• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

UP ROM WM6.0 CHO HTC PROPHET - Old

Status
Không mở trả lời sau này.

Azumy

em vừa up bản WM6 smart và chưa thấy lỗi gì, pin chạy ko bị ngược

bạn up bản rom nào, bởi vì bản rom new1 rất dễ nhầm lẫn với bản new2, ý mình ở đây là vẫn sạc bình thường, chỉ khi cắm vào usb thì có hiện tượng pin chạy ngược đó mà

Anh em nào đã up lên bản rom new2 thì xem thử có hiện tượng sau khi nhận cuộc gọi thì âm bàn phím tịt hẳn, fai vào trong phone thì nó mới kêu lại được, không hiểu vì sao

Ngoài những lỗi con trên thì bản này khá tuyệt vời,chạy nhanh,ổn định, ít hao pin, giao diện đẹp.

khoabonmat

Active Member
mình up bản rom new 2.bản final nhưng khi cắm usb vào pin chạy ngược lại.không biết sao nữa.chỉ có lỗi như vậy thôi.nói chung là ok.

khoadtvn

mình up bản rom new 2.bản final nhưng khi cắm usb vào pin chạy ngược lại.không biết sao nữa.chỉ có lỗi như vậy thôi.nói chung là ok.

cái này là bị lỗi tụt pin, hix sao WM6 chưa có bản nào ổn định thế

khoabonmat

Active Member
cái này là bị lỗi tụt pin, hix sao WM6 chưa có bản nào ổn định thế

bản này WM6 smart 2final mình cảmthấy là ổn định rồi đó.chạy nhanh giao diện đẹp có một số ứng dụng (ổn định hơn cả AKU 3.3) luôn.nhưng nếu bỏ qua sạc qua usb thì ok.bạn up thử đi cảm thấy rất hài lòng về nó trước khi Microsoft ra bản chính thức.

B

Beelzebub

Guest
bản mà bác đưa link là new 1 hay 2 vậy bác?
Em bị lỗi ko đọc và viết được tin nhắn, vào nó cứ trắng xóa, lúc đầu thì bình thường tự nhiện rs nó bị, làm thế nào để chỉnh lại vậy các bác (hy vọng ko phải clear)

sadwind5117

bạn đã thử cắm cái thẻ nhớ khác vào chưa ? có khi nào cái đầu đọc đó có vấn đề ko ?

Có ai chỉ em cái này ko :((
Em thử cái thẻ Tranflash gắn vào adapter SD rồi gắn vào máy thì nhận dung lượng bình thường,hay là máy ko nhận thẻ có dung lượng >=1GB?
Hic hic ai chỉ em để cho máy nhận thẻ 1GB chứ ko phải chỉ nhận 135MB với :(

toanh04

Có ai chỉ em cái này ko :((
Em thử cái thẻ Tranflash gắn vào adapter SD rồi gắn vào máy thì nhận dung lượng bình thường,hay là máy ko nhận thẻ có dung lượng >=1GB?
Hic hic ai chỉ em để cho máy nhận thẻ 1GB chứ ko phải chỉ nhận 135MB với :(
Bạn kiểm tra lại xem chứ tớ đang dùng thẻ SD 2Gb đây này...

Vitdao

Well-Known Member
cho hỏi azumy lỗi sạc pin qua usb đã khắc phục được chưa vậy.mình đã up AKU 3.3.12 lỗi pin thục lùi là phát sinh từ thằng này (AKU 3.3.12)không biết bản rom mới thì sao nữa.
Bản rom smart rom mới ở trên đã khắc phục được lỗi sạc pin qua usb khi kết nối với activesync, hiện tại mình đang test bước đầu thấy cũng ổn định đấy ko thấy có hiện tượng tụt pin như các pác nói, các bác xem lại quá trình up rom xem sao.
Các bác muốn up rom mới này đầu tiên down về aku 2.2 trước sau đó mới up rom mới này nha. Các link tải rom đã có ở bên trên hết rồi đấy.

