• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

UP ROM VÀ UNLOCK CID CHO KAISER

Status
Không mở trả lời sau này.

littlerain

Bên XDA thấy cái này hay quá: HTC Cube Clone (SCLPF 1-60 Beta 8), nhưng tác giả đòi hỏi phải donate mới được down. Mình thì không có tài khoản Paypal không biết anh em có ai đã thử qua chương trình này chưa nhỉ?

attachment.php

Xem Youtube biết thêm chi tiết
http://au.youtube.com/watch?v=fLAI-jIuGbY

ducdl2

Bác nugift cho Em hỏi một chút ! Bây giờ bản Radio mới nhất của dòng máy này là bao nhiêu nhỉ? Bác có ko Up cho Em xin với. hehe...hôm qua mới lấy MDa Vario III , Radio version : 1.27.12.11
Thank Bác trc nha !
Tubua cũng chuyển qua dùng Kaises rồi à?Up radio phải đúng rom nếu không sẽ bị mất loa đó!

tubua

Tubua cũng chuyển qua dùng Kaises rồi à?Up radio phải đúng rom nếu không sẽ bị mất loa đó!
Hehe...Mình cũng mới đổi đc mấy hôm nay thôi. Hôm mua về Up Rom lung tung ,Máy cũng bị mất toàn bộ loa (cứ tưởng hỏng phần cứng),nhưng Up lại Rom gốc là lại ok ! Hôm nay ngồi test hết mấy cái Rom của Bác nugift,nhưng Rom nào cũng có 1 số lỗi ko đc toàn vẹn cho lắm. Và cuối cùng đã dùng Rom Q-mobile 1.0 và Up Radio 1.27.12.32 ,thì thấy đc nhất ! hihi...

Chú thích : Mà con Kaiser của Bác ducdl2 là của HTC hay At&t vậy? Em ở Trung Quốc đi lùng hàng HTC khắp nơi,nhưng mãi ko mua đc,con HTC vẫn hiếm quá,đành phải lấy tạm con T-mobile.

Chỉnh sửa cuối:

nugift

Active Member
Hehe... Máy cũng bị mất toàn bộ loa (cứ tưởng hỏng phần cứng),nhưng Up lại Rom gốc là lại ok ! Hôm nay ngồi test hết mấy cái Rom của Bác nugift,nhưng Rom nào cũng có 1 số lỗi ko đc toàn vẹn cho lắm. Và cuối cùng đã dùng Rom Q-mobile 1.0 và Up Radio 1.27.12.32 ,thì thấy đc nhất ! hihi...

Không cần phải up lại rom gốc cho mất thời gian!;) Bạn chỉ cần up lại radio là OK. Nếu có báo lỗi thì tháo pin và thực hiện đúng theo hướng dẫn trong quy trình up là hết ngay.

Bản rom của Sleuth, XDA-Live cũng như Q-Mobile không có lỗi đâu. Vấn đề là bạn thích giao diện nào, Kaiser của bạn tương thích với rom nào nhất thôi!:D

Chỉnh sửa cuối:

nugift

Active Member
Bên XDA thấy cái này hay quá: HTC Cube Clone (SCLPF 1-60 Beta 8), nhưng tác giả đòi hỏi phải donate mới được down. Mình thì không có tài khoản Paypal không biết anh em có ai đã thử qua chương trình này chưa nhỉ?

attachment.php

Xem Youtube biết thêm chi tiết
http://au.youtube.com/watch?v=fLAI-jIuGbY

Rất nhiều rom có ứng dụng này, ví dụ như rom này có đấy: Dutty's New Hybrid TouchFlo No.7 RTM + NewLook = Nu-Skool

Link: http://www.cinetsystems.com/xda/TouchFlo/Dutty's Hybrid TouchFlo NO.7 NU-Skool RTM.zip

