• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

UP ROM WM6.0 CHO HTC UNIVERSAL (OLD2)

Status
Không mở trả lời sau này.

buitruc

Không biết các bác dùng ROM PDAV 2.00.04 thế nào nhưng em up xong và cài các soft từ sáng đến giờ, máy treo liên tục. Không biết là sao nữa???
Quannt ơi tải bản chính thức về up đi, mình up rồi test thử ok lắm đó, chúc vui nhe

bui_theanh

Vừa tải xong bản Pro, up vô thì chỉ lên được boot, có bác nào giống em vậy hông....đang UP lại đây...À mà có cần Unlock CID không bác

PhamQuang

Manager
Vừa tải xong bản Pro, up vô thì chỉ lên được boot, có bác nào giống em vậy hông....đang UP lại đây...À mà có cần Unlock CID không bác

HTC Universal nếu bạn dùng EXEC hay Qtek9000 không cần UnlockCID đâu.
Hầu hết các máy đã UnlockCID.
Nếu có cần UnlockSIM thì vào DS tìm Tool nhé, đã có giới thiệu từ lâu.

Chưa thấy cụ thể nhưng theo mình bạn nên đọc kỹ quy trình Up ROM, cẩn thận bị Stuck đó.

bui_theanh

ROM củ là Jam -> PDAV 2.00.04 (chỉ còn boot v1.00) -> Up lại ROM O2_Exec (bình thường) -> PDAV 2.00.04 (chỉ còn boot v1.00)

Quá trình của em thế đấy, buồn quá...

Tom_codon

Super V.I.P
ROM củ là Jam -> PDAV 2.00.04 (chỉ còn boot v1.00) -> Up lại ROM O2_Exec (bình thường) -> PDAV 2.00.04 (chỉ còn boot v1.00)

Quá trình của em thế đấy, buồn quá...

Không việc gì phải buồn cả,dùng tools Exit bootloder.Khi đã up thành công 100% Rom 2.00.04 PV pro versions thì dùng Exit Bootloder để thoát khỏi bootloder vào Rom bình thường.
Chúc vui...!

Nemmatlanh

This rom works very fine :)

did someone know how to change the "autocomplete dictionnary" ?

Cheers

Vince

You can try to this way: First, StartMenu>>>>>>>Setting>>>>>Personal>>>>>>Input>>>>>>Word Completion>>>>>>check out this point : "Suggest words when entering text".

Fun!

Phoenix

Hai bác này sao lại post Eng thế này, nemmatlanh làm đến trial Mod mà vẫn phạm quy sao? :D

lenhat

Mình đang dùng bản rom PDAVIET 2.00.03 PV, mới úp bản rom 2.00.04 PV file down tu link http://micmeo.com/UNI/WM6/ROM_v2.00....ET_UNI_PRO.rar của MicMeo.
Trong tap Device Information cua minh nhu sau:
ROM ver: 2.00.04 PV
ROM date: 12/01/06
Radio ver: 1.04.02
Protocol ver: 42.37.P8
ExtROM ver: 2.00.04 PDAVIET
Không biết đây co phải la bản ROM v2.00.04 PDAVIET (Pro. version) hay không?.:-?? tại mình thấy hơi khác với hình của MAN.PhamQuang đưa lên.
Bản rom 2.00.04 PDAVIET chắc pro hon ban 2.00.03 :-?
Xin cảm ơn Tom_codon va các MOD.=D> =D> =D>

Tom_codon

Super V.I.P
Mình đang dùng bản rom PDAVIET 2.00.03 PV, mới úp bản rom 2.00.04 PV file down tu link http://micmeo.com/UNI/WM6/ROM_v2.00....ET_UNI_PRO.rar của MicMeo.
Trong tap Device Information cua minh nhu sau:
ROM ver: 2.00.04 PV
ROM date: 12/01/06
Radio ver: 1.04.02
Protocol ver: 42.37.P8
ExtROM ver: 2.00.04 PDAVIET
Không biết đây co phải la bản ROM v2.00.04 PDAVIET (Pro. version) hay không?.:-?? tại mình thấy hơi khác với hình của MAN.PhamQuang đưa lên.
Bản rom 2.00.04 PDAVIET chắc pro hon ban 2.00.03 :-?
Xin cảm ơn Tom_codon va các MOD.=D> =D> =D>

Bạn không nhìn đó ghi là PDAVIET 2.00.04 PRO sao ???
Bản Test sao có chữ PRO được ?
Bạn đang dùng bản PRO rồi đó
Chúc vui.!

