• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

UP ROM WM6.0 CHO HTC PROPHET - Old

Status
Không mở trả lời sau này.

anhnh1983

=D> Chơi kiểu gì mà khó quá vậy. Kiểu này thì mình sợ lắm không dám làm cooker đâu. Có mỗi 1 cái điện thoại mà hỏng thì lấy gì mà liên lạc đây. Đành phải chờ đến bản Anpha vậy! :p

huybank

Cái Win 6 em tải về là file nk.nba vậy em làm thế nào để up lên Win 6 vạy,cảm ơn các a

ozean

các bạn chỉ mình cách up rom cụ thể,mình mới dùng O2 neo,thích nghịch but muốn an toàn

Vitdao

Well-Known Member
Đã có bản sửa lỗi báo nạp điện. Các bạn dùng thử xem có được không nhe!
Link đây: _http://4pda.ru/forum/attach/575638/XDADev_BatFix.CAB

Ai có nhu cầu có thể tải phiên bản mới của mấy anh Tàu về dùng thử. Link đây: _ftp://ppcupload:up45682@ftp.ioicn.com.cn/consam/Prophet_ROM/release/Prophet_WM6_msyh_2007_happy_new_year.exe

link trên ko phải là rom đó là file để fix lỗi thôi mà
Còn link dưới là bản tiếng Hoa,mình đã test rom này thử,nhìn chung bản tiếng hoa này cũng được đấy, đã fix được lỗi reset lại máy và một số lỗi khác,nếu có bác nào chuyển sang WWE thì hay quá.

langtuvn7

Sau khi cài file cab để fix lỗi tự khởi động lại mình cũng không thể xạc được pin và không cài được chương trình RescoRegistry

em cũng bị giống bác :((
huunghiaru nói:
Đã có bản sửa lỗi báo nạp điện. Các bạn dùng thử xem có được không nhe!
Link đây: _http://4pda.ru/forum/attach/575638/XDADev_BatFix.CAB
đã cài cái này vào nhưng vẫn kô đc b-)

langtuvn7

Mình vẫn để BootImate là hình nguyên bản của ROM 6.0.
Tối nay mình sẽ gửi bản ROM đã Fix hoàn chỉnh lên mạng.
Nếu thấy dùng tốt thì thanh cho mình 1 cái nhé.

ROM của bác Quang đúng là tốn RAM nhiều hơn. Tối nay mình sẽ gửi bản ROM đã Fix hoàn chỉnh lên mạng. Bản ROM này chỉ chiếm dụng RAM khoảng 19 đến 21Mb thôi.
bác úp bản hoàn chỉnh lên cho anh em dùng với :D

longnhi88

Mình vẫn để BootImate là hình nguyên bản của ROM 6.0.
Tối nay mình sẽ gửi bản ROM đã Fix hoàn chỉnh lên mạng.
Nếu thấy dùng tốt thì thanh cho mình 1 cái nhé.
ROM của bác Quang đúng là tốn RAM nhiều hơn. Tối nay mình sẽ gửi bản ROM đã Fix hoàn chỉnh lên mạng. Bản ROM này chỉ chiếm dụng RAM khoảng 19 đến 21Mb thôi.

Nghianga nói cũng đã lâu lâu rồi sao chưa thấy có ROM nhỉ,không biết tối nay của nghĩa là hôm nào nhỉ??? :)) :-?

Vitdao

Well-Known Member
Mấy hôm rồi bận quá chưa gửi được. Mọi người thông cảm. Hôm nay mình UpLoad rồi.
Link download: http://nghianga.4shared.com/
File: Prophet_2007 update Full N2N (20-02-2007).exe

rom của bạn gửi hiện up chưa được vì báo thiếu tool, phải tách thành phần Os ra rồi up mới được, mình đã up thử đang test nhìn chug rom đã sửa được mấy lỗi của rom trước,tạm ổn rồi đó.

toanh04

Đúng là chưa Up được được thật, vitdao làm được rồi thì sửa tool rồi Upload lên đi...nhiều người đang đợi lắm đó...

huunghiaru

nghianga thông báo dùm cái là các lỗi về nạp điện trong versian này đã fix được chưa? Để đỡ anh em phải cài đặt lại mất công.

nghianga

rom của bạn gửi hiện up chưa được vì báo thiếu tool, phải tách thành phần Os ra rồi up mới được, mình đã up thử đang test nhìn chug rom đã sửa được mấy lỗi của rom trước,tạm ổn rồi đó.

mình không thây lỗi tool gì. mình vẫn dùng tool đấy để uprom không thấy lỗi gì cả. bạn xen lại đi

nghianga thông báo dùm cái là các lỗi về nạp điện trong versian này đã fix được chưa? Để đỡ anh em phải cài đặt lại mất công.

nói theo chủ nghĩa chủ quan thì ROM này mình đã sửa hết các lỗi rồi. kể cả lỗi nạp điện. các bạn dùng xem có phát hiện lỗi gì thì thông báo cho mình để mình sửa. à quên trong bản RO, này mình đã bớt 1 số thứ như báo pin, COMM tại thanh tasbar để ROM chạy nhanh hơn đấy.

Last edited by a moderator:

langtuvn7

anh nào có cái o2 Splash image kô cho em với. Em up cái 02_Logo_Prophet nhưng nó kô đc ^^!

Chỉnh sửa cuối:
Status
Không mở trả lời sau này.