• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

UPROM CHO DÒNG HTC WIZARD - WM5.0 (Old 1)

Status
Không mở trả lời sau này.

Utxd

Mình đã thử cách loại bỏ IPL/SPL cho chip G4 như hướng dẫn ở trang 2 cho bản Superrom_1.1WWE nhưng kết quả sau khi up ROm đã loại bỏ IPL/SPL như sau:
Rom version 2.26.10.2WWE
Romdate 6/7/06
RadioVersion 02.25.11
Protocol Version 4.1.13.12
ExtROM Version 3.0.0.0 Molski.Biz
Đây vẫn là bản ROM cũ cuả mìnhấu khi chạy ROM T-Mobile 2.26.10.2WWE và ROM AKU3.2 . Chỉ khác mỗi cái hình nền lúc khởi động.

Super Rom cũng có thông số như trên đó kimcuongtu1978, có káhc là các phần mềm tích hợp thêm và thông số Reg thôi.

malanh

Mình đã thử cách loại bỏ IPL/SPL cho chip G4 như hướng dẫn ở trang 2 cho bản Superrom_1.1WWE nhưng kết quả sau khi up ROm đã loại bỏ IPL/SPL như sau:
Rom version 2.26.10.2WWE
Romdate 6/7/06
RadioVersion 02.25.11
Protocol Version 4.1.13.12
ExtROM Version 3.0.0.0 Molski.Biz
Đây vẫn là bản ROM cũ cuả mìnhấu khi chạy ROM T-Mobile 2.26.10.2WWE và ROM AKU3.2 . Chỉ khác mỗi cái hình nền lúc khởi động.

đó là vì máy bạn chưa Unlock CID nên nó kô thể up OS được,dù có loại bỏ IPL/SPL cũng vậy thôi, mình nghĩ G4 Locked CID thì chỉ up được tới 2.26 thôi,mình đã thử up nhiều rom rồi nhưng cái OS vẫn vậy,chán wá kô up nữa, và now đang xài ổn định bản rom Molski 2.26...

kimcuongtu1978

Chắc là vậy. Nhwng tại sao con miniS của sếp mình chíp G3 mà mình up cái superROM lại bị tiêu luôn. Nó cứ bị treo ở màn hình khởi động, không thể vào Windows. Up ROm nào cũng không được. May sao mình về bootloader sau đó chạy ROM T-Mobile 2.26.10.2WWE thì lại được. Hú hồn.

hoangthuy

Sau một thời gian sử dụng mình nhận xét rằng bản AKU3.3 sử dụng rất tốn pin, mặc dù mình rất ít sử dụng, chỉ để nghe và gọi, hơn nữa bản này về Radio thì hơi bị ẹ, các bác nếu sử dụng bản này thì nên up radio lên bản 02.61.21. Cái radio này cũng do chính tác giả gửi lên hình như để fix lỗi :p

babygoat

hix các bác xài super ROM vẫn ổn định ạ ? em chạy nó cứ điên điên , chọt ko dính , sync ko ăn , khởi động lâu hơn con sâu , mè trong đó có cả đống soft rồi , vậy mè ai nói là ROM sạch :( , em xài con ROM này đây ppctuning.org_Superrom_1.1WWE.exe :((

buitruc

Bác Uxtd ơi cho mình hỏi bản radio 2.61 này có phải là phiên bản mới không vậy bác và bác đã test thử chưa, nếu bác test rồi thì nó có ổn định không vậy

Utxd

Bác Uxtd ơi cho mình hỏi bản radio 2.61 này có phải là phiên bản mới không vậy bác và bác đã test thử chưa, nếu bác test rồi thì nó có ổn định không vậy

Mình đang dùng từ hôm qua đến giờ chưa thấy lỗi gì và cũng chưa phát hiện ưu điểm nào của nó :D

DucLinh

radio 2.25.1 và cái 2.61 cái nào sóng tốt hơn vậy utxd

Tại sao bạn ko thử để tận hưởng xem có gì mới ở bản Radio mới này nhỉ?up Radio chỉ mất khoảng 5 phút thôi mà,mọi người cùng nhau test thì mới rút ra được nhiều kinh nghiệm chứ!:D

biencan

cho mình hỏi mình sài g3 minis hiện tại mình khg biết máy mình đã unlock chưa,giờ unlock lại đc khg các bạn

