• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

UP ROM WM6.0 CHO HTC UNIVERSAL (OLD2)

Status
Không mở trả lời sau này.

LEDU

Ngoài lề 1 chút. kitaro không thấy người này ở Hà Lan nên không hiểu anh em mình nói gì hết. Mod Tom cũng trả lời bằng tiếnh Anh mà. Nếu có cơ hội cho các mem nước ngoài khác tham gia thì PDAVIET mình càng có tiếng tăm. Mà muốn thế thì phải dùng tiếng Anh chứ sao bảo người ta đọc tiếng Việt cho được? :) Muốn anh em bạn bè các nước khác biết đến PV thì phải dùng ngôn ngữ quốc tế thôi, chứ chẳng có gì khác đâu!

Thân!

lenhat

Buttons

Ở các bản rom trước khi bấm chết button Speech thì máy tự ghi âm, còn bản 2.00.04 này sao không chỉnh được vây?. Mong các bác hướng dẫn thêm.

PhamQuang

Manager
Mình thấy hình như có nhiều thành viên thích nói tiếng anh thì phải , điều này không biết có vi phạm nội quy không nhỉ :( , nhưng dù sao thì cũng nên viết tiếng việt , nhìn tiếng anh tiếng việt lung tung cả topic , còn nếu muốn nói chuyện mật thì PM cho nhau là hay nhất
Em xin có ý kiến thế thôi !

ROM PDAVIET đang được nhiều bạn bè khắp nơi quan tâm đến.
Nhiều nick là người nước ngoài đó bạn ạ.

Đây là vấn đề quan hệ hữu nghị rồi, không thể bắt họ viết Tiếng Việt.
Ai biết tiếng Anh có thể trả lời các bạn bè cũng tốt. :D

Đây có thể coi là không vi phạm nội quy được.

bui_theanh

Vừa mới thử UP ROM_v2.00.04_PDAVIET_UNI_PRO của Tom_codon với Dopod 900 (ROM I-Mate) nhưng bị lổi CountryID edit file RUU.Conf thì đã up đc (quên không tháo SIM :|), nhưng khi khởi động lại thì bị treo ngay màn hình Windows, tưởng đâu bị Stuck SplashSrceen may tháo SIM ra thì khởi động đc.

Gắn SIM lại thì không vào chế độ Phone đc (không có sóng lun), Format có SIM thì bị treo như lúc đầu, không SIM thì bình thường.

Lổi này là sao vậy bác...

bui_theanh

Vừa mới tháo SIM để UP lại, nhưng vẫn bị lổi Country ID ...hay là phải Decode ROM này nữa hả các anh...

Giúp em, trâu lành giờ thành trâu què rồi...:(

LEDU

Bạn bui_theanh xem lại đi, nên rút SIM và SD card (nếu có) trước khi Up rom. Đọc lại topic Up Rom. Và tiến hành lại từng bước. Chưa có ai bị trường hợp này như bạn hết

PhamQuang

Manager
Vừa mới tháo SIM để UP lại, nhưng vẫn bị lổi Country ID ...hay là phải Decode ROM này nữa hả các anh...

Giúp em, trâu lành giờ thành trâu què rồi...:(

Các bạn không chịu đọc kỹ rồi !!!

- Khi Up ROM tuyệt đối nên tháo SIM và tháo thẻ.
- Vào Bootloder cho máy.
- Tắt MS ActiveSync đi.
- Kết nối máy với PC.
- Dùng MaUpgrade_noID mà UP (thường đưa theo ROM) để Up

Sẽ không có lỗi ID Country nào nữa mà sẽ ổn định, tránh bị lỗi hơn.

Chú ý sau khi Up ROM xong chưa nên nhấn Finish và rút máy khỏi cốc vội, hãy nhấn Reset trước cho tới khi hiện màn hình căn chỉnh hãy nhấn Finish và đưa máy khỏi cốc >>> An toàn hơn khỏi sốc điện.

tranducnam

Active Member
Mình đang dùng bản Rom Pdaviet 2.00.03 bây giờ Mình muốn Up bản Rom Pdaviet 2.00.004.
Các Bạn cho Mình hỏi có phải Up về Rom Wm5 để unlock, Unhide, rồi mới Up được bản Rom 2.00.04 không?
Xin Cảm ơn.

