• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

UP ROM VÀ UNLOCK CID CHO KAISER

Status
Không mở trả lời sau này.

littlerain

Vừa cài Rom DualToch V1 của Dutty. Tốc độ rất nhanh và ổn định. Có ai đã dùng qua chưa, cho tui hỏi: Làm sao để tắt cái XT9 mặc định trong Touch Keypad và Touch KeyBoard. Xin cảm ơn nhiều nhiều

lebanh

Chào cả nhà, tui vừa mua con O2 Zinc nhưng chưa biết up cai room nào cho ngon, các bác chỉ hộ em với, nhiều room quá em không biết chọn room nào cả

tubua

Vừa cài Rom DualToch V1 của Dutty. Tốc độ rất nhanh và ổn định. Có ai đã dùng qua chưa, cho tui hỏi: Làm sao để tắt cái XT9 mặc định trong Touch Keypad và Touch KeyBoard. Xin cảm ơn nhiều nhiều
Hehe...Hình như ko tắt XT9 mặc định trong Touch Keypad và Touch KeyBoard đc đâu Bác à. Chỉ có cách tắt thủ cồng thôi là: khi dùng Touch Keypad và Touch KeyBoard ở phía dưới bên trái thì kick vào XT9 chuyển thành abc là dùng như bình thường .

All : hehe...Mà mấy hôm này Mình đã test hết các bản Rom của Dutty rồi,nhưng tất cả Rom đấy ko thể chạy nhanh và ổn định bằng Rom Q_Mobile 1.11 Final đc. Các Bác có thời gian hãy thử xem nha ! Chúc vui !

littlerain

Cái XT9 cab này không hiểu sao tôi dùng xong thì chỉ lên được cái này

không làm sao để nó lên được cái này

nugift

Active Member
Hehe...Hình như ko tắt XT9 mặc định trong Touch Keypad và Touch KeyBoard đc đâu Bác à. Chỉ có cách tắt thủ cồng thôi là: khi dùng Touch Keypad và Touch KeyBoard ở phía dưới bên trái thì kick vào XT9 chuyển thành abc là dùng như bình thường .

All : hehe...Mà mấy hôm này Mình đã test hết các bản Rom của Dutty rồi,nhưng tất cả Rom đấy ko thể chạy nhanh và ổn định bằng Rom Q_Mobile 1.11 Final đc. Các Bác có thời gian hãy thử xem nha ! Chúc vui !

Đã có file CAB tắt chức năng xt9. Bạn thử xem!

Công nhận bản rom này chạy rất khá. Nhưng với riêng TyTN II của mình thì bản XDA-Live v1.2 sau khi cài thêm NetCF3.5 vào thì cực kỳ ổn định và tốc độ thì mình 'cảm nhận' là hơn cả Q-Mobile. Ngoài ra bản rom này phải chạy với radio 1.27.14.09, mà radio có vẻ ít hao pin và bắt sóng cũng khá hơn 3 radio kia. Vấn đề chưa ưng ý lắm chỉ nằm ở chỗ bàn phím thôi. :D

Có Dutty's New Years Rom [DualTouch v2] rùi nè, Thấy hay hay thui, tuy nhiên tui cổ hủ cứ dùng ROM Ship cho nó lành :D Vì những App Add On có thể kiếm và tự cài vô....
Tham chiếu download ROM ở đây
http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=355524

Đã có file cab để fix X9 rồi đó, các bác thử xem...!

2 điều cơ bản của ROM là tốc độ và sự ổn định!!!:D Bạn dùng rom zin thì có thể ổn định (chưa hẳn 100% đâu nhé) nhưng chắc chắn là chậm rồi.

Bản New Year mới của Dutty không mượt lắm đâu và thỉnh thoảng treo máy (không rõ vì sao???). Nói về rom của Dutty thì chỉ nên nói về các ứng dụng và giao diện mà thôi. Nếu bạn đặt nặng 2 yếu tố trên thì nên dùng Q-Mobile hoặc XDA-Live!

Cái XT9 cab này không hiểu sao tôi dùng xong thì chỉ lên được cái này

không làm sao để nó lên được cái này

Mình không bị như thế. Có lẽ do bản rom thôi? Bạn cài bản nào? Bản New Year của Dutty có lẽ gặp phải trường hợp này đấy!:-?

tubua

Hehe...Tuy bản XDA-Live v1.2 chạy có vẻ nhanh nhất,nhưng có nhiều ứng dụng cần thiết đã bị removed nên việc cài lại tương đối mất công và hình thức ko đc đẹp cho lắm ! Mình thấy dùng Rom Q-mobile 1.1 chạy vừa nhanh , ổn định ,giao diện và ứng dụng cài sẵn cũng tương đối hợp lý,rất phù hợp với ng dùng. Nói chung mỗi bản Rom phù với mỗi sở thích khác nhau của từng ng. hehe...Anh Em chịu khó up nhiều Rom rồi đưa ra nhận xét để tìm ra những Rom ngon nhất !
CHúc Anh EM Năm Mới Vui Vẻ và Hạnh Phúc

littlerain

Nghe lời bác tubua tui cài thử Rom Q Mobile V1.1 Final. Công nhận tốc độ rất nhanh, chạy mượt. Mình thử 2 ngày nay chưa có chút vấn đề nào cả. Theo cảm nhận cá nhân thì bản Rom xử lý đồ họa tốt hơn hẳn bản của Dutty. Bản XDA-Live 1.2 tuy nhanh nhưng nó không phải cho HTC mà dành cho AT&T nên không khoái dùng lắm. Có mỗi cái rất buồn là XT9 disable vẫn không chạy được trên máy của minh` :(

thanhnp

Có ai ở HN có thể giúp mình unlock con máy SFR v1615 cùng dòng Kaiser này được ko? Mình kém quá chưa làm được!

