• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

UP ROM WM6.0 CHO HTC UNIVERSAL (OLD 2)‎

Status
Không mở trả lời sau này.

rockone1909

2.10.02WWE chạy chiến hẳn các bác ạ. Sóng sánh ổn... nhưng Exec dùng với soft Today SpbPocketPlus3 toàn bị treo máy. Bác nào dùng loại khác ổn ko ?

bỏ thằng plus này đi, chạy nặng mag hay bị xung đột, chuyển qua ilauch mà dùng, dung lượng bằng 1 nửa, chạy êm, nhiều tính năg hơn,

O2XDAEXEC

À,em đã biết rồi.Nó mail cho mình link đường dẫn để mình vào đó download.Ấy da,vậy là có thêm 1 bản Rom mới để Up rồi.Nhưng mà tiếc là đây chỉ là bản Trial thôi nên vẫn chưa thấy hết được tính năng của nó.Hy vọng là bác nảo có thể tìm thêm bản Full của nó thì hay quá.Em sẽ sử dụng trước và cho ý kiến sau nha.
Đường link của nó đây,các bác tham khảo và cho ý kiến nha.
Windows Mobile 6 Professional Edition
http://www.iambic.com/agenduspro/wmppc/details.asp?cnt=todos
Thanks!

longnhi88

Đang download,mình sẽ giới thiệu bên Box Link tải ROM cho các dòng PPC.Sẽ có link ngay khi down và Up lên host tốt hơn,rapid lởm quá

exec1984

Active Member
Mình up thử rồi nè ,sao nó lại hiện thông số là 2.00.02 WWE ,Romdate 12/01/06 .Radio version 1.15.00 ,Protocol : 42.51.P8
mình thấy nó không khác biệt nhiều lắm về giao diện ,có cả voice command lẫn voice speed dial ,ngoài ra chưa thấy gì đặc biệt ,mình chưa test bản 2.00.02WWE cũ trên diễn đàn nên không thể biết có phải nó không nữa nhưng nghi lắm

XuanTruong

Super V.I.P

0909393007

rom dởm quá trời. đây là bản rom đầu tiên của wm6. huhuhuh bị dụ rồi hic...hicb-) b-) b-) b-) :(( :(( :(( :((

Utxd

rom dởm quá trời. đây là bản rom đầu tiên của wm6. huhuhuh bị dụ rồi hic...hicb-) b-) b-) b-) :(( :(( :(( :((

Chính xác, chưa up nhưng thấy ngày Modify lần cuối của file NK.NBF là ngày 15/12/2006 :|

Tom_codon

Super V.I.P
Chính xác, chưa up nhưng thấy ngày Modify lần cuối của file NK.NBF là ngày 15/12/2006 :|

Bản này được Tom hứa hẹn với anh em vào ngày 18/12/2006 và ra mắt ngày 1/1/2007 mà :)) :)) :))

XuanTruong

Super V.I.P

Thế thì Bác Up thử và cho nhận xét nhé, Em tin tưởng Bác đấy. Em Lúa ít mấy cái Rom em rất thích, đọc trong diễn đàn Em cũng hiểu và Up thử mấy bản Rom rồi nhưng vì (mạnh vì gạo, bạo vì tiền mà) nếu có mệnh hệ gì với con Exec của Em thì chắc Em chết quá!

Bản này được Tom hứa hẹn với anh em vào ngày 18/12/2006 và ra mắt ngày 1/1/2007 mà :)) :)) :))

Thế thì từ giờ chỉ nghe Bác TOM và Bác UTXD cả Bác MANQUANG giới thiệu ROM thôi ngoài ra chắc phải xem xet lại. Sao Mình hay bị lừa vậy ta!

Last edited by a moderator:

bdgroup

Hình như là có bản Hemi mới, không biết có phải không. Mình dang down về xem thử (Down đại, lâu rồi không có ROM mới để up, ngứa tay wa :D)
Based on Helmi's Kitchen I have made a new rom very stable and very fast. Absolutely no resets to date.
Includes:
PocketMSN
Resco Explorer
True VGA Mode
One Note Mobile
USB HDD
MS Voice
HTC Home Plugin
HTC WMP today Plugin
SD Daemon
http://rs40cg.rapidshare.com/files/21578020/4447388/Uni_Rom_arifqur_Helmi_Kitchen.rar

rockone1909

mình cũng chưa tải về test xem thực hư thế nào mà, nên mới cho link lên để down về và cho ý kiến, cũng máu nhưng mà không có time ngồi đợi rapid mà lại không có acc nữa nên pó tay

exec1984

Active Member
có cách nào thay đổi icon (không làm chậm máy) của 2.10.02WWE không nhỉ
icon xấu quá

FilterKings

Hình như là có bản Hemi mới, không biết có phải không. Mình dang down về xem thử (Down đại, lâu rồi không có ROM mới để up, ngứa tay wa :D)

Không phải bản ROM mới đâu bác, bản này do arifqur cook lại theo hướng dẫn của Helmi :D
"Hey super job Sir Helmi. Managed to make two roms one basic vanilla and then one with few apps listed on your download OEMs.
Super fast Roms both of them. After installing everything memory stays at around 29Mbs. Wow.
Tell me one thing, can I install all the items in the OEM downloads and still manage to keep the nbf file at 63Mbs and workable?
Thanks once again.
Helmi Rules"