Wiz

I think build 15342 is not the last for Universal
I think in next time will haveOS 5.5

Build 15660 is the last build for Crossbow (as for the wizard), but so far nobody has seen it or released it ....

tepbi

Đầu tiên mình xin cảm ơn Bác Tom vì nổ lực của Bác Dành cho PDAViet
Mình đã Up bản ROm mới và mình có chút nhận xét:
đúng như lời quảng cáo la ROM chạy nhanh va mươt lắm và bác đã thêm phần WM5Storage để người dùng dễ kết nối USB
nhưng còn nhiều cái thừa và thiếu hơn so với RoM 2.0.03 là:
-phần start->setting->personal->Buttons bi thiếu thao tác tap&hold của Button4 và thừa phần button lock(vì trong start->setting->System cũng có Button Lock
- không biết nên Bác có sử dụng được GPS ko?nhưng hình như là ko sử dụng được ở Việt thôi thì nếu Bác ko sài thì bỏ luôn cho nhẹ
-Với lại bác bỏ bớt phần pBar thì bác nên thêm 1 soft khác vào để pàcon close appliacation cho thuận tiện để giải phóng RAM hay là bác chỉ cho pàcon soft nào hổ trợ tốt cho bản ROM này để pàcon tối ưu hóa hệ thống ROM của bác.chứ cài tùm lum thì mấy vẫn bị chậm và lỗi thì lại thắc mắc về ROM of bác nữa...
=D> 1 lần nữa xin thay mặt pàcon PDAViet cảm ơn Bác TOM và Man Quang nhiều...=D>

Tom_codon

Super V.I.P
Đầu tiên mình xin cảm ơn Bác Tom vì nổ lực của Bác Dành cho PDAViet
Mình đã Up bản ROm mới và mình có chút nhận xét:
đúng như lời quảng cáo la ROM chạy nhanh va mươt lắm và bác đã thêm phần WM5Storage để người dùng dễ kết nối USB
nhưng còn nhiều cái thừa và thiếu hơn so với RoM 2.0.03 là:
-phần start->setting->personal->Buttons bi thiếu thao tác tap&hold của Button4 và thừa phần button lock(vì trong start->setting->System cũng có Button Lock
- không biết nên Bác có sử dụng được GPS ko?nhưng hình như là ko sử dụng được ở Việt thôi thì nếu Bác ko sài thì bỏ luôn cho nhẹ
-Với lại bác bỏ bớt phần pBar thì bác nên thêm 1 soft khác vào để pàcon close appliacation cho thuận tiện để giải phóng RAM hay là bác chỉ cho pàcon soft nào hổ trợ tốt cho bản ROM này để pàcon tối ưu hóa hệ thống ROM của bác.chứ cài tùm lum thì mấy vẫn bị chậm và lỗi thì lại thắc mắc về ROM of bác nữa...
=D> 1 lần nữa xin thay mặt pàcon PDAViet cảm ơn Bác TOM và Man Quang nhiều...=D>

Ai muốn có tiện ích thoát chương trình thì có thể dùng chương trình dưới đây :

LEDU

Build 15660 is the last build for Crossbow (as for the wizard), but so far nobody has seen it or released it ....

There are loads of rumour about the above informations. However, none of whom could surely confirm it. We are looking forwards to getting many better OS in the very short time.

quannt

Bác Tom hay Mod nào có cái link down bản PDAV_2.00.04 PRO ko, cho em xin với, các link trên không thể down được nữa. Thèm quá đi mất. Híc
Thanks!!!

kitaro

Bác Tom và các MOD lúc nào mới có thể cho ra đời bản Rom mới và ổn định vậy ? em mong quá ! Vả lại nhớ đừng bỏ GPS đi nhé , cái đó rất quan trọng đó :D

Status
Không mở trả lời sau này.