• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

UP ROM WM6.0 CHO HTC PROPHET - Old

Status
Không mở trả lời sau này.

Tom_codon

Super V.I.P
mình đã thư như hướng dẫn nhưng vẫn không được. vẫn bị reset. chẳng lẽ bộ rom 2006 này buộc phải dùng pin 1500 mA ??

Mình nghĩ là không có điều đó.Chẳng qua liên quan đến reg mà thôi.Mình không có prophet để thử nên không làm gì được :( :( :(

nghianga

Mình nghĩ như thế bởi vì nếu mình đấu 2 pin 750mA thành 1pin 1500mA thì máy chạy không có hiện tượng đó nữa

vucaotri

Cũng có lần mình bị như thế rồi, do máy tính của bạn đấy. Nếu cắm vào máy khác là OK ngay. NHư mình dùng thì sạc qua cổng USB của máy bàn ở cty không vào điện, nhưng dùng dùng sạc qua USB máy tính ở nhà thì ok mà.
Vấn đề máy tự khởi động lại theo mình không thể sửa trên ROM được (Nhưng hiện tại cũng đã có cách khắc phục, mình đã có bài hướng dẫn rồi. Tìm lại trong diễn đàn nhé). Nhưng có 1 cách sửa trên phần cứng, để tối nay về mình thử test lại xem có ổn không rồi thông báo tới anh em PDAVIET

Mình đã thử như bạn nói nhưng vẫn ko được, máy chỉ sạc khi mình tắt hẳn luôn

BinladenVN

Mình nghĩ như thế bởi vì nếu mình đấu 2 pin 750mA thành 1pin 1500mA thì máy chạy không có hiện tượng đó nữa

Bạn đã nối thử chưa ??? :D
Nế rồi thì post kết qua3 lên cho a e nghe dzoi >:)

vucaotri

Đấu 2 pin sao mà gắn vô chổ pin được, mình thấy ebay bán pin 2400mAh cho Neo, nhưng pin này dày gấp đôi pin thường và phải dùng nắp đậy khác đi kèm, gắn pin này làm xấu máy đi

nghianga

phải dùng pin khác chứ, ai lại đi dùng 2 viên pin S200. Thế thì dày lắm không thể cho vô máy được. Mình đang dùng thử để test máy, mấy hôm nữa nếu ok sẽ thông báo cho mọi người.

mình đang dùng bản ROM này mà. Có thấy lỗ đâu. Bạn thử up lại xem. Có thể trong quá trình up bị lỗi gi chăng. Bạn thử dùng sạc bằng của máy chưa?

Last edited by a moderator:

giacomini

Bản Rom 2006 của Bác Quang sử dụng rất ok, hầu như khắc phục được tất cả các lỗi các Bạn nói ở trên. Riêng lỗi nhấn nút POWER là khởi động lại máy nguyên do không phải là do dòng của PIN yếu như bạn nào đã nói ở trên. Với lỗi đó chúng ta có thể khắc phục bằng cách sửa Registry Các bạn làm như sau:
Vào khóa HKLM\System\CurrentControlSet\Control\power sửa khóa DisableGwespoweroff thành 0 và khóa Extpoweroff thành 0.
Thế là các Bạn đã có Win2006 để ăn tết rồi đó! Chúc các bạn ăm mới vui vẻ!

Nếu thành công nhớ Thanks! 1 tiếng cho lấy hên tết đánh bài hehehee=))

Chỉnh sửa cuối:
M

mu_reddevils

Guest
Các đại ca ơi,
Mới đọc báo thấy nói micro and soft mới ra bản wm 6 chính thức. Đã có ai có bản này chưa, cho đệ với. Kô hiểu nếu up hệ điều hành thì hay hơn hay up rom hay hơn nhỉ. Cái cd key của wm5 gửi kèm điện thoại có dùng đc nữa kô?

Thanks

dungde

Bản Rom 2006 của Bác Quang sử dụng rất ok, hầu như khắc phục được tất cả các lỗi các Bạn nói ở trên. Riêng lỗi nhấn nút POWER là khởi động lại máy nguyên do không phải là do dòng của PIN yếu như bạn nào đã nói ở trên. Với lỗi đó chúng ta có thể khắc phục bằng cách sửa Registry Các bạn làm như sau:
Vào khóa HKLM\CurrentControlSet\Control\power sửa khóa DisableGwespoweroff thành 0 và khóa Extpoweroff thành 0.
Thế là các Bạn đã có Win2006 để ăn tết rồi đó! Chúc các bạn ăm mới vui vẻ!

