• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

UP ROM WM5 CHO DÒNG BLUE ANGEL - OLD

Status
Không mở trả lời sau này.

phongred

heh Thanks tât3 cả mọi người nha bây giờ Phong sẽ up cái rom này thử coi thế nào, mình rất thích cái 205 này we' tháo pin kg mất data là vui lắm rồi heheeh hồii trước sài cái 203se tháo pin la HR mà pin backup cứ báo 100% chẳng biết bị gì, kg biết hadware có bị gì không? bây giờ Phong up ne` làm xong sẽ báo anh e biết nha, quy trình làm thế này phải kg ne`:
- copy cai EXT vào thẻ nhớ
- up rom
- clear registry và storge
- nếu EXT kg auto run thì mình run hehe.
- vào BL up cái Radio 1.15
vậy là xong rồi đúng kg
Mình dang up cái 5.4.06 và đang dơn cái 5.4.09 hehehe
nhưng khi giải nén cái 5.4.06 có 1 Folder tên là Addon để làm gì vậy

Chỉnh sửa cuối:

huytroc

3/ Bước Cleaner Registry và Format Storage:
Để máy "sạch sẽ" và đảm bảo tốc độ, trước hết ta phải dọn sach Registry và Format lại Storage. Cách làm đã nói nhiều, tôi tóm tắt lại như sau:
- Giữ tay đồng thời 2 nút Camera + Record rồi chọc Reset. Hơi khó và chọc đôi ba lần mới được.
- Sẽ xuất hiện nền các màu và trên góc bên trái sẽ hiện ra 3 dòng, đó là Bootloader Menu
- Với dòng đầu ta để NO
- Dòng thứ 2 (Clean Reg.) để YES
- Dòng thứ 3 (Format Storage) để YES.
- Chuyển dòng bằng núm Camera, thay đổi YES hay NO bằng Record.
- Sau khi đã đặt xong NO và YES, nhấn nhẹ vào núm SMS (tín nhắn, núm thứ 2 trong 4 núm).
- Máy sẽ thực hiện Clean và format, quá trình khoảng vài phút.
- Sau đó PPC sẽ vào lại Align Screen như bước trước. Ta chỉ cần chỉnh đúng theo quy định để vào Today. "
Chúc bạn sớm thành công!
Tôi làm theo hướng dẫn đã hiện ra được 3 dòng, nhưng bấm phím record mãi mà nó kô chuyển xuống dòng dưới để thay đổi dòng thứ 2 và 3. Có phải tôi làm sai bước nào kô?? Có cách nào khác nữa để format máy kô hả các bác?
Đã sửa lại cho đúng cách thức HR cho BA, bạn hãy thử lại xem nhé.
AnhTu.

Last edited by a moderator:

phongred

hic sao kỳ wa' Phong chạy cái FW khác nhưng những software đã cài trước đó nó kg mất đi mà vẫn y nguyên như vậy, vậy là sao. để down cái 5.4.09 về chạy thử coi thế nào hehe, từ khi biết flash hom wa tới nay chạy 4 lần roi hehee, thích ghê bác Logout làm nhiều nhiều Rom cho moi ngừoi nha,thanks

MX31214

chai,uprom chủ yếu để tiện việc sử dụng,và hầu như là fix từ bản trước chứ bạn nói làm nhìu nhìu thì lấy đâu ra mà làm,làm 1 bản rom tốn rất nhìu thời gian và sức lực đó chứ.WM5 khi HR thì bạn phải clean sotrage và registe thì mới mất hết

king_titi149

hi

hic sao kỳ wa' Phong chạy cái FW khác nhưng những software đã cài trước đó nó kg mất đi mà vẫn y nguyên như vậy, vậy là sao. để down cái 5.4.09 về chạy thử coi thế nào hehe, từ khi biết flash hom wa tới nay chạy 4 lần roi hehee, thích ghê bác Logout làm nhiều nhiều Rom cho moi ngừoi nha,thanks

khi Up xong bạn fải thực hiện bước Clean Storage nữa mới được , cách làm như sau: bấm đồng thời Camera + Ghi âm + Reset (giữ Camera + ghi âm khoảng 2-3s cho hiện lên 3 dòng). Dòng 1 bạn chọn No , 2 dòng sau bạn chọn Yes (dùng fím ghi âm để di chuyển , fím camera để đổi Yes - No), xong rồi bạn bấm fím Mail để kết thúc và trở về các bước bạn cần chỉnh để vào HDHb-) ;)
Vậy là quá trìng kết thúc máy sẽ xóa sạch các ứng dụng mà bạn đã cài ở fiên bản Rom trước!!!
Chúc bạn thành công!!!:d :p

phongred

mình chạy cái 5.4.09 nhưng Scenarios báo lỗi kg chạy dc nên chạy lại Rom 506 hehe, với lại 509 mình thấy ít ứng dụng đi kèm nhưng lại được sắp sếp gọn

Tom_codon

Super V.I.P
Càng ít ứng dụng đi kèm bao nhiêu càng đảm bảo được tốc độ của Rom.Nhiều có khi thừa và rườm rà không mang lại hiệu quả cao....!

