• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

UPROM CHO DÒNG HTC WIZARD - WM5.0 (Old 1)

Status
Không mở trả lời sau này.

ThangTMT

Khó nhỉ?

Máy mình đang dùng rom Molsky, mình Up mãi rồi mà vẫn lên Rom Molsky, muốn up về Rom 1.05, thì nó hiện như hình kèm theo< làm thế nào bây giờ? Giúp giùm đi các bạn.

Utxd

Bác duclinh mình vào theo đường link đã cho vào được nhưng không đăng ký được làm sao mà tải về có cách nào khác không bác.:|

Down ở đây cho lẹ khỏi phải vài đó tìm kiếm :D

buitruc

Mình đã chỉnh sữa ExtendedRom theo hướng dẫn của Mod Uxtd rồi mà khi up nó lại báo lỗi country vậy bác

Utxd

Mình đã chỉnh sữa ExtendedRom theo hướng dẫn của Mod Uxtd rồi mà khi up nó lại báo lỗi country vậy bác

Xem và thực hiện kỹ từng bước nhé, một số lưu ý:

- Sau khi add file, phải đặt nó là READ ONLY
- Khi tạo file NK.NBF, thông số CID phải bỏ trống
- Khi up nên dùng ROMUpdateUtility_Wizard_NoID

Chúc thành công.

buitruc

Xem và thực hiện kỹ từng bước nhé, một số lưu ý:

- Sau khi add file, phải đặt nó là READ ONLY
- Khi tạo file NK.NBF, thông số CID phải bỏ trống
- Khi up nên dùng ROMUpdateUtility_Wizard_NoID

Chúc thành công.
Mình đã kiển tra và làm theo các bước mà Mod hướng dẫn nhưng vẫn không được, nó thông báo kiểm tra lại cable, không biết khi up ExtendedRom có cần phải đưa PPC về chế độ bootloader không?

Utxd

Mình đã kiển tra và làm theo các bước mà Mod hướng dẫn nhưng vẫn không được, nó thông báo kiểm tra lại cable, không biết khi up ExtendedRom có cần phải đưa PPC về chế độ bootloader không?

Up ExtRom giống y như up rom vậy, nếu trong thư mục để ExtRom và tool up rom không có file EnterBootLoader.exe thì phải đưa về BL trước, nếu có file đó thì tool tự máy sẽ đưa về BL mà.

DucLinh

Máy mình đang dùng rom Molsky, mình Up mãi rồi mà vẫn lên Rom Molsky, muốn up về Rom 1.05, thì nó hiện như hình kèm theo< làm thế nào bây giờ? Giúp giùm đi các bạn.
Bị thiếu file NBF rùi loàm sao mà up được anh,anh kiếm lại bản Rom hoàn chỉnh đi anh ạ

forever

em đã làm theo nhu bac utxd hướng dẫn nhung khi chay file EnableRapi.bat máy báo là"the system cannot find the pathspectified" và ko chạy nữa .ai có thể giúp minh giải quyết.thanhks

bui_theanh

Rom T-Mobile 2.26.10.2WWE
Romdate 6/7/06
RadioVersion 02.25.11
Protocol Version 4.1.13.12
ExtROM Version 2.26.10.105

Đã dùng tool Lowikiz để unlock và unlock CID bị lổi ITwritedisk error
Em mới định CUSTOM_Wizard_1050412_WWE_101_11210_for_Unlock để unlock thì bị lổi invalid Upgrade tools

Giờ chạy ROM nào cũng ko đc...các bác có cao kiến gì ko

slazenger

em mới lấy 1 con T-MOBILE nhưng chưa UNLOCK SIM. có bác nào có thể hướng dẫn cho em cách unlock sim đc k ạ?

em mới chuyển qua dòng này dùng nên cũng k biết nhiều lắm. mong các bác giúp đỡ em, chỉ cho em cách unlock sim vì em tìm mãi k thấy topic nào hướng dẫn unlock sim cho WIZARD cả.

em xin cảm ơn các bác trc :D

Máy của em:

IPL 1.08
SPL 1.08

bui_theanh

em mới lấy 1 con T-MOBILE nhưng chưa UNLOCK SIM. có bác nào có thể hướng dẫn cho em cách unlock sim đc k ạ?

em mới chuyển qua dòng này dùng nên cũng k biết nhiều lắm. mong các bác giúp đỡ em, chỉ cho em cách unlock sim vì em tìm mãi k thấy topic nào hướng dẫn unlock sim cho WIZARD cả.

em xin cảm ơn các bác trc :D

Máy của em:

IPL 1.08
SPL 1.08

Bác dùng tool Lokiwiz hay aWizard1.3 để unlock nhé

kimcuongtu1978

Mình có 1 con miniS sử dụng chip G4, mình up bản ROM nào từ AKU3.0 trở lên cho đến bản WM2006 đều không được đều báo lỗi invalid Upgrade tools hết. Ngay cả sử dụng CUSTOM_Wizard_1050412_WWE_101_11210_for_Unlock để unlock cũng bị báo lỗi như vậy. Chả nhẽ chip G4 không up được ROM mới hay sao.

Utxd

Mình có 1 con miniS sử dụng chip G4, mình up bản ROM nào từ AKU3.0 trở lên cho đến bản WM2006 đều không được đều báo lỗi invalid Upgrade tools hết. Ngay cả sử dụng CUSTOM_Wizard_1050412_WWE_101_11210_for_Unlock để unlock cũng bị báo lỗi như vậy. Chả nhẽ chip G4 không up được ROM mới hay sao.

G4 chưa có tool unlock free đâu, do đó muốn uprom thì phải dùng rom cho G4 (không có IPL/SPL) để up, cách bỏ IPL/SPL xem ở những bài đầu của chủ đề này. Riêng WM6 thì chưa có cách up cho G4 đâu.

ThangTMT

Máy của mình minis G3, (Duclinh cầm làm trực tiếp rồi đó), hiện tại mình chỉ up đc rom molsky.. nhưng không thể up đc rom O2 gốc và WM6:
- Up rom Ò: Máy báo cần file NBF mới hơn.
- Up rom WM6: Máy báo hoàn thành, nhưng thực tế vẫn là rom cũ trong máy.

Các bạn chỉ giùm mình đi?

Thanks.

Chỉnh sửa cuối:

kimcuongtu1978

Mình đã thử cách loại bỏ IPL/SPL cho chip G4 như hướng dẫn ở trang 2 cho bản Superrom_1.1WWE nhưng kết quả sau khi up ROm đã loại bỏ IPL/SPL như sau:
Rom version 2.26.10.2WWE
Romdate 6/7/06
RadioVersion 02.25.11
Protocol Version 4.1.13.12
ExtROM Version 3.0.0.0 Molski.Biz
Đây vẫn là bản ROM cũ cuả mìnhấu khi chạy ROM T-Mobile 2.26.10.2WWE và ROM AKU3.2 . Chỉ khác mỗi cái hình nền lúc khởi động.

Status
Không mở trả lời sau này.