạn nào có rom 1.11 cho mình nhé. Xin cảm ơn trước

lonelyman84

Bản rom cũ là 1.11 Mình đã hardreset máy nhưng nó vẫn chạy lại bản rom 1.13. các bác chỉ giup mình với

thangmymobi

Kính chào các huynh,
Em vừa tạo được con O2 mini còi, nhưng không biết cách uprom cho nó mặc dù seach trên mạng, đọc đủ các loại nhưng cũng chưa hiểu răng tê mô rứa gì hết.
Hiện tại đồ nghề có đầy đủ, nhưng các bước thực hiện thì chưa hiểu như thế nào.
Bác nào hiểu biết vụ này có thể dành chút thời gian chỉ giáo xin đa tạ. Cầm tay chỉ việc càng tốt hiiii :). cafe thuốc lá em chịu :( (dốt chịu chứ sao giờ?)
Nick của em: socidemo
Phone: 0903810332
Rất mong được chỉ giáo!
Thanks for your help!
Có gì khó đâu bạn.cứ đưa máy về chế độ Bootloader và nhấp vào file MaUpgradeUt_noID.exe và làm theo hướng dẫn trên MH thôi:D

lonelyman84

các bác ơi có ai có bản rom 1.11 hay rom 1.12 của O2 mini ko vậy:) cho mình nhé. xin đa tạ:)

hoainammobile

em up rom cho con o2mini lúc thì nó báo là lỗi contry .bản nào chạy xong thì chỉ được ở cân chỉnh màn hình cứ lặp đi lặp lại em chạy thử hơn chục bản rồi chưa cái nào lên được mong các bác giúp .có bản trước kia em up lên được bình thường còn con này sao mãi không được

nguyendaika

sao vào link trên ko biết phải dơn cái nào hết vậy bạn,nó ko thành 1 gói như ROM của Universal ah

o0oCr4zyxo0o

Các Pro cứu em với , con O2 mini của em sau khi up bản Magician_WWE_2.03.TX.rar thì nó bị lỗi cứ treo ở màn hình khởi động .
Sau đó em Bootloader và Up lại bản MA_1.13.550_Radio_1.12.00_WWE.rar, up nửa chừng thì báo lỗi.
Và sau đó khi em Bootloader để up lại thì nó hiện thông báo này 1 lúc lâu :

Sau đó thì nó hiện cái bảng này :

Em ấn vào Upgrade thì nó lại hiện như thế này :

Và cứ thế mãi chẳng có hiện tượng gì khác (1 tiếng,2 tiếng vẫn thế),và máy thì cứ treo ở Bootloader (chế độ USB dù rút cổng ra hay cắm vào)

Em đã thử Up các bản Rom sau nhưng hiện tượng vẫn y hệt như thế :

01.ma_o2asiawwe_10300_166_10100_ship.rar
02.MA_Qtek_WWE_v1.13.00.rar
03.MA_TMNL_11300_132_11200_Ship.rar
04.Magician_WWE_2.03.TX.rar
05.UK_11200_131_11210_ship.rar

Có Bro nào biết cách trị thằng này vui lòng chỉ giúp em với !!! Hjx hjx !!! Đau đầu vì nó mấy ngày rùi !!! :((

longdau12

Các Pro cứu em với , con O2 mini của em sau khi up bản Magician_WWE_2.03.TX.rar thì nó bị lỗi cứ treo ở màn hình khởi động .
Sau đó em Bootloader và Up lại bản MA_1.13.550_Radio_1.12.00_WWE.rar, up nửa chừng thì báo lỗi.
Và sau đó khi em Bootloader để up lại thì nó hiện thông báo này 1 lúc lâu :

Sau đó thì nó hiện cái bảng này :

Em ấn vào Upgrade thì nó lại hiện như thế này :

Và cứ thế mãi chẳng có hiện tượng gì khác (1 tiếng,2 tiếng vẫn thế),và máy thì cứ treo ở Bootloader (chế độ USB dù rút cổng ra hay cắm vào)

Em đã thử Up các bản Rom sau nhưng hiện tượng vẫn y hệt như thế :

01.ma_o2asiawwe_10300_166_10100_ship.rar
02.MA_Qtek_WWE_v1.13.00.rar
03.MA_TMNL_11300_132_11200_Ship.rar
04.Magician_WWE_2.03.TX.rar
05.UK_11200_131_11210_ship.rar

