• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

UP ROM WM5 CHO DÒNG BLUE ANGEL - OLD

Status
Không mở trả lời sau này.

MX31214

thì thật ra bản của Hemi nhanh hơn của bác logout,gần như ngang ngửa với WM3se,nhưng hơi kén soft,1 số soft chạy được thì lại ko đăng ký được,điển hình như mấy cái skin của WA2 khi chép vô sẽ bị mất icon,còn cái tweak2k2 thì sẽ ko đăng ký được....nhưng ngoài 1 số điểm yếu thì nó cũng có điểm ạmnh,hỗ trợ khá tốt và tốc độ chạy đáng kể đó.
phỏnged:bác hỏi nhiều cái hơi bị thừa đó,tự tìm hiểu cho kỹ rùi hãy hỏi chứ,ko thì em báo mod cho bác 1 thẹo đó,bác hỏi những cái cơ bản vậy thì vừa làm loãng topic mà còn vừa lạc đề nữa.

HBT_Mobile

bác cho e hỏi luôn là giờ phiên bản nào chạy ngon ổn định - ko bị lỗi cho đến hiện nay , e đã up thử rất nhiều bản rom cho nó mà vẫn ko tìm ra bản nào hoàn chỉnh như 2003 :( .

YingYu

bác cho e hỏi luôn là giờ phiên bản nào chạy ngon ổn định - ko bị lỗi cho đến hiện nay , e đã up thử rất nhiều bản rom cho nó mà vẫn ko tìm ra bản nào hoàn chỉnh như 2003 :( .

chạy ngon, ổn định và không kén soft bây giờ chỉ có 5.04.09 của Logout thôi. Sáng nay tui dùng Wireless vô 4rum pót bài ầm ầm mà cũng thấy chậm đâu.

Còn muốn nhanh thiệt nhanh như 2003 thì chờ bác Logout làm thêm bảng mới từ AKU3.2 thôi.

have fun

lmsonvt

Bác Anh Tú ơi, xem lại giúp cái vụ Error 100 Model ID Error cái, chép nk vào cùng thư mục rồi. Tất cả mọi cái đều đúng "qui trình", dùng cả NoID nhưng vẫn không ăn thua. Đang thử Up WM2k5_5.4.08 lẫn WM2k5_5.4.09 đều bị như vậy.
Giúp tí bác nhé. Cám ơn bác nhiều

hcqp

Bác Anh Tú ơi, xem lại giúp cái vụ Error 100 Model ID Error cái, chép nk vào cùng thư mục rồi. Tất cả mọi cái đều đúng "qui trình", dùng cả NoID nhưng vẫn không ăn thua. Đang thử Up WM2k5_5.4.08 lẫn WM2k5_5.4.09 đều bị như vậy.
Bạn nêu cụ thể đi! Máy bạn loại gì, có Camera không?! Nếu trong khả năng thì mình sẽ giúp bạn giải quyết vấn đề này!

mình đang xài con IIS, sau khi up lên bản win 5.0 thì lúc chụp hình ko còn zoom được nữa, trước đây dùng 2003se chỉ cần đẩy cái volume bên hông là zoom được, bây giờ lên win5.0 thì ko được, anh em có ai bị như mình ko? cái đó là do máy mình bị vậy hay là do bản rom đã bỏ chức năng zoom? anh em giải đáp giúp mình, cám ơn nhiều nghen !

MX31214

bạn thử coi là bạn để độ phân giải hình là bi nhiêu,nếu 640*480 thì ko zoom được đâu,còn nếu để xuống 320*240 thi zoom được 2x,nói chung bạn cứ giảm độ phân giải hình xuống 1 nữa thì sẽ zoom được thêm 2x,đó là do chức năng của camera chứ ko phải do bản rom,vì bản rom nào cũng vậy hết

chauo2

Máy mình đã up qua hết các rom như: Logout 5.04.09 và 5.04.08; Helmi AKU3.2 và đều dùng Radio v1.15 mới nhất thì thấy một hiện tượng rất khó chịu là mỗi khi mình thay SIM hay tháo pin ra là khi Start lại bị radio: NONE,lúc đó mình lại phải chọc lại Reset mới có sóng......................
Không biết có phải tất cả ROM WM05 cho BA đều bị thế ko nhi các pac' ? Nếu đúng thì lý do là tại sao?
@Logout: Nhờ pac' ở bản built sau(5.04.10) thì pac' xem khắc phục được lỗi này đc ko nhỉ? Và ko biết theo kế hoạch của pac' thì 5.04.10 bao giờ đc Release vì ROM AKU3.2 cho BA đã có rồi mà? Thank alot........................