tubua

Có ai ở HN có thể giúp mình unlock con máy SFR v1615 cùng dòng Kaiser này được ko? Mình kém quá chưa làm được!
Hehe...unlock con kaiser cũng dễ lắm Bác à. Bác cứ làm theo đúng hướng dẫn trang 1 bài của nugift là ok ngay! Hãy dũng cảm 1 chút thì mới thú vị hihi...! Chúc vui !

hanoi_toulouse

unlock htc tytn 2

các bác làm ơn chỉ dùm em cách unlock con này, của thằng bạn mua ở bên Pháp về locked hãng sfr. cám ơn các bác nhiều.

tubua

các bác làm ơn chỉ dùm em cách unlock con này, của thằng bạn mua ở bên Pháp về locked hãng sfr. cám ơn các bác nhiều.
HTC TyTN II thuộc dòng Kaiser nhé! Hiện Đã có Box riêng cho Kaiser về cách unlock và Rom rồi. Đây : http://www.pdaviet.net/showthread.php?t=15430
Unlock Con này cũng rất dễ,Bác chịu khó làm đúng hướng dẫn là ok ngay !
hehe..Bác chú ý nhé,lần sau Chủ Đề đã có mà Bác tự tạo riêng Chủ Đề mới là sai quy định đó,sẽ ko ai giúp đỡ đc đâu. Chúc Vui !

@ : Các Mod làm ơn chuyển bài này vào đúng nơi quy định giúp nhé!

hanoi_toulouse

cám ơn bác Tubua nhé, em cũng xem trong đó rồi mà không thấy nói đến unlock sim, bài của bác Nugift hứong dẫn unlock CID và SSPL, nhân tiện hỏi bác CID và SSPL dùng để làm gì ạ, em mới tập tọe cái máy này nên ko hiểu lắm, mong bác chỉ giáo.

thanhnp

Tình hình là mình cũng vậy, nghe lời bác Tubua mình cũng đă làm theo hướng dẫn và chạy kaiser-HardSPLv1 xong xuôi nhưng cho sim vào máy vẫn ko nhận. Vẫn hỏi code. Thế là thế nào hả các bạn! Có thể giúp mình được ko?

tubua

Unlock Sim for Kaiser

Unlock Sim có tác dùng giúp 1 cái PPC thành cái PPC phone (hehe...Mình hiểu đại khái là như vậy:p)

Để unlock Sim cần 2 tools Copier Unlock có gắn dưới nha !

Bước 1 :
Down 2 Tools đó và giải nén ra ổ C (chú ý: riêng tool Unlock ko giải nén vào destop mà giải nén vào C:\ )
Bước 2 :
Chạy tool Copier -> sẽ xuất hiện 1 khung,Bạn cần điền Imei của Máy vào -> Go -> xuất hiện File Copied là thành công.
Bước 3 :
Vào ổ C:\Unlock\ sẽ có 1 file đuôi .exe -> hãy Copy File đó vào PPC và chạy là Ok

Vậy là công việc Unlock Sim đã xong,con PPC của Bạn đã biến thành PPC phone rồi. Chúc thanh công !

Chú thích : Cách Unlock Sim trên là Mình nghiên cứu trên các Diễn Đàn khác,Mình chưa test trên con Kaiser của Mình,vì Mua về đc đc Unlock toàn bộ rồi :p. Nhưng Các Bác yên tâm là Cách trên đã Unlock Sim thành công cho Kaiser rồi:D .

Ah : Việc Unlock CID sẽ giúp Kaiser có thể Up Rom và Radio khác nhau mà ko sợ chết máy :D!

Tubua, cho hỏi là cách đó sim unlock có chắc được không. Sau khi unlock như vậy thì hard reset có phải unlock lại không?

tubua

Tubua, cho hỏi là cách đó sim unlock có chắc được không. Sau khi unlock như vậy thì hard reset có phải unlock lại không?
Hehe...đã unlock rồi thì đương nhiên là Hard-reset là vẫn ok rồi. Cách Unlock đó mình tham khảo trên diễn đàn khác và nhiều ng đã unlock thành công rồi. Chúc vui !

thanhnp

Chỉ cho mình cách Copy file unlock vao PPC voi, rồi vào PPC tim o đâu ma thấy! Mình ko biết copy va tim lai kiểu gì!

Status
Không mở trả lời sau này.