Các ứng dụng của 5.09 mình cho là khá đầy đủ và hữu ích ....!

phongred

hĩ còn từ ngữ Cook Rom là làm gì vậy mình mới tiếp xúc nên kg hiễu, và chỉ mình Cook Rom với hehe,thanks

MX31214

cook rom theo nghĩ đen là xào nấu,làm cho rom ngon hơn,còn thật ra cook rom là chỉnh sửa lại rom,thêm bớt các ứng dụng,tính năng của rom để cho tốt và phù hợp với ng sử dụng,cái gì qua xào nấu cũng ngon hơn bình thuờng mà ;)

phongred

cook rom theo nghĩ đen là xào nấu,làm cho rom ngon hơn,còn thật ra cook rom là chỉnh sửa lại rom,thêm bớt các ứng dụng,tính năng của rom để cho tốt và phù hợp với ng sử dụng,cái gì qua xào nấu cũng ngon hơn bình thuờng mà ;)

Thanks MX31214 nha, nhưng Mod có thể hướng dẩn Cook luôn không hay là có topic nào hướng dẩn Cook không? thanks
MOD ơi khi cài 509 nó kg có nút Power giống như 506 ai có cho Phong với nha, Thanks, với lại cái Profile của 506 luôn, cái Sceranio cua 509 khi để Silent mode kéo hết volume về mức 0 nó vẫn có nhạc hix nên mình muốn remove cai đó đi nhưng khi remove trong add/remove nó vẫn còn đó làm sao để remove nó dây vì mình muốn cài cái Profile của 506, hix cài Profile vô nó cũng vậy hix potay thật rồi , với lại cái 509 của Logout sao tin nhắn tới nó kg hiện tên chỉ hiện số điện thoại thôi a` nên mình đả fix lại với SMSDRFixWM5 không biết được kg nữa hehee,

Chỉnh sửa cuối:

hcqp

MOD ơi khi cài 509 nó kg có nút Power giống như 506 ai có cho Phong với nha, Thanks,
với lại cái Profile của 506 luôn, cái Sceranio cua 509 khi để Silent mode nó vẫn có nhạc hix nên mình muốn remove cai đó đi nhưng khi remove trong add/remove nó vẫn còn đó làm sao để remove nó dây vì mình muốn cài cái Profile của 506, với lại cái 509 của Logout sao tin nhắn tới nó kg hiện tên chỉ hiện số điện thoại thôi a` nên mình đả fix lại với SMSDRFixWM5,

Chào bạn! Mình trả lời giúp bạn 2 vấn đề nhé!
1. Nút Power... thực chất là psshutxp_eng.xscale. Bạn tải về cài cho PPC nhé!
2. Profile của 5.04.06 thì bạn chỉ việc lấy File: Profiles_WWE.cab hoặc nhiều cái hay như: O2SMSPlus.cab, Flash.CAB,...trong thư mục EXTROM (Của bộ cài đặt 5.04.06) mà cài nhé! Còn thằng Sceranio thì bạn hãy kích hoạt nó rồi tích bỏ 2 ô chọn trên giao diện để cho nó ko còn tự khởi động nữa là ổn thôi. Nó vẫn còn trong hệ thống nhưng tốn bộ nhớ rất ít, ko cần quan tâm.
3. Việc đưa Profiles_WWE.cab hay các phần mềm lên tray hệ thống thì phải nhờ thêm thằng TrayLnch.exe nữa (xem Link ở dưới nhé)
Chúc bạn thành công!
PS: Nếu bạn chỉ muốn cảm ơn người viết thì không cần phải Pot bài đâu, chỉ việc nhấn vào Nút màu đỏ đỏ: THANKS! là được

phongred

HCQP ơi cho Phong hỏi cái nữa là khi bấm nút power để tắt màn hình mình chỉ cần vô tình bấm trúng 1 nut bất kỳ là nó tự mở màn hình lên vậy có khắc phục được kg?

