• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

UP ROM WM6.0 CHO HTC PROPHET - Old

Status
Không mở trả lời sau này.

anhbaba

Ừ đúng rồi, mình thấy cài thằng SPB Mobile Shell thằng này hao pin lắm thì phải. Từ khi cài nó, mỗi lần sạc đầy pin để không xài gì, kể cả tắt phone (lúc ngủ tối), đến sáng dậy là tự nhiên mất 30%, nhưng sau đó xài thì không thấy hao pin. Không biết tại pm này hay tại pin mình có vấn đề không? Trước đó khi không cài SPB Mobile Shell thì không gặp như vậy.

che1982

Muốn up cái rom WM6 Fantasy của bác PQuang quá mà không ai có cao kiến gì về cái lỗi của em à.

Tiện đây, bác nào có cái soft HTC Task Manager như trong WM6 Smart ấy, cho em xin được không, hiện em ko up đc WM6 Fantasy nên quay về dùng Aku 2.3, muốn cài cái đó để nhấn "x" là tắt program luôn cho tiện.

khoabonmat

Active Member
có 1 điều nữa về rom của bác phamquan bản FIX là lúc soft reset máy boot lâu quá gần 5 Phút lận bác nào có thấy vậy kg

Không phải rom của bác Quang đâu mà là rom nguyên thủy PDAMobiz lận.Vào Win lâu khinh khủng nhưng không tới 5phút như bác nói à.:D

anhbaba

muốn nhấn x là tắt program thì dùng magic button là tiện nhất (free mà nhỏ gọn)

vodinhduy

Bạn là thế này:
1. Unhide EXT_ROM:

HKEY_LOCAL_MACHINE \System\StorageManager \AutoLoad\TRUEFFS_DOC1
"Bootphase"=dword:2 (thay 1 bằng 2)
HKEY_LOCAL_MACHINE \System\StorageManager \Profiles\TRUEFFS_DOC1
"MountHidden"=dword:0 (thay 1 bằng 0)

2. Unlock EXT_ROM:
HKEY_LOCAL_MACHINE \Drivers\Builtin\TRUEFFS 1
"SoftwareWriteProtect" =Dword:0 (thay 1 bằng 0)

3. Soft reset
4. Xoá thêm bớt ext_rom thoải mái (các files *.exe và *.cab để khỏi bung lại sau khi SR) Muốn khỏi bung lại sau khi HR chỉ có cách cook lại romX-(
5. Cài các soft cần thiết vào ext_rom được (như lịch Phudong, sipchange, Vietnamese key, SPB Plus v.v...nếu còn chỗ)

6. Hide lại ext_rom:
HKEY_LOCAL_MACHINE \System\StorageManager \Profiles\TRUEFFS_DOC1
"MountHidden"=dword:1 (thay 0 bằng 1)

7. Lock lại ext_rom:
HKEY_LOCAL_MACHINE \Drivers\Builtin\TRUEFFS 1
"SoftwareWriteProtect" =Dword:1 (thay 0 bằng 1)
Giữ nguyên "Bootphase"=dword:2 để soft chạy được

8. Soft reset
9. Enjoy!:)

Tks Bác đã hướng dẫn, sau khi unlock phát hiện có 1 số pm cũng khá hay trong đây. Nếu không Hide trở lại thì chỉ có Camera là không sử dụng được, cho nên tôi đã thử dùng thử Coolcamera (cái này thì save vào Storage card được) các Bác nào test thử xem. Mình đang xài WM6. Vậy là có thêm gần 10Mb sử dụng rồi, he he

Chỉnh sửa cuối:

che1982

muốn nhấn x là tắt program thì dùng magic button là tiện nhất (free mà nhỏ gọn)

Bạn có thể share cho mình soft đó được không?

