• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

UP ROM WM6.0 CHO HTC PROPHET - Old

Status
Không mở trả lời sau này.

Azumy

Uh đúng. Nhìn gà hóa cuốc. Hi hi. Mình cũng đang test đây. Có điều thắc mắc mong các Pro chỉ giúp là up IPL và SPL có tác dụng gì? XIn cảm ơn.

Như thế này nè bác ah,up ipl/spl giống y chang như up bios trên Pc vậy.Hôm mình cài vista cho con Dell,nó kêu là bios kô phù hợp, phải lên trang chủ Dell tải driver Bios mới nhất,thế là cài dc vista.

Mìh ngĩ up cái này cũng giống vậy,tuy nhiên,hãy để các mem bên Xda test xem thế nào đã,đừng up bừa nhá.

che1982

@che1982: Bạn thử down lại bản ROM này xem sao, vì nhiều khi không up được là do bản ROM mình down về bị lỗi đó mà. Mình cũng chỉ làm theo hướng dẫn và down 2 bản ROM do Man PhamQuang đưa lên DS là được thôi mà.
Have fun !!!

Không được bạn à, nó vẫn báo lỗi y như vậy, chẳng hiểu sao nữa.:((

minhlamdr

Banned
cho e hỏi 1 câu ngố chút:

Storage của máy là 42.55mb, bi giờ mình unlock ext_room được khoàng 10mb nữa và cài vào đó thì có ảnh hưởng lên 42.55mb đó ko vậy?

@all: có bác nào đang xài room của bác PhamQuang cooked lại ko? xin cho e biết ý kiến tham khảo chút nhe. thanks all.

h2_viethoang

cho e hỏi 1 câu ngố chút:

Storage của máy là 42.55mb, bi giờ mình unlock ext_room được khoàng 10mb nữa và cài vào đó thì có ảnh hưởng lên 42.55mb đó ko vậy?

@all: có bác nào đang xài room của bác PhamQuang cooked lại ko? xin cho e biết ý kiến tham khảo chút nhe. thanks all.

Không ảnh hưởng gì đâu bạn à. Hai cái độc lập mà. Mình cũng đang dùng ROM của bác PhamQuang cooked lại đây nè. Okie lắm.

rainsea

Các Bác cho xin Link để tải bản IPL/SPL 3.08 G3 với, tôi không tải từ Rapidshare được, thank các Bác nhiều! =D>

traitimbuiduong

Các bác cho e hỏi.Sau khi up bản rom radio 2.61.21 tất cả đều thuận buồm xuôi gió nhưng khi có tin nhắn đến nó ko đổ chuông mặc dù e đã đặt nhạc chuông cho nó (định dạng .wav).Các bác chỉ e cách khắc phục với

DonMetal

@ Che1982
Em cũng bị y hệt như bác Che1982. Không thể hiểu được tại sao ..em đang băn khoăn liệu lý do có phải mình down rom bàng IDM không !

sadwind5117

Mình cũng down bản rom của bác Pham Quang = IDM,lần đầu bị lỗi như các bạn,up 3-4 lần vẫn thế,lần sau down lại = IDM thì lại up được.
Các bạn thử sạc pin lại cẩn thận,download lại lúc mạng nhanh rồi up theo 2 step lại thử xem

Shooter

Các bác cho e hỏi.Sau khi up bản rom radio 2.61.21 tất cả đều thuận buồm xuôi gió nhưng khi có tin nhắn đến nó ko đổ chuông mặc dù e đã đặt nhạc chuông cho nó (định dạng .wav).Các bác chỉ e cách khắc phục với

Cái này không liên quan đến radio rom. Bản WM6 v1.0 FIX có cài mặc định khi nhận message có tiếng nói phát ra loa: "you've got a message" bạn không nghe thấy à ? Mà bạn nên up bản radio rom v.2.69.21 mới nhất cho Prophet có ở trang trước (bản v.2.69.11 là xài ké của Wizard rất mạnh nhưng cũng rất hao pin), tôi test thấy cũng mạnh, tiếng rõ, không hao pin tí nào . Rất tốt!!

khoadtvn

Mình cũng down bản rom của bác Pham Quang = IDM,lần đầu bị lỗi như các bạn,up 3-4 lần vẫn thế,lần sau down lại = IDM thì lại up được.
Các bạn thử sạc pin lại cẩn thận,download lại lúc mạng nhanh rồi up theo 2 step lại thử xem

em cũng dùng IDM download bình thường có sao đâu, mún ko down bằng IDM trong lúc nhấn vào link mấy bác giữ phím ATL ấy

adnduyanh

E đang dủng Dopod 818 Pro, cài bản WM6 của bác Phạm Quang, Radio 2.69.21, sao nó hao pin quá chừng, có mấy tiếng mà hụt ... tới hơn 30%??? lúc trước cài radio 47 cũng như 61 cũng hao nhưng ko đến mức như 69. Ko bit máy e có bị gì ko? Nguyên nhân gây hao pin nhìu nhất là gì vậy các bác? Bình thường thì pin Prophet dùng trung bình là bao lâu vậy các bác? Các bác trả lời giúp e. Thanks
(máy e mới vừa mua, nếu đã up ROM WM6 thì còn được bảo hành ko các bác???)

