• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Update SHIP ROM "Gingerbread" (Android 2.3.3) cho Galaxy Tab (CÁC BẢN CŨ)

Status
Không mở trả lời sau này.

Hai_ninhthuan

Có đủ cả 3 thành phần. Bản rom này là rom chính hãng nhưng dành cho khu vực Châu á. Mình up rom xong cài kernet khác để root máy. Root máy xong bỏ sim máy không nhận sim, chán. Chắc cài lại bản V2 của bác Quang thôi.

tuyen_bacninh

Gửi bác Hai_ninh thuan

Có đủ cả 3 thành phần. Bản rom này là rom chính hãng nhưng dành cho khu vực Châu á. Mình up rom xong cài kernet khác để root máy. Root máy xong bỏ sim máy không nhận sim, chán. Chắc cài lại bản V2 của bác Quang thôi.

CHia buồn cùng bác nhé, thôi bác quay lại bản V2 của anh Quang vậy, cám ơn bác đã làm chuột bạch vụ này.

Cleonardo

Có j mà chia bùn, vế dowyloadmod up lại bằng oldin .mình chạy fà fà..nhưng nên dùng bản overcome vs hermes no wipe chạy sóng sánh,máy fải rôt ghì mới chạy bản côk

Hai_ninhthuan

CHia buồn cùng bác nhé, thôi bác quay lại bản V2 của anh Quang vậy, cám ơn bác đã làm chuột bạch vụ này.

bác thử cài bản Overcome_v3.0.0_ICARUS_NoWipe xem sao? mình đang dùng mấy ngày nay và thấy khá tốt, giao diện đẹp, bóng bẩy, Cảm ứng nhanh, mượt mà. Bản này cài qua CWM nhé ..

PhamQuang

Manager
Trên bài 1 đã đưa link cập nhập phiên bản GB-Stock-SAFE_V4, các bạn Update thử xem có tốt không.

quocthinhbn

Chú Quang ơi máy cháu đang dùng 2.3 DXJPE làm thế nào để down xuống 2.2 mà không bị lỗi bootloader. Cháu up thử toàn bị lỗi boot nên lại phải quay về 2.3.

Chỉnh sửa cuối:

Tana

Chú Quang ơi máy cháu đang dùng 2.3 DXJPE làm thế nào để down xuống 2.2 mà không bị lỗi bootloader. Cháu up thử toàn bị lỗi boot nên lại phải quay về 2.3.

Bạn dùng chương trình nào để chạy lại firmware? Bữa trước mình đưa về lại 2.2.1 bằng odin bình thường nhưng không thích lắm nên lại về lại 2.3.3

quocthinhbn

Bạn dùng chương trình nào để chạy lại firmware? Bữa trước mình đưa về lại 2.2.1 bằng odin bình thường nhưng không thích lắm nên lại về lại 2.3.3

Để về 2.2 ngon mà không lo chết bootloader tốt nhất mang ra hãng bảo nó flash lại cho. Mình cũng đã thử ra rồi. Chứ tự làm kiểu gì vẫn lỗi boot. Hãng chắc nó có cái Down được bootloader. Mình cũng thấy nó up bằng Odin 3

PhamQuang

Manager
Để về 2.2 ngon mà không lo chết bootloader tốt nhất mang ra hãng bảo nó flash lại cho. Mình cũng đã thử ra rồi. Chứ tự làm kiểu gì vẫn lỗi boot. Hãng chắc nó có cái Down được bootloader. Mình cũng thấy nó up bằng Odin 3

Sử dụng ORDIN (tốt nhất dùng bản 1.7) và Up ROM hãng có đủ các thành phần thì sao lại lỗi được???

tuyen_bacninh

,

Đã có ai chuột bạch vụ này chưa? chưa thấy ai nói gì sao? ghê ghê :d
mà bacs Quang ơi, bản V4 của bác là bản rành riêng cho T-mobile lieu úp có sao ko nhỉ? em dùng bản V2 đến nay thấy tạm được mặc dù hay treo phần mềm có lẽ do cài nhiều phần mềm gây xung đọt với nhau hay sao?, chưa dám úp V4 và V5

Chỉnh sửa cuối:

Cleonardo

Chà..up thử đi bạn mới biết chú, đang test bản của jupiter xem thế nào rùi thịt e nó.bản này tới 288mb ,nhìu hơn bản của jupiter 73mb...hix

PhamQuang

Manager
Chà..up thử đi bạn mới biết chú, đang test bản của jupiter xem thế nào rùi thịt e nó.bản này tới 288mb ,nhìu hơn bản của jupiter 73mb...hix

Thực ra ROM có hơn 200Mb thôi, người ta để kèm các loại Radio, Driver và tool hỗ trợ kèm theo cho nên mới có kích thước lớn vậy đó.

Cleonardo

Thực ra ROM có hơn 200Mb thôi, người ta để kèm các loại Radio, Driver và tool hỗ trợ kèm theo cho nên mới có kích thước lớn vậy đó.
Đã up v4 và nhìu thất vọng , sóng chỉ có 2 nấc ,ko gọi đc mà chỉ nhắn tin đc,nhưng vào internet thì đc, ko hiểu vì sao , khi test *#06# thì sau dãy số imei lại có thêm /02 ko như lần trước là imei/01, vậy mình có thể vào dowload mode up lại bản v2 ko bác?

PhamQuang

Manager
Đã up v4 và nhìu thất vọng , sóng chỉ có 2 nấc ,ko gọi đc mà chỉ nhắn tin đc,nhưng vào internet thì đc, ko hiểu vì sao , khi test *#06# thì sau dãy số imei lại có thêm /02 ko như lần trước là imei/01, vậy mình có thể vào dowload mode up lại bản v2 ko bác?

Được chứ sao không?
Vẫn sử dụng ORDIN và cài V2 là được, trình tự như hướng dẫn. Với bản V4 mà bạn nói sóng yếu chắc không đúng đâu, sóng phụ thuộc vào Modem chứ đâu phụ thuộc OS? Mà Modem các V1,2,3,4... đều như nhau cả.

fotlan16

toàn bản tiếng anh.... người việt không tiếng việt rồi

Chỉnh sửa cuối:

PhamQuang

Manager
Trên bài 1 đã đưa link cập nhập phiên bản GB-Stock-SAFE_V5 mới.
Các bạn có thể tải và Update thử.

tuyen_bacninh

,

Trên bài 1 đã đưa link cập nhập phiên bản GB-Stock-SAFE_V5 mới.
Các bạn có thể tải và Update thử.

Báo cáo các bác, em đã úp xong V rồi dung khá là ngon, hầu như không treo, nhưng tốn ram lăm 355/440, mới cài hơn 100 phần mềm, nhìn chung ngon thank so much to Mr Phạm Quang

Status
Không mở trả lời sau này.