• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Update firmware bằng phoenix -> 5800 up Tiếng việt. (cập nhật v11.0.008)

nguyenpa

Super V.I.P
Cách dùng Phoenix:

Cài đặt files Phoenix_Service_Software_2008_34_10_36039.msi -> finish

Cài đặt files patch phoenix 2006-2008 fixer.exe
Trong quá trình patch nếu có báo là không tìm thấy files gsmgdual -> chọn no tiếp cho đến khi ok.

Bắt đầu sử dụng phoenix để update firmware:

- Khởi động chương trình phoenix lần đầu, tạo maintain tùy ý.
- File > manage connections > New > tick vào USB rồi ấn Next > Next> Finish > Dùng mũi tên to bên phải để cho usb lên vị trí đầu tiên > apply > close.

- File > scan product. Nếu mọi thứ bình thường thì ở dòng dưới cùng phải có ghi thông số về máy của bạn.

- Flashing > Firmware update. Chương trình sẽ tự động lấy thông số và đối chiếu với danh sách firmware.

- Ấn Restore user product. Sau 5' là xong. Trong lòng vui sướng.

Ở đây bạn chọn product code: 0559962 vietnam blue hay 0559676 vietnam red dành cho 5800

xong ấn restore user product.

Trong quá trình flash nó sẽ tự tìm driver để bạn -> bạn cứ ân finish là ok :D

khi flash gần xong nó sẽ báo lỗi -> các bạn đừng lo -> nó báo là ko khỗi phục cài đặt gốc được (update xong máy vẫn còn đầy đủ các cài đặt trước lúc update):D

Ấn vào nút ok -> sẽ hoàn tất :D

Có sử dụng bài và hướng dẫn của bạn molotok

Chỉnh sửa cuối:

nguyenphong

Bác cho hỏi fw bản mới này cho 5800 có cải thiện và gì mới ko bác? Cho e hỏi luôn là bác đã up lên bản mới và cài tiếng việt thành công chưa ạ ? Máy mình hàng cty đã có tiếng việt, fw là 10.0.010, mình đang định up lên bản mới

Chỉnh sửa cuối:

nguyenpa

Super V.I.P
Mình chưa có firmware mới cho apac (tiếng việt) hiện tại dùng NSU vẫn ko update được, chưa hổ trợ cho 5800 nếu hổ trợ thì dùng NSU cài tiếng việt tiện lợi hơn nhiều. NSS cũng ko đổi code được :D

LeHai85

anh ơi Phoenix 2008 34.10.36039: bị uot rồi...cho em xin link khác nào

nguyenphong

Mình dùng vista, lúc cài phoenix bị báo lỗi DK2 no install, có cách nào khắc phục ko bác

KAKAKY

mình đã up thành công bản tiếng việt rồi , nhưng bằng bản phoenix trên diễn đàn ipmart, nó đơn giản hơn nhiều!

daihieplatoi

các anh up file lên trang media.com hay 4shared.com đi mấy trang khác còn có nhiều người ko có acc nen ko down được

nguyenphong

Có bác nào up được 5800 lên bản Firmware mới hơn của euro: RM-356_EMEA_11.0.008_v2.0_5800 này chưa? Máy mình hàng công ty, up mãi ko được, toàn lỗi

muadatbanre

Xin link down firmware 11.0.008 nokia 5800

Bro nào có link down firmware 11.0.008 của nokia 5800 cho mình xin được không. Mấy link cũ không dùng được.

tunglanh123

Em xài con 5800 xách tay Hồng Kông về bị lỗi font khi lướt mấy trang web Việt Nam. Cài firmware mới có xử lý hết vấn đề đó khổng nhỉ các bro?

LeHai85

Em xài con 5800 xách tay Hồng Kông về bị lỗi font khi lướt mấy trang web Việt Nam. Cài firmware mới có xử lý hết vấn đề đó khổng nhỉ các bro?

bác cài fonts tiếng việt ok mà..không thì bác dùng cách chạy phần mền ỏ trên chạy tiếng việt vào ok nhé