Leo99

Comm Manager?

Hi Ledu,

Thank you for your answer!

This is not what I'm looking for.
My question is, if it's possible to replace the comm manager out of Ivan's Rom into the new PDAVIET 04 Pro.
I meen overwrite the files in Rom with the new Comm mannager files out of Ivan's Rom.
Maybe you know how to do this?
I already know how the extract a bin file to a dump, so I can take the comm manager files out and place them on my device in the Windows directory. Is this possible, or do I have to change things in the registry as well and what about the dll's?

Goedemiddag,

Leo :D

Goed the morgen ;) , Tom is temporarily busy at the moment so I will represent him to tell you what you wanna know

4. Inside the Rom of Helmi, the file Comm Manager is quite large (occupied nearly 900kb capacity, and it takes about 1Mb with *.dll file) but we can have the "Speaker Activate". Meanwhile, inside Rom of Ivan Aku, the similar function just takes 20kb. Moreover, even there is not the *.exe ICON (it creates an ugly Icon in Programe) we can exit completely by tapping Done. It aspect is not similar to Helmi's Rom. Last but not least, the very interesting surprise is that it can access SSID of WiFi also. However, we can not tap the close [X] button in pBar due to co-operational functions (the coded programe was set ENTER) so just tap DONE on the Menu

op uw gezondheid
vaarwel!

Chỉnh sửa cuối:

LEDU

Mình đang dùng bản Rom Pdaviet 2.00.03 bây giờ Mình muốn Up bản Rom Pdaviet 2.00.004.
Các Bạn cho Mình hỏi có phải Up về Rom Wm5 để unlock, Unhide, rồi mới Up được bản Rom 2.00.04 không?
Xin Cảm ơn.

Không cần đâu. Cách Up Rom được Man Quang hướng dẫn ở trên rồi đó

LEDU

Hi Ledu,

Thank you for your answer!

This is not what I'm looking for.
My question is, if it's possible to replace the comm manager out of Ivan's Rom into the new PDAVIET 04 Pro.
I meen overwrite the files in Rom with the new Comm mannager files out of Ivan's Rom.
Maybe you know how to do this?
I already know how the extract a bin file to a dump, so I can take the comm manager files out and place them on my device in the Windows directory. Is this possible, or do I have to change things in the registry as well and what about the dll's?

Goedemiddag,

Leo :D
:) This concern is quite technically required. I will contact the Mod and discuss about your question and reply tonite asap.

Dui! :))

tranducnam

Active Member
Không cần đâu. Cách Up Rom được Man Quang hướng dẫn ở trên rồi đó
Trước hết xin Cảm ơn Bác đã trả lời cho Mình.
Nhưng hôm trước Mình đang dùng bản Pdaviet 2.00.02 khi Up lên bản Pdaviet 2.00.03 thì bị lỗi không cài chương trình vào Storage. Sau đó Mình phải cài lại bản WM5 rồi Unlock, Unhide rồi mới Up thành công bản Pdaviet 2.00.03.
không biết lần này có phải xuống ROm WM5 rồi Up lại bản Pdaviet 2.00.04 không nhỉ? :-/

LEDU

Bản Pro 2.0004 của Mod Tom rất được cộng đồng hưởng ứng. Bạn không nghe Man Quang tham hết BW sao ;) Cứ an tâm Up đúng như hướng dẫn. Mọi thứ đã được dọn sẵn rồi. Không cần Up lại WM5 làm chi đâu