Nói chung là up để học hỏi thui, các bác có thể tham khảo thêm tại
http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=298077

Đúng là lâu quá không có bản ROM nào mới, buồn muốn chết. :(
Man PhamQuang và Mod Tom đâu rùi! :-/

TuanQuang

cho minh hỏi hướng dẫn up rom lên 2006 cho universal ở đau vay nhỉ
up room 2006 cho UNI cũng ko khác so với up room 2k5 cho UNI đâu bạn ah.bạn chỉ cần down Room 2k6 về làm theo cách sau của Man Quang hướng dẫn là ok thôi.
* Trước hết bạn hãy đưa HTC Universal về trạng thái Bootloader, đây là trạng thái tiếp nhận ROM mới tốt và an toàn nhất.
Cách làm:
Nhấn giữ phím Power + Light + chọc giữ 1 chút Reset
Khi đó trên màn hình mờ phía trên sẽ xuất hiện dòng "S.E.R.I.A.L" và phía dưới là dòng "1.00", hoặc "1.01"....
Khi bạn kết nối máy với PC qua USB bằng Cable chữ "S.E.R.I.A.L" sẽ chuyển thành "USB". Nếu đúng vậy, quá trình Up ROM sẽ hoàn thành tốt.
Để nguyên kết nối như vậy và tuyệt đối không rút ra khi quy trình Up ROM chưa hoàn thành.

* Bạn hay vào Folder ROM và kích cho MaUpgradeUt_noID.exe chạy, khi đó sau vài giấy sẽ xuất hiện lần lượt các màn hình.

Lúc này bạn chỉ cần nhấn "NEXT" để quá trình Up tiến hành mà thôi.
Sau khi khoảng 20-45 phút sẽ xuất hiện bảng "FINISH". Bạn chưa nhấn gì vội, hãy đọc hướng dẫn bước sau.

* Khi xuất hiện bước "FINISH", bạn hãy để nguyên như vậy, cầm lấy máy trong tư thế vẫn kết nối với PC, dùng bút chọc reset để máy khởi động lại.
Đến khi xuất hiện âm thanh báo vào căn chỉnh màn hình (ALIGN SCREEN) hãy nhấn FINISH và có thể rút kết nối.
Đây là biện pháp an toàn để tránh sốc điện, gây ra hiện tượng "Stick At Splash Screen" của dòng HTC Universal.
Đến đây các bạn có thể:
- Căn chỉnh màn hình.
- Lấy múi giờ...
Và quy trình Up ROM có thể coi là đã hoàn thành.

chúc vui!

anhtuan999999

mình mới xài 02Exec máy mình hay bị treo hoài .mình không rành về rom dòng này cho lắm .nên mình cũng không biết là máy của mình đang xài là WM05 hay là WM06 .mình muốn up rom lại .nhưng mình không biết là rom nào mới nhất và chạy ổn định .mong các bạn giúp mình và cho mình xin bản rom nào chạy ổn định nha .mình cảm ơn các bạn nhiều
thông số máy mình :
rom : 1.13.48 WWE
radio 1.03.01
protocol 42.36.P8
ExtRom 1.13.139WWE

Tom_codon

Super V.I.P
mình mới xài 02Exec máy mình hay bị treo hoài .mình không rành về rom dòng này cho lắm .nên mình cũng không biết là máy của mình đang xài là WM05 hay là WM06 .mình muốn up rom lại .nhưng mình không biết là rom nào mới nhất và chạy ổn định .mong các bạn giúp mình và cho mình xin bản rom nào chạy ổn định nha .mình cảm ơn các bạn nhiều
thông số máy mình :
radio 1.03.01
protocol 42.36.P8
ExtRom 1.13.139WWE

Bạn đang dùng hệ điều hành WM5.0
Có 2 bản đc coi là ổn định nhất bây giờ đó là bản 1.01.01 PDAVIET của Mod Anh Tú dành cho hệ điều hành WM5.0.Còn bản 2.00.06 PV đối với hệ điều hành WM6.0 tất cả các bản đó được đăng tải và link down bên topic tất cả các Rom cho PPC.Bạn sang đó lấy link down về và đọc hướng dẫn để up rom nâng cấp cho máy nha.

Utxd

thông số máy mình :
radio 1.03.01
protocol 42.36.P8
ExtRom 1.13.139WWE

Vào Settings/System/About sẽ biết đang dùng WM5 hay WM6. Rom ổn định thì xem nhận xét, đánh giá trong các chủ đề uprom WM5 hay chủ đề này rồi chọn cho mình 1 Rom phù hợp nhé.

XuanTruong

Super V.I.P
ROM Helmi

Không phải bản ROM mới đâu bác, bản này do arifqur cook lại theo hướng dẫn của Helmi
Nói chung là up để học hỏi thui, các bác có thể tham khảo thêm tại
http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=298077

Đúng là lâu quá không có bản ROM nào mới, buồn muốn chết. :(
Man PhamQuang và Mod Tom đâu rùi! :-/

Tôi test thử rồi, có cả 2 bản cơ (1 bản thì tải về là chạy còn 1 bản họ để cho ta tự chỉnh sủa và đóng gói lại thì mới cài được-nếu không biết build thì cứ theo hướng dẫn đóng gói lại , nhưng tôi làm chưa được) Rom cũ rích. Chán chết! các Bác xem hình nhé:

Status
Không mở trả lời sau này.