• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Update SHIP ROM "Gingerbread" (Android 2.3.3) cho Galaxy Tab (CÁC BẢN CŨ)

Status
Không mở trả lời sau này.

cttin80

Bác Quang cho hỏi tí:

1. Em đã úp được cái Android 2.3.3 gio muon quay lại cài thử cái Rom 2.2 được không ạ.

2. Cái Ebook em da down về và làm theo hướng dẫn của bác, nhưng khi mở sách ebook no báo có lỗi không mong muốn phải đóng chương trình lại. :-?

Cam ơn bác Quang!

PhamQuang

Manager
Update phiên bản GB-Stock-SAFE_V2, link tải đưa trên bài đầu.
Cách Update tương tự với bản V1 đã hướng dẫn.
Sau khi Update qua ORDIN, sẽ khác 1 chút là Tab không quay lại DOWNLOAD MODE mà tự phân chia EXT4.
Thời gian "treo" ở Logo khoảng 2-3 phút.

cttin80

Update phiên bản GB-Stock-SAFE_V2, link tải đưa trên bài đầu.
Cách Update tương tự với bản V1 đã hướng dẫn.
Sau khi Update qua ORDIN, sẽ khác 1 chút là Tab không quay lại DOWNLOAD MODE mà tự phân chia EXT4.
Thời gian "treo" ở Logo khoảng 2-3 phút.

Bác Quang Cho hỏi, bản V2 có gì mới so với Bản V1 không ạ! Cảm ơn Bác!

binhnt79

Bác Quang cho em hỏi chút: Sau khi up rom V2 sao không sử dụng chức năng truy cập mạng nằng GPRS hoặc 3G được vậy? Máy trước đâyy SD rom gốc 2.2 (có TV) vẫn truy cập tốt. Nhấn & giữ phím tắt nguồn bật "Data network mode".
Muốn tải rom gốc của SS (châu á) để up Bác có thể hướng dẫn line tải? và cách thực hiện.

PhamQuang

Manager
Bác Quang cho em hỏi chút: Sau khi up rom V2 sao không sử dụng chức năng truy cập mạng nằng GPRS hoặc 3G được vậy? Máy trước đâyy SD rom gốc 2.2 (có TV) vẫn truy cập tốt. Nhấn & giữ phím tắt nguồn bật "Data network mode".
Muốn tải rom gốc của SS (châu á) để up Bác có thể hướng dẫn line tải? và cách thực hiện.

V2 là bản ROM Ship (hãng) đó, sao lại không truy cập GPRS và 3G được?
Máy mình sử dụng tốt mà.

tuyen_bacninh

SOS

Bác Quang cứu em với, không hiểu sao khi em up 2.3.3 2 bản này thì con galaxy của em ko còn nhận đc tai nghe bluetooth Hm3100 của nó nữa. với cả bản V2 này em cũng không thấy gprs đâu cả. Anh có bản rom châu á nào của hãng ko cho em với, ko tai nghe dùng bất tiện quá, em fair chuyển sang con SE X1 chờ bác chỉ giáo cho. Nín thở mong tin bác!

Chỉnh sửa cuối:

tuyen_bacninh

Bác Quang ới!!!
cứu thàng em với, không hiểu sao máy em up bản rom nào cũng không nhận đc tai nghe bluetooth Samsung HM3100 của nó nữa, bác giúp em với!!!!

Tana

Bác Quang ới!!!
cứu thàng em với, không hiểu sao máy em up bản rom nào cũng không nhận đc tai nghe bluetooth Samsung HM3100 của nó nữa, bác giúp em với!!!!

Cái này không phải là lổi room đâu bạn đừng lo. Chỉ là do tai nghe BT sau khi đã pair với một máy thì nó tự thiết lập kết nối với máy đó thôi. Những máy khác không nhận được. Giờ chỉ việc reset tai nghe lại là được. Cái này trước kia mình cũng bị tình trạng như vậy, cứ nghỉ là tai nghe hàng họ Hồ bị tèo, sau sài cái Nokia cũng vậy, nên đem manual ra đọc thì thấy có phần reset...
Bạn thử kiểm tra cái tai đó reset theo kiểu nào, nhưng qua mấy thứ mình đã xài thử thì đa phần là tắt tai nghe xong, bấm nút mở lại luôn, chừng 7-10giay thì tai nghe sẽ tự động reset lại, thường có báo đèn, âm thanh.... Sau đó thì room nào nhận cũng ra hết đó. Yên tâm sử dụng nha.

tuyen_bacninh

Cám ơn bác Tana

cám ơn bác nhiều lắm, em bật lại đc rồi, hii lại dùng 2.3.3 thanh bác nhiều giờ lại thấy yêu đời rồi, lại dùng em p1000 "xịn"cùng con ôtô ghẻ đi làm. một lần nữa chân thành cám ơn bác Tana:D

vietbinh_hn

Cho mình hỏi bản SHIP ROM v2 có tiếng việt ko?
Bản v2 có cho phép Hard Reset ko? (Bản v1 ko Hard Reset được)
Thanks

tuyen_bacninh

đang thấy ở samfirmware.com có rom mới cho Galaxy tab, có tiếng việt. Rom chính hãng, mình đang cài thử xem thế nào, nghe mọi người nhận xét cũng khá tốt.

Bác chuột bạch vụ này thử xem, em thấy mọi người bảo market khi vào thì ko đầy đủ, bác thử xem thế nào nhé, nếu ngon thì em theo bác còn nếu market mà bị khống chế thì thôi, em đang dùng bản V2 trên topic này thấy cũng đc.

Hai_ninhthuan

mình tải rom về từ tối qua mà sáng giờ mất điện nên chưa cài được. Mới vừa cài xong, cảm giác ban đầu nhanh mượt, nhẹ hơn bản V2 bên trên của bác Quang. Mình toàn cài ứng dụng qua thẻ, rất ít khi dùng market. Đang test thử xem thế nào. tiếng việt ngon. Khi up rom thì phần lưu trữ trong máy vẫn còn, khá ngon.

Chỉnh sửa cuối:

tuyen_bacninh

gửi bác

GỬI BÁC HAI_NINHTHUAN
Bác thử vào market xem có bị mất ứng dụng ko nhé, chưa thấy bác có y' kiến gì em thấy ghê ghê, đang dùng V2 của anh Quang thấy vẫn ngon, mà link down của bác có đủ 3 phần như 3 phần
- PIT: gt-p1000_mr.tar
- PDA: GB_Stock_Safe_v1.tar
- Phone: modem.bin (JPZ)
của bác Quang chưa, hix nếu chưa đủ em ko dám up đâu, vì mới vọc tab nên chưa dám up cánh nào khác ngoài cách bác Quang hướng dẫn. HIX bác Quang bỏ rơi anh em rồi

Chỉnh sửa cuối:
Status
Không mở trả lời sau này.