Có Bro nào biết cách trị thằng này vui lòng chỉ giúp em với !!! Hjx hjx !!! Đau đầu vì nó mấy ngày rùi !!! :((
[/QUOTE
Thử copy file ROMUpgradeUt.exe vào rồi up lại xem.

horkbajir

bác cứ thử tháo ra làm lại vài lần liên tục đi, mình up Rom con Mini này ngày xưa cũng bị vậy 1 lần rồi

Cả nhà cho hỏi không biết up ROM cho magician liệu có dùng bootloader.exe được không nhỉ?

longdau12

cho hoi sao ma em vào link:ftp://ftp.xda-developers.com/Magician/Extended_Roms/ cua may anh da chỉ ở trên nhưng vẫn ko tìm ra bản rom 1.13 cho o2 mini, mà chỉ toàn thấy bản rom 1,12 la cao 1 rui, co 1 vai ban rom 1.13 nhug hok pai la cua o2.may bản đó up dc cho o2 mini ko vay may huynh .. em xin cam on truoc. xin chỉ giáo

Các Rom trong đó đều có thể up được cho O2 mini, bạn tìm ROM của Qtek hoặc T-mobile mà up, 2 thằng này tương đối ổn định.

trong ftp://xda:xda@ftp.xda-developers.com/Magician/ minh chi thay cac ban Extended_Roms thui ha chu khong thay ban rom 1.13 nhu may anh noi o tren .. xin chi cach chi tiet de dơn ban rom 1.13 ve dum .. cam on

Chính là thư mục Extended_Roms, bạn vào đó xem bản ROM nào thích hợp thì tải về.

up rom gốc cho O2mini

Tôi đang dùng máy O2mini trước đây có up lên rom 2.03 và có up trở lại rom 1.13 thì máy khởi động lại 2 lần thì có up được nhưng nay tôi up lại từ rom 2.03 về rom gốc thì cứ mỗi lần chọn upgrade thì máy lại khởi động lại không thể up rom được, tôi đã ra một số của hàng chuyên về pda nhưng họ cũng không up được và bảo là có thể do phần cứng, máy tôi vẫn sử dụng bình thường không có lỗi gí cả, vậy có cao thủ nào biết xin chỉ giáo, thank nhiều.

longdau12

Tôi đang dùng máy O2mini trước đây có up lên rom 2.03 và có up trở lại rom 1.13 thì máy khởi động lại 2 lần thì có up được nhưng nay tôi up lại từ rom 2.03 về rom gốc thì cứ mỗi lần chọn upgrade thì máy lại khởi động lại không thể up rom được, tôi đã ra một số của hàng chuyên về pda nhưng họ cũng không up được và bảo là có thể do phần cứng, máy tôi vẫn sử dụng bình thường không có lỗi gí cả, vậy có cao thủ nào biết xin chỉ giáo, thank nhiều.

Bạn có thể nói rõ hơn được không ? Nếu bạn đã đưa về bootloader trước khi up thì làm sao máy khởi động lại được.:-/

Mình nhấn tổ hợp phím nguồn+camera+reset, sau đó mình chạy file MaUpgradeUt_noID.exe, máy tính đọc được các thông số rom uprgade, rồI mình nhấn uprgare thì con PPC của mình liền khởI động lạI luôn, mình thử nhiều lần rồI nhưng vẫn không được, trước đây mình đã up thành công rất nhiều lần rồI nên không thể nào thao tác sai được, ra thợ nói là do lỗI phần cứng (có thể là flash) nên nó mớI không nhận rom nữa. Chắc là lạI phảI dùng bản 2.03 này thôi

longdau12

Mình nhấn tổ hợp phím nguồn+camera+reset, sau đó mình chạy file MaUpgradeUt_noID.exe, máy tính đọc được các thông số rom uprgade, rồI mình nhấn uprgare thì con PPC của mình liền khởI động lạI luôn, mình thử nhiều lần rồI nhưng vẫn không được, trước đây mình đã up thành công rất nhiều lần rồI nên không thể nào thao tác sai được, ra thợ nói là do lỗI phần cứng (có thể là flash) nên nó mớI không nhận rom nữa. Chắc là lạI phảI dùng bản 2.03 này thôi

Vậy thì chịu rồi, trước đây mình cũng up bản 2.03 này nhưng sau thấy không hợp nên lại up lại Rom cũ, nhưng cũng từ đấy máy mình cũng hay trở chứng khi kết nối với máy tính để bàn thì phải rất lâu mới kết nối được và hay treo máy đôi khi cứ cắm vào máy tính là PPC tự khởi động lại trong khi trước đấy hoàn toàn không bị vấn đề gì.