• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

UP ROM WM5 CHO DÒNG BLUE ANGEL - OLD

Status
Không mở trả lời sau này.

chauo2

Con BA này đôi khi mắc căn bệnh tuột cáp màn hình, như thế có thể máy của bác bị lỏng cáp, chắc phải mang ra thợ để lắp lại (có lẽ không phải thay đâu, tìm chỗ nào uy tín ấy)
Đúng như pác nói,con này của mình bị lỏng cáp thật mình ra thợ sửa đc rồi. Cám ơn pác rất nhiều

AnhTu

Super V.I.P
Bản rom 5.04.09 của bác logout bị thiếu mất cái smart dial, bác nào có cái file sửa lỗi này up dùm cho tôi xin với nhé

Bạn có thể lấy tại đây nhé.
(Mới sửa chữa file CAB)

Chỉnh sửa cuối:

chauo2

E thì thích cái CallerID của BA 2003SE,nhưng lên WM05 thì hình như ko còn CallerID nữa thì phải,e đã tìm mà ko có fix. Bác nào biết chỉ e với????????

AnhTu

Super V.I.P
E thì thích cái CallerID của BA 2003SE,nhưng lên WM05 thì hình như ko còn CallerID nữa thì phải,e đã tìm mà ko có fix. Bác nào biết chỉ e với????????

Không nhớ là có "work" trên WM5 hay không, bạn test thử nhé

ngodung

có bạn nào bị trường hợp như mình ko nhỉ?
mình up lên bản rom 5.4.09 thì thấy có hiện tượng sau:
- chỉ copy được từ sim sang máy từng danh bạ 1
- ko add rington cho từng số máy được
mình đã thử lại nhiều lần nhưng vẫn bị như trên ( các phần mềm khác cài vẫn chạy bt )
Vậy cho mình hỏi hiện tượng trên lỗi là do đâu?:
Bản 5.4.08 mình cài thì ko bị các hiện tượng trên

bản này chạy tốt, đâu thấy lỗi gi như bạn nói đâu

poiuy

Bạn có thể lấy tại đây nhé.
(Mới sửa chữa file CAB)

Không được bác ạ, tôi cài vào rồi ,SR, vẫn không thấy lựa chọn smart dial trong menu của phone (xem trong phần remove program đã thấy có nó rồi), hay là tại cái hình nền phone kiểu này (bản 09) không cho dùng smartdial, thật ra tôi cũng không thích nó lắm vì nó to quá, được cái màu rất đẹp. Bác chỉ dùm xem cách quay trở lại giống bản 08 được không

Chỉnh sửa cuối:

cam9999

cho hỏi minh đang dùng romBlue Angel 5.04.08 HN. mình gởi file qua bluetooth không được. thanks.

YingYu

cho hỏi minh đang dùng romBlue Angel 5.04.08 HN. mình gởi file qua bluetooth không được. thanks.

bảnn 5.04.08 không bị lỗi này đâu, bạn coi lại các chương trình cài đặt xem có đụng nhau không ? nhất là spbPlus, quên nữa, bạn nên thử với nhiều máy khác nhau nhé.

Have fun !!!

Baoduyat

Bạn dùng Soft nào để gởi file qua Bluetooth vậy ?. Nếu bạn dùng Resco thì có thể không vì ROM đâu, vì về vấn đề send file qua BT của Resco hiện hay xảy ra lỗi, bạn có thể dùng tools gốc là File Explorer để send file !. Chứ mình nghĩ đến thời điểm này thì các bản ROM của anh Logout không còn bị những lỗi về BT hoặc Wifi nữa đâu !.

O2xdaIIs

Mình là thành viên mới, mình đang xài con O2s.Thấy mọi người up rom WM5 mình củng thử up bản 5.04.09 của bác logout. Mình xài thấy cũng ổn định nhưng gặp trường hợp này : Khi để chế độ màn hình xoay ngang mà SR thì sẽ bị lệch cảm ứng, chỉ HR mới trở lại tình trạng ban đầu. Có ai bị giống mìng không ?

hcqp

Mình là thành viên mới, mình đang xài con O2s.Thấy mọi người up rom WM5 mình củng thử up bản 5.04.09 của bác logout. Mình xài thấy cũng ổn định nhưng gặp trường hợp này : Khi để chế độ màn hình xoay ngang mà SR thì sẽ bị lệch cảm ứng, chỉ HR mới trở lại tình trạng ban đầu. Có ai bị giống mìng không ?

Đúng là có lỗi này! Bạn nói là mình kiểm tra ngay, lệch cảm ứng nặng luôn á!
Tuy nhiên! Bạn không cần phải HR mà chỉ cần dùng các nút cứng trên PPC của bạn (cái nút có biểu tượng cái nhà) để vào Danh mục (Start), sau đó vào Settings, vào System, vào Screen,vào tiếp Chỉnh màn hình (Align Screeen)... Nhớ là không được dùng bút mà chỉ dùng các phím chức năng trên PPC thôi!
Chúc bạn thành công!

O2xdaIIs

Cám ơn hcqp đã chỉ giáo, nhưng kẹt một nỗi mình đã thiết kế lại chức năng khác cho cho nút bấm hình cái nhà cho tiện việc sử dụng nên đành bó tay, ngậm ngùi HR lại mới sử dụng tiếp được. Bây giờ chắc không dám để màn hình xoay ngang nữa.

hcqp

Cám ơn hcqp đã chỉ giáo, nhưng kẹt một nỗi mình đã thiết kế lại chức năng khác cho cho nút bấm hình cái nhà cho tiện việc sử dụng nên đành bó tay, ngậm ngùi HR lại mới sử dụng tiếp được. Bây giờ chắc không dám để màn hình xoay ngang nữa.