Tom_codon

Super V.I.P
Trước hết xin Cảm ơn Bác đã trả lời cho Mình.
Nhưng hôm trước Mình đang dùng bản Pdaviet 2.00.02 khi Up lên bản Pdaviet 2.00.03 thì bị lỗi không cài chương trình vào Storage. Sau đó Mình phải cài lại bản WM5 rồi Unlock, Unhide rồi mới Up thành công bản Pdaviet 2.00.03.
không biết lần này có phải xuống ROm WM5 rồi Up lại bản Pdaviet 2.00.04 không nhỉ? :-/

Nếu đã thành công trên 2.00.03 PV thì bạn chỉ việc nâng cấp tiếp lên 2.00.04 PV pro version thôi.Là sẽ được.Trường hợp mà gặp phải lỗi với Storage thì mới phải dùng WM5.0 để unlock Exted Rom.
Chúc vui.

B

B11111111

Guest
Mội vài điều về rom 2.00.04 PV pro version
Sau một vài giờ dùng thử cảm nhận như sau:
-- Up rom này lên cực nhah ( vài phút là xong )
-- Soft thì vừa đủ
-- Khi chỉnh hình nền thì tự canh giữa ( hay )
-- Có thêm xpshutdown ( hay cái này 2003 không có )
-- Chạy nhanh muợt
* Một số lưu ý: Khi shutdown thì nếu để máy ngan thì OK nhưng để máy dọc thì đố bạn Reset được ( bị che rối còn đâu )
*Icon : Button Lock ; Neu Memu for WM5 vẫn chưa hoàng thiện vẫn còn bị nhòe ( 2003 đến giờ vẫn còn )
* Không biết pi dưới 20% có HR lại được khôgn nữa ( chưa thử )
Mới dung nên chỉ thấy vậy để vài hôn mữa thấy gì mới nói tiếp

Tom_codon

Super V.I.P
Mội vài điều về rom 2.00.04 PV pro version
Sau một vài giờ dùng thử cảm nhận như sau:
-- Up rom này lên cực nhah ( vài phút là xong )
-- Soft thì vừa đủ
-- Khi chỉnh hình nền thì tự canh giữa ( hay )
-- Có thêm xpshutdown ( hay cái này 2003 không có )
-- Chạy nhanh muợt
* Một số lưu ý: Khi shutdown thì nếu để máy ngang thì OK nhưng để máy dọc thì đố bạn Reset được ( bị che rối còn đâu )
*Icon : Button Lock ; Neu Memu for WM5 vẫn chưa hoàng thiện vẫn còn bị nhòe ( 2003 đến giờ vẫn còn )
* Không biết pi dưới 20% có HR lại được khôgn nữa ( chưa thử )
Mới dung nên chỉ thấy vậy để vài hôn mữa thấy gì mới nói tiếp

Các trường hợp đã được trả lời,có hình ảnh minh họa cụ thể rõ ràng rồi,mà B11111111 vẫn cố tình nhắc lại.

Hình ảnh mô tả :

Xin nhắc B1111111111 nếu còn tiếp tục post các bài về vấn đề này sẽ được coi là Spam.

GrayWolf

Hi GrayWolf, welcome to Pdaviet.net. Instead of posting a few words to thank someone, I bet that person would be happier if you press the "THANKS" button below each essential post.

It will keep our 4rum less spams and make the one who did help you feel happier.

Ledu bro, excuse my Ignorance about the thanks button and beides thanks for the advice and sure will push the thanks button. and sure it comes from my heart :D

Tom_codon

Super V.I.P
If you don't want icon Blue tooth in start bar, you can do that:
Delete : Windows/Startup/BTicon.lnk

and reset.

Tom_codon

Super V.I.P
Fix button all lock :

Setting ===> Buttons ===> Lock ===> Lock all buttons except Power button.

Các ban fix lỗi button lock bằng cách đăng nhập vào setting làm theo hướng dẫn bên trên là được.

Chúc vui

striimii

Sorry for small offtopic, but pm/email is disable at tom_codon.
tom_codon, how can I talk with you in Yahoo Messenger? (my ID in profile)

Sorry again...

Status
Không mở trả lời sau này.