Chỉnh sửa cuối:

minhlamdr

Banned
E đang dủng Dopod 818 Pro, cài bản WM6 của bác Phạm Quang, Radio 2.69.21, sao nó hao pin quá chừng, có mấy tiếng mà hụt ... tới hơn 30%??? lúc trước cài radio 47 cũng như 61 cũng hao nhưng ko đến mức như 69. Ko bit máy e có bị gì ko? Nguyên nhân gây hao pin nhìu nhất là gì vậy các bác? Bình thường thì pin Prophet dùng trung bình là bao lâu vậy các bác? Các bác trả lời giúp e. Thanks

hồi mới mua máy có room dopod hình như là aku 2.2 radio 2.47 thì nghe, gọi nhắn tin, chơi game nghe nhạc thì in ít cũng được gần trọn 3 ngày ah.
nhưng sau khi up room thì pin hao kinh khủng hix. chắc trả về bản nguyên thủy quá.

Shooter

hồi mới mua máy có room dopod hình như là aku 2.2 radio 2.47 thì nghe, gọi nhắn tin, chơi game nghe nhạc thì in ít cũng được gần trọn 3 ngày ah.
nhưng sau khi up room thì pin hao kinh khủng hix. chắc trả về bản nguyên thủy quá.

Không thể như thế được, bản v.2.69.21 này không hao pin như v.2.69.11 đâu, nó tương đuơng với bản gốc 2.47 đó . Bạn coi chừng không để ý khi up xong WM6 mặc định của Comm Manager để IR/Beam là ON đó, hao pin là phải, tắt nó đi.

adnduyanh

Không thể như thế được, bản v.2.69.21 này không hao pin như v.2.69.11 đâu, nó tương đuơng với bản gốc 2.47 đó . Bạn coi chừng không để ý khi up xong WM6 mặc định của Comm Manager để IR/Beam là ON đó, hao pin là phải, tắt nó đi.

Thanks bác, e mới off nó xong, nhưng soft reset nó có on lại ko bác, nếu có thì có cách nào ... off hẳn nó luôn ko?

khoabonmat

Active Member
(máy e mới vừa mua, nếu đã up ROM WM6 thì còn được bảo hành ko các bác???)

Nguyên nhân gây hao pin là bác đã cài bản radio 69 của Wizard bác có thể cài bản 69 của bác Azumy giới thiệu ở trang trước đó.Thường pin Prophet sử dụng hơn 2 ngày (đối với rom và radio nguyên thủy),thoại liên tục 5h.Còn về việc bảo hành tùy nơi bác à.Chổ nào có lương tâm thì cho bảo hành.Còn chổ nào không có lương tâm thì bác chụi khó chi trả :D

Bác mới mua con dopod sao xài AKU 2.2 được.Còn bác up rom thì hao pin là chuyện muôn thuở bác ơi.Ai cũng la làng hết không phải riêng mình bác đâu.Nhưng bác có thể up bản radio 69 mới nhất ở trang trước đó.Còn hạn chế việc hao pin.Bác có thể giảm độ sáng của màn hình lại (50% thôi) tắt IR đi (thường mặc định sau khi up rom là turn on).Và bác không nên cài thằng SPB Mobile Shell thằng này hao pin hơi bị khinh.Chúc vui.

Azumy

um, khoabonmat cũng có lý đấy,mình nghĩ có thể là do thằng spbshell chăng.Nhiều n cũng hay phàn nàn về thằng này tuy nhiên vẫn chưa thấy bản nâng cấp,chăc dùng lại spbpocket plus thời gian xem thế nào.

Chú ý: nếu ai có ý định up ipl/spl thì mình có lời khuyên là hãy up thật nhanh,tránh tình trạng mất điện hiện nay.

Ko như up rom,cúp điện còn cứu được n giống như up bios trên Pc,cúp điện là đi toong cái mainboard thì trên ppc cũng tương tự,up bios mà cúp điện thì ppc die ko bít chừng đó.Cẩn thận tuyệt đối nhá.

kabivn

có 1 điều nữa về rom của bác phamquan bản FIX là lúc soft reset máy boot lâu quá gần 5 Phút lận bác nào có thấy vậy kg

Status
Không mở trả lời sau này.