MX31214

muốn làm 1 bản rom thì cũng cần 1 thời gian để sửa chữa,mày mò,chắc cũng trong thời gian sớm thôi thì bác logout sẽ ra bản rom nâng cấp mới,còn hiện giờ thì các bác dùng tạm bản đang có trong thời gian chờ đợi đi,e cũng đang đợi coi sao chứ theo e thì hiện giờ WM5 vẫn chưa thật sự ổn định

hcqp

ROM AKU3.2 đã có rồi sao?! Chỉ mới là bản thử nghiệm thôi mà! Việc tháo Pin bị "None" sóng như bạn Chauo2 nói cũng đâu có gì lớn nhỉ?! Lâu lâu mới tháo Pin ra mà. Bác Logout cũng lắm vất vả... mà phát triển ROM thì Miễn Phí... bản thân mình thấy áy náy khi dùng bản mới của bác Logout lắm... nên chẳng dám đòi hỏi gì thêm đâu. Hiện nay, theo nhu cầu sử dụng riêng của mình (không phải là tất cả) thì bản ROM 08 đã là quá tốt rồi; bản 09 còn hay hơn một tý nữa...
Vậy nên, mình chỉ muốn cảm ơn đến Logout thôi! Có điều kiện, chắc phải tìm hiểu để phụ bác Logout một tay về vụ ROM này thì mới sướng...!

YingYu

Máy mình đã up qua hết các rom như: Logout 5.04.09 và 5.04.08; Helmi AKU3.2 và đều dùng Radio v1.15 mới nhất thì thấy một hiện tượng rất khó chịu là mỗi khi mình thay SIM hay tháo pin ra là khi Start lại bị radio: NONE,lúc đó mình lại phải chọc lại Reset mới có sóng......................
Không biết có phải tất cả ROM WM05 cho BA đều bị thế ko nhi các pac' ? Nếu đúng thì lý do là tại sao?
@Logout: Nhờ pac' ở bản built sau(5.04.10) thì pac' xem khắc phục được lỗi này đc ko nhỉ? Và ko biết theo kế hoạch của pac' thì 5.04.10 bao giờ đc Release vì ROM AKU3.2 cho BA đã có rồi mà? Thank alot........................

cái dụ tháo pin và sim ra start lại báo RADIO None là chuyện thường thôi mà. Ngay cả khi tui còn xài 2003 cũng gặp hiện tượng này (lần đầu mất hồn tưởng die luôn)

Còn 5.04.09 thì hiện nay cho thấy là đã tốt quá rồi,cũng không có lổi gì lớn lao để phàn nàn cả . cám ơn bác Logout lần nữa :)

chauo2

ROM AKU3.2 đã có rồi sao?! Chỉ mới là bản thử nghiệm thôi mà! Việc tháo Pin bị "None" sóng như bạn Chauo2 nói cũng đâu có gì lớn nhỉ?! Lâu lâu mới tháo Pin ra mà. Bác Logout cũng lắm vất vả... mà phát triển ROM thì Miễn Phí... bản thân mình thấy áy náy khi dùng bản mới của bác Logout lắm... nên chẳng dám đòi hỏi gì thêm đâu. Hiện nay, theo nhu cầu sử dụng riêng của mình (không phải là tất cả) thì bản ROM 08 đã là quá tốt rồi; bản 09 còn hay hơn một tý nữa...
Vậy nên, mình chỉ muốn cảm ơn đến Logout thôi! Có điều kiện, chắc phải tìm hiểu để phụ bác Logout một tay về vụ ROM này thì mới sướng...!
Tất nhiên là mình cũng ko dám đòi hỏi quá lớn,chỉ muốn đóng góp,ý kiến các lỗi để pac' Logout xem có khắc phục đc hay ko thôi. Hy vọng bản ROM mới AKU3.2 cho BA sẽ sớm xuất hiện,để a e cùng test,rồi lại góp ý để mong có 1 ngày đưa ra 1 bản ROM nhanh nhất+hoàn thiện nhất.
Một lần nữa xin cám ơn pac' Logout rất nhiều.....................=D> =D> =D> =D>

Logout

Member
Mình cần bản AKU3.2 chính thức để lấy các file hệ thống AKU3.2, hiện tại các bản Rom vẫn dùng file hệ thống AKU2.0, hoặc 2.3. Bản chính thức AKU 3.2 này phải là bản do Microsoft phát hành hoặc down trên các trang web chính thức của các hãng O2, Qtek, I-mate ...