Chỉnh sửa cuối:

sadwind5117

Bạn kiểm tra lại xem chứ tớ đang dùng thẻ SD 2Gb đây này...
Hic em kiểm tra rồi đấy chứ dùng thử luôn flash format để format thẻ,chỉ có thẻ dung lượng lớn khác thì chưa được,thẻ dung lượng nhỏ Transflash(adapter SD) gắn vào vẫn hiển thị đúng dung lượng.
Thử trở về mấy bản gốc cũng thế,vẫn chỉ nhận 135 MB :((

khoabonmat

Active Member
Bản rom smart rom mới ở trên đã khắc phục được lỗi sạc pin qua usb khi kết nối với activesync, hiện tại mình đang test bước đầu thấy cũng ổn định đấy ko thấy có hiện tượng tụt pin như các pác nói, các bác xem lại quá trình up rom xem sao.
Các bác muốn up rom mới này đầu tiên down về aku 2.2 trước sau đó mới up rom mới này nha. Các link tải rom đã có ở bên trên hết rồi đấy.

cam on vietdao mình đã quay ngược lại rom trắng 2.2 đó chứ sao đó up tiếp bản Smart clear nhưng khi connect với PC toàn là bị tụt pin không hà.tụt ghê gớm luôn,mình đã remove rồi istall lại AS 4.5 nhưng vẫn vậy.Không có chuyển biến gì hết.

B

Beelzebub

Guest
Em up ROM WM6 từ bản ROM Orange, ko bị lỗi USB, pin vẫn chạy đúng như lúc sạc, cũng ko bị lỗi bàn phím lúc gọi điện như bác azumy, chưa tìm thấy lỗi gì, lỗi tin nhắn em nêu trên là do em cài phần đọc tiếng trung, có lẽ ko hợp với bản WM6 này, xóa đi là hết, sao các bác lại bị mấy lỗi kia nhỉ.

khoabonmat

Active Member
Em up ROM WM6 từ bản ROM Orange, ko bị lỗi USB, pin vẫn chạy đúng như lúc sạc, cũng ko bị lỗi bàn phím lúc gọi điện như bác azumy, chưa tìm thấy lỗi gì, lỗi tin nhắn em nêu trên là do em cài phần đọc tiếng trung, có lẽ ko hợp với bản WM6 này, xóa đi là hết, sao các bác lại bị mấy lỗi kia nhỉ.

bác cài bản Orange là Ex Rom đó hả.ở đâu vậy bác.share cho em với.

dungde

@Everyone: Mình up bản ROM WM6 Smart1_New thì bị hiện tượng mất chuông của phone, còn chuông message hay WinMedia thì vẫn bình thường. Có ai biết cách fix lỗi này không chỉ giúp mình với (soft reset cũng không xong).
Many thanks !!!

trananhb1

Hic em kiểm tra rồi đấy chứ dùng thử luôn flash format để format thẻ,chỉ có thẻ dung lượng lớn khác thì chưa được,thẻ dung lượng nhỏ Transflash(adapter SD) gắn vào vẫn hiển thị đúng dung lượng.
Thử trở về mấy bản gốc cũng thế,vẫn chỉ nhận 135 MB :((

lạ nhỉ , bạn cắm các thẻ khác có dung lượng nhỏ thì vẫn hiện đúng à . máy của bạn là máy gì thế ? Mình thấy bạn đi hỏi khá lâu rồi , nếu quan trọng thì sao bạn ko thử đem đi sửa đi , coi như học phí vậy , hoặc thử ra cửa hàng máy tính , mượn xem thử cái thẻ 2gb khác cắm vào xem có nhận đúng dung lượng ko

che1982

Mình đã up Smart I WM6.0 clear ở trên.
1. Giao diện đẹp, sạc USB ngon (AS4.5 Final), ko bị lỗi dung lượng thẻ.
2. Tuy nhiên:
- Khi bật speaker phone thì ko tắt được và máy cứ báo notification là "speaker on". Softreset lại mới bình thường!
- Phone bị mất chuông.
- Thỉnh thoảng váo setting chỉnh sound là máy tự động softreset.

Azumy

KỲ 1: THÔNG TIN CƠ BẢN VỀ BẢN SMART1 VER2

Nhiều bạn đã up lên được bản rom new 2 của smart1 nhưng chưa biết hết những thông tin về bản mới này, sau đây là thông tin mình lấy được bên Xda cho mọi người, thấy mọi người post bài lung tung quá,kiểu như spam ấy, hỏi toàn đâu đâu, mỗi bài post gì mà có vài dòng hà:

1/Operating system version: hay là OS version 5.2.968(build 17217.0.0.0)

2/Rom version :10.2.0.8_WWE

3/Thông tin về bộ nhớ máy:
Storage:
Total: 47.46 Mb
Free: 42.99 Mb
RAM
Total: 51.99 Mb
Free: 30 Mb
Ghi chú:Nếu như các bạn xóa chức năng voicecomander từ start up(có thể dùng soft memmaid hay taskmanager để xóa) thì các bạn có thể có bộ nhớ trống hơn 31mb.