Nhưng có thêm mấy thứ này chỉ làm máy nặng và chậm, rồi thời gian sử dụng cũng lấu hơn thôi!:))

ducdl2

Hehe...Mình cũng mới đổi đc mấy hôm nay thôi. Hôm mua về Up Rom lung tung ,Máy cũng bị mất toàn bộ loa (cứ tưởng hỏng phần cứng),nhưng Up lại Rom gốc là lại ok ! Hôm nay ngồi test hết mấy cái Rom của Bác nugift,nhưng Rom nào cũng có 1 số lỗi ko đc toàn vẹn cho lắm. Và cuối cùng đã dùng Rom Q-mobile 1.0 và Up Radio 1.27.12.32 ,thì thấy đc nhất ! hihi...

Chú thích : Mà con Kaiser của Bác ducdl2 là của HTC hay At&t vậy? Em ở Trung Quốc đi lùng hàng HTC khắp nơi,nhưng mãi ko mua đc,con HTC vẫn hiếm quá,đành phải lấy tạm con T-mobile.
Mình dùng con TyNT II của Htc,hình như T Mobile không có GPS phải không Tubua?Hôm trước up bản rom của Orange giao diện giống như Wisbar Tubua up thử xem.
http://www.megaupload.com/?d=CK7OPR6A

Chỉnh sửa cuối:

tubua

Mình dùng con TyNT II của Htc,hình như T Mobile không có GPS phải không Tubua?Hôm trước up bản rom của Orange giao diện giống như Wisbar Tubua up thử xem.
http://www.megaupload.com/?d=CK7OPR6A
T-mobile và HTC về cấu hình giống hệt nhau,chỉ khác tí về hình thức thôi Bác ah.
Hehe...sẽ down và up Rom của Bác gửi ngay. Mà Bác đã Up Rom này rồi,thì Bác biết Nó có CE OS ??? và Build ??? (mấy hôm nay up Rom liên tục,up rồi lại cài phần mềm từ đầu nên mệt quá !). hehe...đối với Mình thì Rom ko cần nhiều ứng dụng chỉ cần nhanh và ổn định là ok !

littlerain

Rất nhiều rom có ứng dụng này, ví dụ như rom này có đấy: Dutty's New Hybrid TouchFlo No.7 RTM + NewLook = Nu-Skool

Link: http://www.cinetsystems.com/xda/TouchFlo/Dutty's Hybrid TouchFlo NO.7 NU-Skool RTM.zip

Nhưng có thêm mấy thứ này chỉ làm máy nặng và chậm, rồi thời gian sử dụng cũng lấu hơn thôi!:))
Không phải đâu Nugift, thằng CUBE mới này nó có thêm 1 trang nữa thay vì 3 trang như CUBE gốc của Touch.
Trang thứ 4 cho phép thêm các Apps mà mình thích vào làm shortcut. Hơn nữa phần nhắn tin SMS, MSN và Call cũng hay hơn rất nhiều. Bạn cứ xem Youtube thì sẽ thấy. Mình thấy hay hay nên muốn thử quá, nhưng không có tài khoản Paypal để hối lộ cho ông tác giả :D

nugift

Active Member
bác tư vấn thêm vụ NetCF3.5 cài thế nào? có phải là setup .NET Framework 3.5 vô PC :-/:-/

K phải cài vào PC mà là vào Kaiser. Bình thường thì WM6 được mặc định NetCF2.0. Khi bạn nâng lên 3.5 thì máy sẽ chạy nhanh hơn rất nhiều. Bên XDA chia sẻ như vậy và bản thân mình cũng đang dùng.

Tuy máy mình là HTC TyTNN II nhưng lại cài XDA-Live v1.2 vì tốc độ và sự ổn định của nó.

Link ở bài trên. File tên là 'NETCFv35.wm.armv4i'

ducdl2

Q-Mobile 1.1 ROM Final

5.2.1948 Build 18548.0.7.0
And...without further ado. This should be the final revision of this ROM for a while. All bugs from 1.0 fixed with a couple more tweaks, etc. If you think you're missing something read these posts in full and you'll probably find it.

