• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Upgrade ROM O2 Flame

hungadams

Dòng này bị lỗi Radio, Bạn tự xử luôn đi, mang lên O2 tụi nó cũng pó tay, toàn gởi qua chính hãng ở nước ngoài làm.
Hiện tại Flame có 3 bản radio, 1 bản rom mà 3 bản radio thì đủ biết cái sóng nó tốt như thế nào rồi.

Mình thấy bản này là ok nhất:

ROM Version WWE_RC1070309
Bootloader Version V2.2C601
GSM Version P6A2
extRom version WWE_RM_070516
RIL version v08.60

3 bản radio của nó gồm: p4c2, P5C2, P6A2

Kiếm máy nào đang xài bản rom trên , read nó lại, rồi up vô máy của bạn là ok. Để hôm nào mượn đc 1 con có bản này mình read lại cho.
như thế thì còn gì bằng,xin cảm ơn bác trước.lần oflfine tới nhất định em phải gặp bác để cảm tạ,bác nhiệt tình quá.=D>

hungadams

Dòng này bị lỗi Radio, Bạn tự xử luôn đi, mang lên O2 tụi nó cũng pó tay, toàn gởi qua chính hãng ở nước ngoài làm.
Hiện tại Flame có 3 bản radio, 1 bản rom mà 3 bản radio thì đủ biết cái sóng nó tốt như thế nào rồi.

Mình thấy bản này là ok nhất:

GSM Version P6A2
extRom version WWE_RM_070516
RIL version v08.60

3 bản radio của nó gồm: p4c2, P5C2, P6A2

Kiếm máy nào đang xài bản rom trên , read nó lại, rồi up vô máy của bạn là ok. Để hôm nào mượn đc 1 con có bản này mình read lại cho.
bác nào có bản Radio này shared giùm cho thằng em với,đúng là sai lầm khi tậu chú Flame này,bác nào có thể sửa đựoc cái Radio này có nhu cầu mua em bán lỗ vốn cho.Mua 13t nay bán có 9t5.8-|

duongtver

bác nào có bản Radio này shared giùm cho thằng em với,đúng là sai lầm khi tậu chú Flame này,bác nào có thể sửa đựoc cái Radio này có nhu cầu mua em bán lỗ vốn cho.Mua 13t nay bán có 9t5.8-|

thế tình hinh là máy của bác hiện giwof có chạy được mạng di động nào không? máy bác còn ngon không? bác ở đâu ạ?

thế tình hinh là máy của bác hiện giwof có chạy được mạng di động nào không? máy bác còn ngon không? bác ở đâu ạ?

2 bạn sang box mua bán hoặc PM cho nhau nhé!

atomcuibap

bác nào có Radio cho con Flame này cho em xin với bản Radio mới và chỉ cách em làm luôn nhé!!! hehehhe
Radio của mình không dùng được Viettel các bác àh

tran

Máy mình có bản này:

GSM Version P7V2
extRom version WWE_RM_070622
RIL version v08.74

"Kiếm máy nào đang xài bản rom trên , read nó lại, rồi up vô máy của bạn là ok. Để hôm nào mượn đc 1 con có bản này mình read lại cho."

Mình ko biết làm thế nào ma read lại để gwri cho bạn đc.
Bạn nào biết cách thì hướng dẫn chúng tôi với

hungadams

bác Funtiger ơi.chỉ giúp bọn em read cái ROM và cài vào máy khác như thế nào với,em thất có rất nhiều người có tình trạng giống máy em đấy,mong bác từng ngày.hinh như O2 sắp ra con FLAME II thì phải

acer

Hichic, con này cấu hình ngon mà lỗi từa lưa hết....em bỏ ý định mua luôn, hehe....!

QPhuc

Rom của Bạn đây: LINK

Đây là bản rom bakup từ 1 máy đang dùng. Bạn có thể restore lại.
Còn muốn nhanh, gọn , lẹ thì lấy các mui Eng trong bản rom này ra rồi chuyển máy Bạn về tiếng Anh.

up như nào vậy hả bác chỉ dùm em với ,em cảm ơn nhiều

Chỉnh sửa cuối:

pavilionnt

Cũng ko khó lắm đâu Bạn. Đã có đầy đủ tool trên diễn đàn. Bạn dùng tools bung bản rom ở link trên ra, lấy các mui tiếng Anh, chép vào Window của máy bạn. Rồi chỉnh reg lại là ok.
Chủ yếu chỉnh ở các tab:

[HKEY_LOCAL_MACHINE\MUI]
"SysLang"=dword:00000409
"Enable"=dword:00000001

[HKEY_CURRENT_USER\MUI]
"CurLang"=dword:00000409

................

Khởi động máy lại là qua English rồi.

Ko dum đc, thì lấy mui mình gởi xài tạm nè.

Bạn ơi dùng cách nàu có chuyển rom 6.5 tiếng Trung thành tiếng Anh dc không? đang máu dùng bản 6.5 mà toàn tiếng Trung đọc chả hiểu gì :-?> Cám ơn trước nha :D

orange_244

Banned
các bạn có phương up rom !từng bước cụ thể hướng dẩn mình với??? mới thử up lần đầu:D

orange_244

Banned
các bạn có phương up rom !từng bước cụ thể hướng dẩn mình với??? mới thử up lần đầu:D

MannyMania

Cũng ko khó lắm đâu Bạn. Đã có đầy đủ tool trên diễn đàn. Bạn dùng tools bung bản rom ở link trên ra, lấy các mui tiếng Anh, chép vào Window của máy bạn. Rồi chỉnh reg lại là ok.
Chủ yếu chỉnh ở các tab:

[HKEY_LOCAL_MACHINE\MUI]
"SysLang"=dword:00000409
"Enable"=dword:00000001

[HKEY_CURRENT_USER\MUI]
"CurLang"=dword:00000409

................

Khởi động máy lại là qua English rồi.

Ko dum đc, thì lấy mui mình gởi xài tạm nè.
Anyone know if these registry changes or the wwe_mui.rar will change the PDAViet Flame wm6.5 to English??

Thanks.

blackdoor

Manager
Anyone know if these registry changes or the wwe_mui.rar will change the PDAViet Flame wm6.5 to English??

Thanks.

Bạn nên sử dụng tiếng Việt!
(Use Vietnamese please!)

Cái này không chuyển được từ ngôn ngữ khác sang WWE.

(Nếu sai quy định MOD xóa hộ tôi):D:D:D

chaudk245

Mình có một con flame nhưng bị No sim, cài rom lại nhưng vẫn không được. Có bác nào chỉ cách cài được radio xin cám ơn nhiều nhiều lắm.