Bạn có thiết kế lại chức năng phím để xoay ngang màn hình không?!Nếu có, thì bạn nhấn nút đó lại 1 lần nữa sau khi đã SR... Thì vẫn chọc vào Start được (Nhớ là chỉ chọc vào Start thui nghen! CHọc thêm là đi tầm bậy ráng chịu!) Sau đó bạn dùng các phím chức năng để lên xuống rồi vào chỉnh màn hình.
Sao bạn lại bảo là không dám xoay ngang màn hình!? Cứ xoay thoải mái, nhưng nhớ là trước khi SR phải xoay dọc màn hình lại thôi!
Nhân tiện đây...nhờ bác Logout chỉnh lại cái vụ này luôn nhé! Cảm ơn!

phongred

hĩ mình chạy cái bản Helmi 506 cũng bị lỗi lệch cảm ứng hix chan thật có Align thì nó cũng vậy chán ghê, nó chỉ lệch chút xíu ghet nhất là nhắn tin hihix

MX31214

Cai bản của Hemi làm sao làm lệch cảm ứng được bạn,mình đã test thử tr6n nhiều còn và thấy nó chạy rất tốt mà?có thể do máy bạn bị lệch thì sao,bạn up rom khác có bị vậy ko?

hcqp

hĩ mình chạy cái bản Helmi 506 cũng bị lỗi lệch cảm ứng hix chan thật có Align thì nó cũng vậy chán ghê, nó chỉ lệch chút xíu ghet nhất là nhắn tin hihix

Bạn mới bị lệch đây hay là bị khi mới UpRom?! Bạn kiểm tra kỹ xem, khi mới UpROm có bị lệch cảm ứng không nhé! Mình đã có thời gian dùng bản 506 nhưng không bị lỗi này, tuy nhiên, bản Rom này kén phần mềm hơn bản 08,09 của Logout, nên mình đã chuyển qua bản 509 của Logout. Bạn thử kiểm tra lại xem bị đụng thằng nào thì nêu lên để mọi người tránh nhé!
Thân!

con O2S của mình sao thỉnh thoảng nó tự động chạy cái ActiveSync, thường thì mỗi ngày nó tự chạy một lần mặc dù mình ko hề mở nó lên, cũng ko cắm vô máy tính, làm hao pin muốn chết, có bác nào biết cách khắc phục chỉ giúp mình với, mình đang dùng rom 5.4.09 của bác logout

afa

Help

Tôi đang định up ROM con O2 IIs từ WM2003SE sang WM2005. Các bác có thể cho tôi hỏi giùm 1 số vấn đề:
- Cách copy ExtROM ra thẻ nhớ như thế nào, có cần phải sử dụng Resco Explorer không, dùng File Explorer có copy được không.
- Khi up bản ROM 5.04.08 có cần thiết phải thực hiện bước 1 không: "Trước hết nên sử dụng phần mềm Repart_DOC (cuối bài có sẵn các tool và cách hướng dẫn thay đổi), thay đổi kích thước của ExtROM thành 128K để giải phóng kích thước cho Storage đây", nếu cứ để ExtROM 16 MB có được không.
- Cách lock và hide Ext ROM như thế nào vậy.
Tôi cũng chưa nhiều kinh nghiệm trong Up ROM, mong các bác thông cảm. Thank các bác nhiều:D

AnhTu

Super V.I.P
afa nói:
Tôi đang định up ROM con O2 IIs từ WM2003SE sang WM2005. Các bác có thể cho tôi hỏi giùm 1 số vấn đề:
- Cách copy ExtROM ra thẻ nhớ như thế nào, có cần phải sử dụng Resco Explorer không, dùng File Explorer có copy được không.

Khi up ROM mới, trước tiên bạn cần xem thư mục chứa ROM đó có gì, có thể sẽ có Extend ROM hoặc không, và bạn có thể chép vào bằng đầu đọc thẻ nhớ và cũng có thể chép vào thẻ thư mục Extend ROM có trong thư mục chứa ROM, định nghĩa Extend ROM đã chấm dứt khi sử dụng WM5 vì tất cả dung lượng của Extend ROM đã được gộp vào Storage chính.
afa nói:
- Khi up bản ROM 5.04.08 có cần thiết phải thực hiện bước 1 không: "Trước hết nên sử dụng phần mềm Repart_DOC (cuối bài có sẵn các tool và cách hướng dẫn thay đổi), thay đổi kích thước của ExtROM thành 128K để giải phóng kích thước cho Storage đây", nếu cứ để ExtROM 16 MB có được không.
- Cách lock và hide Ext ROM như thế nào vậy.
Nếu vẫn để 16MB thì hơi phí vì khi bạn gộp Extend ROM vào storage chung của máy, tổng dung lượng của storage chính sẽ là ~60MB, nếu không gộp thì chỉ khoảng ~45MB mà thôi, nên giải pháp khi Extend ROM thừa đã được đưa qua storage là vậy.
Bạn chỉ cần làm theo các bước cần thiết và chính xác ở trên thì sẽ xong hết thôi. Chúc thành công.

afa

Sau mỗi lần HR máy, máy sẽ tự động cài lại một số phần mềm đã có sẵn (có phải những phần mềm này đã có trong nằm trong ExtROM không). Nếu các phần mềm này nằm trong ExtROM thì khi Repart_DOC thành 128 k sẽ tự động mất đúng không? Khi đó lấy các phần mềm đó ở đâu.
Máy của tôi đang dùng WM2003 SE thì có cần phải copy Ext ROM của ROM cũ ra thẻ nhớ không hay trong ROM WM2005 đã có sẵn các phần mềm này rồi.
Trước khi Up ROM cũng hơi lo lắng nên nhờ các bác chỉ giúp những gì không biết nhé.

Status
Không mở trả lời sau này.