For AT&T Tilt users...I have had a few guinea pig volunteers I will be tapping later this week in an attempt to make a port for your network. Keep in mind this will be specifically for those users wanting to use radio 14.09 with an AT&T data service plan. If you have a tilt but are not an AT&T customer you should probably just use this ROM. See this thread for information on radios.

Upgrade Directions
Install HardSPLv1 if you haven't already!
Flash this ROM.
After first boot, perform a HARD RESET. This is accomplished by holding both soft keys while pushing the reset. You will see a while screen asking you to press the send key to wipe your device; do this.
Why? Because it really *can* help make the ROM run like it should. I confirmed this with Spb Benchmark.
Does it make other ROMs run better too? Yes.

ChangeLog for 1.11Sounds & Notifications are fixed!
- Sorry about this...there were some permissions issues which prevented them from being selectable. Already upgraded to 1.1 and installed files? No problem! Read this post to see alternative options or why it won't hurt to do a full backup and then restore after upgrading to 1.11 (from 1.1 only).

ChangeLog for 1.1Email attachments fixed!
- Q-Mobile 1.0 had a bug where attachments in email wouldn't open until you saved them. This is now fixed!
.Net CF 3.5 Fixed!
- Added Net CF Config under Programs\System in case you have to run multiple versions. Almost all apps should work with 3.5 now, but if they don't you can install 2.0 SP2 from below and use this app to decide which runtime your app should use. Remember that 3.5 is a LOT faster so use it where possible!
SQL Server Compact 3.5 is fixed.
- Since only the server core has changed to 3.5 there should be no application incompatibility--but if you need an earlier version they should be able to work in tandem. No configurator is necessary as with .Net 3.5 above.
MS Office 2007 Uprage for File Formats
- Now you can open even more (unconverted) file types! (Think email attachments).
More GDI/Font Cache options in Kaiser Tweak! If you have a lot of graphics on your today screen you can now set the cache even larger than before!
- If you are having an issue with icons loading slowly you can also turn off the File System and/or File System Filter caches--this may help or it may not, experiment to see what works for your setup!
Equalizer 1.02 was removed.
- As pointed out it appears to work but doesn't really. If you think it was working from you check Dutty's cabs below and install it again!
More cleanup with regard to deprecated files.
- This includes the customer feedback application, more registry settings dealing with SQM, etc.
HTC Recorder tweak. (Directory default is now My Audio instead of My Voices).
Camera shutter sound is now off by default.
- This is an option available within the camera settings menu so feel free to turn it back on. I find the camera takes faster pictures with it off, not to mention it was annoying
Kaiser Tweak now has options for more storage card power management settings.
- The internal SD card is now linked to the next option (Pocket IE cache).
Kaiser Tweak has a new option for the Pocket IE cache location which can be changed to be on your storage card.
- Be aware that if you enable this, the power management for the internal SD card *must* be disabled (and it should do this automatically) because Pocket IE will hang the entire machine if it isn't.

Compact List of Features
TouchFLO (finger scrolling) *is* included. FTouchFLO/Cube is not.
.Net CF 3.5
Sql Server Compact 3.5
FULL Video Access (Full YouTube as well as the normal m.youtube.com)
Custom KaiserTweak for this ROM.
Arcsoft MMS 4.2.8.1
Esmertec Java 2007.08.02 (Opera Mini & Google App verified to work)
Microsoft Office 2007 (Updated with Nov 28th Extensions)
Microsoft One Note Mobile
HTC Random Access
TCPMP 0.81 (This is newer than 0.72RC1)
See this post for more info!
Link: http://rapidshare.com/files/77275978/Q-Mobile_1.11.zip

ducdl2

K phải cài vào PC mà là vào Kaiser. Bình thường thì WM6 được mặc định NetCF2.0. Khi bạn nâng lên 3.5 thì máy sẽ chạy nhanh hơn rất nhiều. Bên XDA chia sẻ như vậy và bản thân mình cũng đang dùng.