kimcuongtu1978

Hôm nay thật là 1 ngày đen đủi, cho mình hỏi cái này tí: Mình chạy bản rom custom ở trang 1 topic này để hạ ROM con miniS chip G4 xuống. Tình trạng sau khi up ROm là máy cứ bị treo ở màn hình khởi động. Thấy nguy mình vào bootloader chạy bản ROM khác, up ngon lành nhưng bản nào cũng vậy, khi up xong thì máy chỉ vào đến màn hình khởi động là dừng ở đó. Bó tay.com Đến gần sáng tắt máy tính đi ngủ tí, đến 6h sáng dậy bật máy tính thì máy tính báo lỗi windows không khởi động được. Đúng là đen quá.
Các pros cho hỏi con miniS của mình bị làm sao vậy. Có thuốc chữa không. Giá cả khoảng bao nhiêu.
P/s: Trước mình dùng mini và O2s up ROm liên tục mà chảng làm sao. Bây giờ sửa được chắc phải hạn chế rồi!!!!!!!!

Utxd

Hôm nay thật là 1 ngày đen đủi, cho mình hỏi cái này tí: Mình chạy bản rom custom ở trang 1 topic này để hạ ROM con miniS chip G4 xuống. Tình trạng sau khi up ROm là máy cứ bị treo ở màn hình khởi động. Thấy nguy mình vào bootloader chạy bản ROM khác, up ngon lành nhưng bản nào cũng vậy, khi up xong thì máy chỉ vào đến màn hình khởi động là dừng ở đó. Bó tay.com Đến gần sáng tắt máy tính đi ngủ tí, đến 6h sáng dậy bật máy tính thì máy tính báo lỗi windows không khởi động được. Đúng là đen quá.
Các pros cho hỏi con miniS của mình bị làm sao vậy. Có thuốc chữa không. Giá cả khoảng bao nhiêu.
P/s: Trước mình dùng mini và O2s up ROm liên tục mà chảng làm sao. Bây giờ sửa được chắc phải hạn chế rồi!!!!!!!!

Chắc là bạn nhầm Adress khi chuyển từ file .NB thành .NBF rồi, down lại bản Rom G4 khác up vào thôi, chả sao cả đâu.

kimcuongtu1978

Không phải đâu. Mình up bản ROM moski 2.26, bản ROM AKU3.2, bản ROM AKU3.3 dành cho chip G4. Mình extract nó ra đều thấy file kèm trong đó là nk.nbf đó chứ có phải là nk.nb đâu. Mà mình up cả 3 bản ROm đó rồi đều bị tình trạng nhw vậy. Đều bị đo luôn từ màn hinh khởi động, không nhúc nhích gì cả. Để như vậy đến hết pin cũng không có gì xảy ra cả. Đang buồn quá mà!!!!!!!!!!!

Mình đang thử hardreset lại. Khi màn hình hiện lên dòng chữ: "Press Send to restore factory default, Other keys to quit". Không biết ấn phím nào để nó restore nữa, mình kéo bàn phím ra ấn phím P (phím tương ứng với số 0) mà hình như không đúng hay sao ấy. Các bạn có biết ấn phím nào để nó hardreset không. Làm ơn chỉ mình cái. Máy của mình hình như cũng rơi vào tình trạng như bạn zakka hay sao ấy. Nhưng máy của mình chip G4. Mình cũng thử nhiều bản ROM rồi mà chưa được

Last edited by a moderator:

vyetdh

Mình đang thử hardreset lại. Khi màn hình hiện lên dòng chữ: "Press Send to restore factory default, Other keys to quit". Không biết ấn phím nào để nó restore nữa, mình kéo bàn phím ra ấn phím P (phím tương ứng với số 0) mà hình như không đúng hay sao ấy. Các bạn có biết ấn phím nào để nó hardreset không. Làm ơn chỉ mình cái. Máy của mình hình như cũng rơi vào tình trạng như bạn zakka hay sao ấy. Nhưng máy của mình chip G4. Mình cũng thử nhiều bản ROM rồi mà chưa được

Phím Send chính là phím nhận hoặc bắt đầu cuộc gọi đó bạn. Ấn phím send để xác nhận việc hardreset đó :D
Nếu máy bạn là chip G4 thì chưa có tool unlock free, nếu muốn uprom thì phải tìm bản rom dành riêng cho G4 chưa unlock nhé. Chúc thành công! :)

kimcuongtu1978

Có pros nào có bản Rom chính thức dành cho chip G4 không. Cho mình xin cái link để down về up thử cái. Đó là cứu cánh cuối cùng của mình đó. Cám ơn trước nhé!

Status
Không mở trả lời sau này.