Chỉnh sửa cuối:

hcqp

HCQP ơi cho Phong hỏi cái nữa là khi bấm nút pởe để tắt màn hình mình chỉ cần vô tình bấm trúng 1 nut bất kỳ là nó tự mở màn hình lên vậy có khắc phục được kg?
Khắc phục đơn giản:
Vào Settings => Buttons => Lock => Click vào ô : "Lock all buttons..."
Chúc vui!

phongred

cho hỏi thên cái nữa hehe kg phải Spam bài dâu nha vì đụng tới dâu hỏi tới đó mà eheh, cái Profile bay giờ mình thử để Silent nhưng người ta gọi đến nó cứ reo chuông vậy làm sao hix

hcqp

cho hỏi thên cái nữa hehe kg phải Spam bài dâu nha vì đụng tới dâu hỏi tới đó mà eheh, cái Profile bay giờ mình thử để Silent nhưng người ta gọi đến nó cứ reo chuông vậy làm sao hix
Cái vụ tắt màn hình đã OK chưa?! Tốt rồi thì Thanks một cái cho zui zẻ đi chứ!
Còn cái Silent thì.... tớ đã kiểm tra OK mà.
Bạn vào Profiles, vào tiếp Silent kiểm tra cấu hình của nó chưa:
Ring Volume: Đưa về thấp nhất
Ring Type: Chọn "Vibrate"
...
Ừ mà bạn đã bỏ thằng Sceranio chưa?! Mình sợ 2 thằng này đánh lộn nhau đó!
----------------------------------------
TB: Mình thấy mấy bài dạng này đã đi xa chủ đề Up Rom WM5 cho BA rồi đó... Những vấn đề này nên qua phần "Thảo luận sử dụng" http://pdaviet.net/showthread.php?t=65 hay qua "Phần mềm ứng dụng" http://pdaviet.net/showthread.php?t=436 mà hỏi thì đúng hơn!
Việc hỏi như trên đính kèm một bài hỏi về Rom thì có thể chấp nhận được.

ti-toe

Bác Anh Tú ơi,
Tôi Up WM2k5_5.4.08 nhưng toàn báo là Error 100: Model ID Error. Mặc dầu đã chạy cả MaUpgrradeUT_NoID rồi nhưng vẫn không được là sao hả bác. Bác chỉ giúp nhé. :((

Úi, bác YingYu thân mến,
Tôi dùng ROM của thằng này này "helmi_wm2k5_aku32_32mb_v132_16mb_bitpool_32mbramdisk" nhưng tình trạng đúng như tôi vừa "thành khẩn khai báo". Tôi cũng đang up thử thằng WM2k5_5.4.09 nhưng toàn báo lỗi Model ID error. Bác chỉ giúp tí nhé. Bác thông cảm, dân newbie nhiều khi khó chịu thế đấy. :)

Vấn đề của bạn sẽ có giải đáp ngay thôi, bạn hãy cố gắng post bài gộp ý lại, đừng nên post nhiều bài cạnh nhau, như vậy sẽ khó đọc lắm.
Thân.
AnhTu

Mình cũng bị như bạn lmsonvt khi sử dụng thằng MaUpgrradeUT.
Còn khi chạy thằng MaUpgrradeUT_NoID thi nó báo như sau

uprom1.bmp

mình dugf MDA III, giúp mình với

hcqp

Bạn đã chép file: "nk.nbf" vào PH20B trước khi cài đặt chưa vậy?!

ti-toe

mình vừa giữ power + record + camera rồi chọc reset, bây giờ màn hình tối thui, co moi dòng chữ v2.05, cắm vào cốc nó hiện thêm chữ USB nữa, nhung chẳng có động tĩnh gì cả,chạy MaUpgrradeUT_NoID thì nó vẫn báo như cũ, mình đã copy file "nk.nbf" vao chung 1 thu mực với bọn kia
@ HCQP: bạn cho mình nick yahoo được không?

hcqp

hcqp@yahoo.com là nick yahoo của mình đó!
Bạn nên dùng thằng WM2k5_5.4.09 nhé!
Trước tiên, bạn phải đọc kỹ hướng dẫn ở Topic này (Trang 1). Sau đó, thực hành có vấn đề thì báo lên cho diễn đàn! Hoặc nhắn tin Chat cho mình!

chauo2

@phonged:Sử dụng Pocket PC thú nhất là UP và cook ROM các bản ROM sau này nói chung cải tiến tốc độ lắm, tương đương nhau nhưng mình khuyên bạn nếu có thời gian thì thử lần lượt các bản, để tự tìm cái hay thì thú vị hơn. Theo mình thấy hiện tại bản mới nhất .09 của logout rất OK
Theo mình thì bản Helmi AKU3.2 phải hay và nhanh hơn chứ. Vì 5.04.09 cau pac' Logout là built trên AKU2.0, nên sẽ chậm hơn AKU3.2. Bây giờ a e sẽ phải chờ đợi bản 5.04.10 built trên AKU3.2 cua bác Logout thì mới thật sự là hoàn chỉnh

Status
Không mở trả lời sau này.