Tuy máy mình là HTC TyTNN II nhưng lại cài XDA-Live v1.2 vì tốc độ và sự ổn định của nó.

Link ở bài trên. File tên là 'NETCFv35.wm.armv4i'
Sao không có file 'NETCFv35.wm.armv4i'

Bạn kiểm tra lại dùm,Thanks!

p4bus800

đang xài bản Q-Mobile 1.1 nhưng sao bật wifi hình như có lỗi hay sao đó, tui bật tắt 1-2 lần mới duyệt web được & tốc độ hơi chậm so với rom zin

tubua

đang xài bản Q-Mobile 1.1 nhưng sao bật wifi hình như có lỗi hay sao đó, tui bật tắt 1-2 lần mới duyệt web được & tốc độ hơi chậm so với rom zin
Hehe... theo kinh nghiệm sử dụng là : khi Bác Up Rom mới xong thì nên hard-reset 1,2 lần lại , đừng Up Rom xong dùng luôn. Hard-reset lại có tác dụng sửa 1 số lỗi và làm Rom mới chạy ổn định nhất. Hehe...Mình đã dùng thử Rom Q-Mobile 1.0 rồi, tốc độ nhanh lắm ! Chẳng nhẽ Rom Q-Mobile 1.1 nâng cấp lại chậm đi à:-?? Bác hãy thử tăng bộ nhớ đệm PagePool = 16 MB xem. hehe...tốc độ tăng lên đến kinh ngạc đó :))!

Phần mềm Tăng Bộ Nhớ Đệm PagePool gắn ở dưới nhé !

Chúc vui !

bmd

Hehe... theo kinh nghiệm sử dụng là : khi Bác Up Rom mới xong thì nên hard-reset 1,2 lần lại , đừng Up Rom xong dùng luôn. Hard-reset lại có tác dụng sửa 1 số lỗi và làm Rom mới chạy ổn định nhất. Hehe...Mình đã dùng thử Rom Q-Mobile 1.0 rồi, tốc độ nhanh lắm ! Chẳng nhẽ Rom Q-Mobile 1.1 nâng cấp lại chậm đi à:-?? Bác hãy thử tăng bộ nhớ đệm PagePool = 16 MB xem. hehe...tốc độ tăng lên đến kinh ngạc đó :))!

Phần mềm Tăng Bộ Nhớ Đệm PagePool gắn ở dưới nhé !

Chúc vui !

Mình hỏi không phải chỗ nhưng bản Rom Q-Mobile 1.1 không có phần clean storage nên không biết hard-reset dòng này, Bác có thể PM chỉ giùm. Thanks

tubua

Mình hỏi không phải chỗ nhưng bản Rom Q-Mobile 1.1 không có phần clean storage nên không biết hard-reset dòng này, Bác có thể PM chỉ giùm. Thanks
hehe...Để Hard-Reset cho Kaiser làm như sau nha :

Ấn và Giữ 2 nút phụ [1 nút bên phải nút nghe (màu xanh) và 1 nút bên trái nút dập máy(màu đỏ) hehe...hơi khó diễn tả] và cuối cùng ấn soft-reset -> sẽ xuất hiện 1 cái bảng,rồi làm theo hướng dấn (ấn nút Call để tiến hành).

hehe...vậy là ok rồi ! Chúc vui nha !

littlerain

hehe...Để Hard-Reset cho Kaiser làm như sau nha :

Ấn và Giữ 2 nút phụ [1 nút bên phải nút nghe (màu xanh) và 1 nút bên trái nút dập máy(màu đỏ) hehe...hơi khó diễn tả] và cuối cùng ấn soft-reset -> sẽ xuất hiện 1 cái bảng,rồi làm theo hướng dấn (ấn nút Call để tiến hành).

hehe...vậy là ok rồi ! Chúc vui nha !

Ấn 2 nút SoftKey chứ nhỉ

Status
Không mở trả lời sau này.