Mà bây giờ, mình up bất cứ rom gì đều báo lỗi "the system cannot excute the specsified program" hết, không biết khắc phục thế nào nhỉ?

minhlamdr

Banned
Bác mới mua con dopod sao xài AKU 2.2 được.Còn bác up rom thì hao pin là chuyện muôn thuở bác ơi.Ai cũng la làng hết không phải riêng mình bác đâu.Nhưng bác có thể up bản radio 69 mới nhất ở trang trước đó.Còn hạn chế việc hao pin.Bác có thể giảm độ sáng của màn hình lại (50% thôi) tắt IR đi (thường mặc định sau khi up rom là turn on).Và bác không nên cài thằng SPB Mobile Shell thằng này hao pin hơi bị khinh.Chúc vui.

dạ, người bán nói O2 NEO bản room nguyên thủy là tiếng Đức, nên người ta up sẵn cho e cái room tiếng anh ạ. ng ta nói nếu ko thích thì sẽ trả lại.
nhưng e dốt ngoại ngữ lém, Eng còn chưa xong nói chi tiếng Đức. :p
mà e dang dùng room pdamobiz, radio 2.47 ko dùng spb mobile shell.
pin tốn hơn trước đây, chỉ có cái là hay sụt ram. hix, chắc phải thử room của bác Quang xem sao.

anhmt

E đã dùng qua rom 69, thấy loa to thật nhưng hình như hao pin lắm, bác có kinh nghiệm cho e lời khuyên nên dùng 61 hay 69? Than

dùng 61 đi bạn sóng khỏe, loa to và hao pin không nhiều, chỉ hao hơn 47 có 1% (không đáng là bao) nhưng sóng khỏe và loa tyo hơn 47 nhiều

anlongan

bạn nào có phan fix contact cho mình xin voi,contact mình khi up rom 06 xong,danh bạ k hien thi dc.thân chào.

B

Beelzebub

Guest
dạ, người bán nói O2 NEO bản room nguyên thủy là tiếng Đức, nên người ta up sẵn cho e cái room tiếng anh ạ. ng ta nói nếu ko thích thì sẽ trả lại.
nhưng e dốt ngoại ngữ lém, Eng còn chưa xong nói chi tiếng Đức. :p
mà e dang dùng room pdamobiz, radio 2.47 ko dùng spb mobile shell.
pin tốn hơn trước đây, chỉ có cái là hay sụt ram. hix, chắc phải thử room của bác Quang xem sao.

mình đang dùng Spb Mobile Shell có thấy tốn pin đâu

sadwind5117

Mình đang dùng 2.69.21 thấy cũng tốt lắm,có xài SPB Mobile Shell chả tốn pin bao nhiêu ^^

htdung

Xin lỗi mọi người nhé, topic này có nhiều trang quá, bạn nào làm ơn chỉ mình chỗ download bản wm6 nào dùng ổn định. Tnx

sadwind5117

Mình nghĩ nếu bạn muốn tìm hiểu thì nên đọc tất cả các trang trong topic này.
Chứ giới thiệu thì tùy cảm nhận từng người thôi

khoabonmat

Active Member
Xin lỗi mọi người nhé, topic này có nhiều trang quá, bạn nào làm ơn chỉ mình chỗ download bản wm6 nào dùng ổn định. Tnx

Bác qua mục LINK TẢI ROM CHO TẤT CẢ DÒNG PPC.Ở đó có tất cả những thứ bác cần.Chúc vui.

O2_neonewbie

Quote my request again!
Need help as soon as possoble! Pls! :-??

bạn down bản này về bằng IDM phải không ? vậy thì bạn làm thế này nhé:
1. Copy ra ngoài ổ C:
2. làm lại như bác Quang đã hướng dẫn là đc. (mình cũng bị như vậy) :D

h2_viethoang

Sao cái Fantasy của bác PQuang kô vào đc Interter = ÚB các bác nhỉ ^^!
Chắc bạn cài thêm phần mềm gì (như cái config của bản Thái ấy). Chứ mình cài bản của bác PQ vào thì sync vào internet ngon lành mà. Có điều wifi thì chưa kịp test. ^_^.

hunghdec

"Quote my request again!
Need help as soon as possoble! Pls!"

Bạn nên down lại đi, rồi làm lại như thường là được, mình cũng bị y vậy đó. Giờ ngon rồi. Có điều bản rom cua anh Quang chỉ có một hình nền mặc định. Và bản rom này nghe nhạc cũng nhỏ nữa, còn lại thì rất ổn.

Status
Không mở trả lời sau này.