4/Еxtended rom đã được chuyển vào trong thư mục của Windown và chứa những lỗi đã được đăng kí. Tác giả đã tắt chức năng tự động cài khi vừa HR máy từ EXT rom(điều này dễ dàng nhận thấy khi vừa cài máy xong thì chỉ thấy nó thông báo là chạy file cònig gì đó thôi).

5/Đây là một gói rom vanilla(ko hiểu tác giả muốn nói j,hihi:D ), nó bao gồm những phần mềm thông dụng. Có những chỉnh sửa từ HTC như sau:
a) MMS - 3_5_1_17
b) Midlet Manager - 11.1.7.1029
c) WM player codecs - 6.28.061020.X0
d) CYBERON VC&VD - 1_1_B60920 (với chức năng backup voice tag)
e) TaskManager - 1_0_27406_1 - (làm việc rất hiệu quả với những ứng dụng đang đóng kể cả Commmanager)
f) StreamingMedia - 2.10.1025621
g) commManager 8 buttons
h) etc.

6/WPA2 và WPA@-PSK(chẳng hiểu tác giả ghi cái j ở đây nốt:)) ).

7/Giao diện mới của bàn phím mặc định, rất là đẹp, mình nghĩ không cần phải cài thêm bàn phím của hãng thứ 3 đâu.

8/Biểu tượng mới cho backlite(không hiểu nốt,cũng không thấy trong từ điển).

9/Chức năng cài đặt A2DP cho chất lượng tốt nhất,hình như cái này dùng cho bác nào dùng tai nghe Bluetooth hay sao đó

10/Và những thứ linh tinh khác:
Đã sửa chữa các lỗi:
*bàn phím
*pin
*wavedev
*camera
*model wiza200
*cài đặt ext rom
*chơi nhạc midi
*chơi video
*MMS
*sạc qua usb
Đã thêm vào các chứ năng:
* midlet manager - 11.1.7.1034
* htc camera - 4.02 (not yet)
* sim manager - 5.30
Đã gỡ bỏ
*logo của mun(ko hiểu:p ) và các thứ linh tinh
*themes: của Aero và guava bubbles.

Gói rom,chú ý khi cài đăt:
1. flash RUU_Prophet_220734_2207114_024721_NVID.exe
http://www.sharebigfile.com/file/109203/RUU-Prophet-220734-2207114-024721-NVID-exe.html

2. flash smart1_wm6_pp8mb_NEW.exe
http://rapidshare.com/files/21458643/smart1_wm6_pp8mb_NEW.exe.html

Các hỗ trợ hữu dụng:
Prophet_G3_G4_RadioRom_v2.61.21
ftp://xda:xda@ftp.xda-developers.co...adio_ROMs/Prophet_G3_G4_RadioRom_v2.61.21.exe

SplashScreens12-HTC-Black-Logo
ftp://xda:xda@ftp.xda-developers.co...ester/Logo/SplashScreens12-HTC-Black-Logo.exe

ActiveSync 4.5 (rapidshare.com)
http://rapidshare.com/files/16530457/setup.msi

UnlockExtRom.cab
http://rapidshare.com/files/21590922/UnlockExtRom.cab.html

Bác nào thấy có ích thì thanks ủng hộ em cái nhá:D .Thân

Chỉnh sửa cuối:

khoabonmat

Active Member
Nhiều bạn đã up lên được bản rom new 2 của smart1 nhưng chưa biết hết những thông tin về bản mới này, sau đây là thông tin mình lấy được bên Xda cho mọi người, thấy mọi người post bài lung tung quá,kiểu như spam ấy, hỏi toàn đâu đâu, mỗi bài post gì mà có vài dòng hà:

1/Operating system version: hay là OS version 5.2.968(build 17217.0.0.0)

2/Rom version :10.2.0.8_WWE

3/Thông tin về bộ nhớ máy:
Storage:
RAM
Ghi chú:Nếu như các bạn xóa chức năng voicecomander từ start up(có thể dùng soft memmaid hay taskmanager để xóa) thì các bạn có thể có bộ nhớ trống hơn 31mb.