Nếu thành công nhớ Thanks! 1 tiếng cho lấy hên tết đánh bài hehehee=))

Mình không thấy khóa DisableGwespoweroff và Extpoweroff trong HKLM. Liệu thêm 2 khóa DWORD đấy vào có được không vậy bạn ???

Tom_codon

Super V.I.P
Mình không thấy khóa DisableGwespoweroff và Extpoweroff trong HKLM. Liệu thêm 2 khóa DWORD đấy vào có được không vậy bạn ???

Đương nhiên là bạn có thể thêm dword vào rồi.Ai thử thành công thì báo cho mọi người biết với nha.

Vitdao

Well-Known Member
vẫn chưa được các bác ah,sau khi chỉnh các khóa như các bác hướng dẫn máy vẫn bị khởi động lại, nhờ các bác xem lại giùm.

khuongnl

Tôi đã up bản Rom 2006 (nk.nba)của Bác Phạm Quang (O2 Neo G4) và làm theo hướng dẫn của bạn Giacomini nhưng không phải là HKLM\CurrentControlSet\Control\power mà là HKLM\System\CurrentControlSet\Control\power rồi sửa khóa DisableGwespoweroff thành 0 và khóa Extpoweroff thành 0. Ấn nút Power rồi bật lại không bị reset. Cắm vào USB của PC sạc bình thường, ROM chạy tốt, chưa phát hiện được lỗi gì.

Chỉnh sửa cuối:

Kangmin82

Cái vụ ấn Power mà bị reset làm theo cách của bác khuongnl có vẻ ổn ( em vừa cài xong chưa thấy bị phát nào),nhưng lại phát sinh 1 bệnh mới là cứ cắm usb vào PC thì lại bị reset...Các bác thử test rồi cho ý kiến nhé.

toanh04

Các bác làm ơn cho em hỏi câu này, các bác đừng cười nhé!
Em chưa biết làm sao để kiểm tra xem Chip của mình là G3 hay G4 ???
Em up bản Rom của bác Quang nhưng chạy được 1 lúc thì bị báo lỗi : Playsound.exe - Application Error...
Giúp em với, Sao không thấy ai bị như em nhỉ?????

Chỉnh sửa cuối:

Kangmin82

Sau 1 thời gian test thử thì có vẻ vẫn chưa đc ổn lắm,thỉnh thoảng máy tự nhiên tắt ngóm,có ai bị như vậy ko?

giacomini

Hihiiii y chang tớ cũng đang bị tình trạng như vậy, không hiểu tại sao nữa!

Có cách rồi bạn vào key sau: HKLM\Services\OBEX bạn xóa hết những Key trong đó Xong SR lại máy bảo đảm 100% không còn bị tình trạng khời động lại nữa. (Chú ý: Đây chì là giải pháp tạm thời, nên bạn hãy sao lưu nhánh Registry đó lại để sao này còn dùng tới)

Bác Quang hay các Bạn nào đó có kinh nghiệp trong chuyện này chỉ dùm mình cách Chép file Obexsrvr.dll trong thư mục Windows ra ngoài với. Vì theo mình nghĩ 99% lỗi khởi động lại của bản Rom2006 này là do lỗi ở file đó. Nếu các Bác có cách Fix file đó luôn thì tốt. Mong sự giúp đỡ sớm của các Bác?

Chỉnh sửa cuối:

khuongnl

Hôm nay mình chạy thử có phát hiện các lỗi sau:
- Chuông không chạy được ringtones có đuôi .mid và các định dạng khác.
- Trong phần traylaunch bị lỗi ở icon power - sai tên file. Phải sửa lại là windows\powerexe.exe.
- Máy tự nhiên hay bị tắt nguồn. Mặc dù đã thử làm theo cách của bạn Giacomini.

Vitdao

Well-Known Member
mình đã thử theo cách giacomini xóa trong OBEX thấy cũng tạm ổn nhưng ko biết có ảnh hưởng gì đến hệ thống ko,đang kiểm tra lại.Các bác sửa registry nhớ reset lại máy thì được thôi.

Status
Không mở trả lời sau này.