Vấn đề Radio: None thì WM2005 nó vậy không khắc phục được. Sau khi lắp pin xong bật máy và chọc tiếp reset luôn, không cần phải đợi máy khởi động xong mới chọc reset. Như vậy máy vẫn khởi động bình thường.

ti-toe

Trước mình cũng bị giống như bạn đấy, mình dùng MDA III. Bây giờ up ngon ơ rồi. Bạn down file đính kèm về giải nén, copy file nk.nbf của bạn vào, chạy file MaUpgradeUt_noID.exe rồi up nhé. Chúc bạn thành công

Nếu được nhớ thanks mình 1 cái động viên nhé

hcqp

Trước mình cũng bị giống như bạn đấy, mình dùng MDA III. Bây giờ up ngon ơ rồi. Bạn down file đính kèm về giải nén, copy file nk.nbf của bạn vào, chạy file MaUpgradeUt_noID.exe rồi up nhé. Chúc bạn thành công

Nếu được nhớ thanks mình 1 cái động viên nhé

Không phải File nk.nbf nào cũng hỗ trợ cho dòng BA không có Camera đâu nhé! Các bác phải dùng đủ bộ của thằng 5.04.06 (Helmi) thì mới được. Nếu là MDA III thì chọn bộ PH20B1, còn BA bình thường thì chọn PH20B hoặc các Rom của Logout.
Bạn có thể dùng Link sau đây để tải về đủ bộ 5.04.06 nhé! Chúc sớm thành công!
http://www.4shared.com/file/5792865...aku32_32mb_v132_16mb_bitpool_32mbramdisk.html

ti-toe

Không phải File nk.nbf nào cũng hỗ trợ cho dòng BA không có Camera đâu nhé! Các bác phải dùng đủ bộ của thằng 5.04.06 (Helmi) thì mới được. Nếu là MDA III thì chọn bộ PH20B1, còn BA bình thường thì chọn PH20B hoặc các Rom của Logout.
Bạn có thể dùng Link sau đây để tải về đủ bộ 5.04.06 nhé! Chúc sớm thành công!
http://www.4shared.com/file/5792865...aku32_32mb_v132_16mb_bitpool_32mbramdisk.html

Không sao đâu, mình up bản 09 của logout rồi vào registry xóa mấy cái liên quan đến camera đi là được, không thì để cũng không sao mà, chỉ cần thay đổi button camera thành WMP hoặc cái gì đấy là được. Cứ dùng bản 09 mới sướng chứ.

ti-toe

các bác dùng bản 0.9 này co hay bị treo không? ngày hôm nay em bị treo 5 lần rồi, bác nào biết nó xung đột với soft nào thì nói cho em với

Kobold1609

các bác dùng bản 0.9 này co hay bị treo không? ngày hôm nay em bị treo 5 lần rồi, bác nào biết nó xung đột với soft nào thì nói cho em với
Mình đang dùng bản 09,chưa thấy có hiện tượng treo như của bạn.Mình cũng dùng khá nhiều soft,bạn phải nói xem là treo trong trường hợp như thế nào chứ.Như lần trước mình dùng bản IVAN cứ msg đến là máy treo ,khi đó phát hiện tại SPB Plus.Bạn xem lại xem thế nào nhé.
Chúc vui vẻ.Thân

Logout

Member
SPB plus được kết luận là xung đột với khá nhiều soft, do vậy bạn có thể dùng Ilaunch để thay thế. Bản mới nhất bây giờ là Ilaunch 3.0.0.1.
Theo tôi đánh giá thì Ilaunch đẹp hơn, nhẹ hơn, chức năng không hề kém Spb plus và chẳng xung đột gì cả.

chauo2

Nhưng mà SPB plus đc cái Battery plugin kiểu từng cục một và đổi màu theo Theme ở phía trên cùng thanh taskbar, e vẫn chưa tìm soft nào có kiểu Battery plugin từng cục như vậy,toàn kiểu 1 đoạn dài và có 3 mầu đỏ,vàng,xanh trông xấu hơn cái Battery của SPB

Status
Không mở trả lời sau này.