4/Еxtended rom đã được chuyển vào trong thư mục của Windown và chứa những lỗi đã được đăng kí. Tác giả đã tắt chức năng tự động cài khi vừa HR máy từ EXT rom(điều này dễ dàng nhận thấy khi vừa cài máy xong thì chỉ thấy nó thông báo là chạy file cònig gì đó thôi).

5/Đây là một gói rom vanilla(ko hiểu tác giả muốn nói j,hihi:D ), nó bao gồm những phần mềm thông dụng. Có những chỉnh sửa từ HTC như sau:
a) MMS - 3_5_1_17
b) Midlet Manager - 11.1.7.1029
c) WM player codecs - 6.28.061020.X0
d) CYBERON VC&VD - 1_1_B60920 (với chức năng backup voice tag)
e) TaskManager - 1_0_27406_1 - (làm việc rất hiệu quả với những ứng dụng đang đóng kể cả Commmanager)
f) StreamingMedia - 2.10.1025621
g) commManager 8 buttons
h) etc.

6/WPA2 và WPA@-PSK(chẳng hiểu tác giả ghi cái j ở đây nốt:)) ).

7/Giao diện mới của bàn phím mặc định, rất là đẹp, mình nghĩ không cần phải cài thêm bàn phím của hãng thứ 3 đâu.

8/Biểu tượng mới cho backlite(không hiểu nốt,cũng không thấy trong từ điển).

9/Chức năng cài đặt A2DP cho chất lượng tốt nhất,hình như cái này dùng cho bác nào dùng tai nghe Bluetooth hay sao đó

10/Và những thứ linh tinh khác:
Đã sửa chữa các lỗi:
*bàn phím
*pin
*wavedev
*camera
*model wiza200
*cài đặt ext rom
*chơi nhạc midi
*chơi video
*MMS
*sạc qua usb
Đã thêm vào các chứ năng:
* midlet manager - 11.1.7.1034
* htc camera - 4.02 (not yet)
* sim manager - 5.30
Đã gỡ bỏ
*logo của mun(ko hiểu:p ) và các thứ linh tinh
*themes: của Aero và guava bubbles.

Gói rom,chú ý khi cài đăt:
1. flash RUU_Prophet_220734_2207114_024721_NVID.exe
http://www.sharebigfile.com/file/109203/RUU-Prophet-220734-2207114-024721-NVID-exe.html

2. flash smart1_wm6_pp8mb_NEW.exe
http://rapidshare.com/files/21458643/smart1_wm6_pp8mb_NEW.exe.html

Các hỗ trợ hữu dụng:
Prophet_G3_G4_RadioRom_v2.61.21
ftp://xda:xda@ftp.xda-developers.co...adio_ROMs/Prophet_G3_G4_RadioRom_v2.61.21.exe

SplashScreens12-HTC-Black-Logo
ftp://xda:xda@ftp.xda-developers.co...ester/Logo/SplashScreens12-HTC-Black-Logo.exe

ActiveSync 4.5 (rapidshare.com)
http://rapidshare.com/files/16530457/setup.msi

UnlockExtRom.cab
http://rapidshare.com/files/21590922/UnlockExtRom.cab.html

Bác nào thấy có ích thì thanks ủng hộ em cái nhá:D .Thân

Storage:
RAM

sao của bác nhiều thế của em là :
storage:
total:42.55 mb
ram
total:47.95 mb
Còn các thông số y như bác vậy đó.nhưng bị lỗi sạc usb (tụt pin) và setting sound thì bị treo máy phải soft reset lại ,chuông tin nhắn quá nhỏ .em down bản clear mà (gói 39.6 MB chưa bung).bác down gói nào vậy.

Azumy

Storage:
RAM

sao của bác nhiều thế của em là :
storage:
total:42.55 mb
ram
total:47.95 mb
Còn các thông số y như bác vậy đó.nhưng bị lỗi sạc usb (tụt pin) và setting sound thì bị treo máy phải soft reset lại ,chuông tin nhắn quá nhỏ .em down bản clear mà (gói 39.6 MB chưa bung).bác down gói nào vậy.

gói lear smart rom v.2,các lỗi của bạn tôi không thấy. đã fix.

Status
Không mở trả lời sau này.