• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

UPROM CHO DÒNG HTC WIZARD - WM5.0 (Old 1)

Status
Không mở trả lời sau này.

lazzy

Máy SPV M3000 up rom xong đắp chiếu luôn huhu giúp khẩn cấp với

Máy là orange SPV M3000 tiếng Pháp hôm qua vì kg tìm hiểu mình up rom từ trang http://www.planete-htc.com/index.php?mod=telechargements&ac=fichier&id=16 .
Mình chưa chạy unlock
Xong xuôi hết trơn rùi thì nó chỉ hiện cái màn hình orange thui kg chạy gì nữa (mình để hình đính kèm) mình chỉ còn có thể ngắt pin ra sau đó giữ nút camera rùi bật lên thì nó vào bootloader thui. Mình tải cả đống ROM về
http://img.orange.ch/static/Content...odigy_21618_2161108_010410_OR_CH_FRE_Ship.exe
http://t005.tgv.net/9100_RUU_Prodigy_1010708_108_Dangaard_FRA_SHIP.exe
http://www.pocketinfo.nl/downloads/RUU_Prodigy_2180103_21801103_OR_NL_DUT_Ship.exe
và QT_FR_9100_2170706_21707106_20710_180406.exe
về nhưng lúc cài thì đến cuối cùng nó báo máy mình kg đúng model vì rom là Winzard còn bản rom up lên là Prodigy nên kg tương thích.
Bây giờ mình nghĩ là mình còn nước tải bản gốc của máy thôi kg biết bạn nào có thì cho mình xin.

datvt

Mình down bản Radio Radio 2.61 Utxd đã up lên,nhưng chạy vào xong thì không nhận,mình lại phải chạy lại bản Radio 01.12.10 hu hu hu,bản này hình như sóng hơi bị kém,giúp mình với

Utxd

Mình down bản Radio Radio 2.61 Utxd đã up lên,nhưng chạy vào xong thì không nhận,mình lại phải chạy lại bản Radio 01.12.10 hu hu hu,bản này hình như sóng hơi bị kém,giúp mình với

Radio đó mình up đâu có vấn đề gì đâu :-??

Riêng dòng Wizard mình thấy Radio 2.25.11 là dùng ổn nhất, các bản sau như 2.47 hay 2.61 đều không có gì nổi trội, thậm chí sóng còn yếu hơn nữa :D

HamiNguyen

Không phải đâu mình từng bị như bro,tìm cái rom CUSTOM nào có IPL và SPL sẵn là 2.xx thì mới up radio 2.xx được :)

datvt

Hự,giúp tớ thì giúp cho chót hix hix,cho tớ cái link chứ nói thế tớ biết tìm đâu giờ :((

thanh1923

super rom các cao thủ xin chỉ giáo

hom qua mới đem con O2 Minis ra tiệm up super Rom hết 100 nghìn nhưng chỉ thấy mỗi màn hình BOt máy là mới còn chẳng có gì khác với rom cũ cả không biết tại sao nhỉ, chip củ em là G3, tiện đây cho em hỏi khi up super rom mình có cài them phần mềm cho chip Omap có sao không , nghe nói bản super rom này kgong cần over lock, các cao thủ xin chỉ giáo

Utxd

hom qua mới đem con O2 Minis ra tiệm up super Rom hết 100 nghìn nhưng chỉ thấy mỗi màn hình BOt máy là mới còn chẳng có gì khác với rom cũ cả không biết tại sao nhỉ, chip củ em là G3, tiện đây cho em hỏi khi up super rom mình có cài them phần mềm cho chip Omap có sao không , nghe nói bản super rom này kgong cần over lock, các cao thủ xin chỉ giáo

Chà uprom mà những 100.000 cơ à :D, uprom cho Wizard là rất dễ mà, chưa thấy ai nói bị die do uprom cả sao không nghiên cứu trong diễn đàn rồi tự up ?

Về SuperRom (WM5 - AKU 2.3) chạy cũng khá mượt do đã overlock lên 260 MHz (mặc định là 195 MHz), về cài phần mềm thì thích gì cài đó thôi, phần mềm dành riêng cho chip OMAP thì không cần vì trong Rom đã có sẵn rồi.

Chúc vui vẽ với con Wizard của mình :D.

ignatigo

ai có file nk.nbf của super rom thì share cho tớ với, máy G4 locked nên ko thể up theo cách thông thường được.
Còn rom AKU 3.3 thì thế nào vậy bà con

buitruc

ai có file nk.nbf của super rom thì share cho tớ với, máy G4 locked nên ko thể up theo cách thông thường được.
Bạn vào đây nhe http://fenix.metronet.cz/johnny/web/?page=Superrom1.1 sau đó bạn chọn Celoanglická ROM (pro XDA-developers.com)
download ppctuning.org_Superrom_1.1WWE.exe
để download về nhe sau đó giải nén ra là có cái như bạn muốn chúc vui nhe

ignatigo

mình có file đó rồi, nó là file exe mà đâu có giải nén được, chạy luôn thì nó sẽ vào thằng phần up luôn

Utxd

mình có file đó rồi, nó là file exe mà đâu có giải nén được, chạy luôn thì nó sẽ vào thằng phần up luôn

Đa số các file Rom có dạng EXE chính là file nén tự bung, nếu PC có cài winrar thì nhấn chuột phải vào tập tin chọn "Extract here ..." để giải nén nó. Trường hợp không xuất hiện "Extract here ..." trong menu thì cứ chạy nó đợi cho nó giải nén xong thì vào thư mục C:\Documents and Settings\username\Local Settings\Temp để tìm thư mục có file NK.NBF nhé.

cunconlonton

em mới được cho 1 con T-mobile mang từ USA về nhưng không nhận được SIM.Nghe nói hàng cua My không thể unlock SIM được .Các bác chỉ em với

MiNhon

Máy của mình là
IPL 1.05
SPL 1.05
GSM 01.12.10
OS 10.1.0.811

Vậy là chip G3 hay G4 vậy các bác.
Cho em xin đường link down thử qua Aku 3.3 với.Bản này là ổn định nhất phải ko ạ?
bro đã xài bản WM06 crossbow đấy à :D OS 10.1..... dựa vào IPLvaf SPL đều là 1.0...nên con bạn là G3 rồi vì G4 mình nhớ nó đầu là 2.x.001 (nhớ ko rõ nữa :D )
Link down AKU 3.3 thì theo link của buitruc đó bạn
Aku thì thuộc dòng Rom WM05 nên nó ổn định hơn WM06 nếu bạn muốn ổn định :D
CHeer

Chỉnh sửa cuối:

RClub

Bạn không cần làm gì vì có Super ROM cho G4(cid locked) đấy
Xem ở đây
http://fenix.metronet.cz/johnny/web/?page=1.1cid
Down ở đây
http://fenix.metronet.cz/johnny/download/ROM 1.1 CID-locked edition by ppctuning.org.exe

Bạn chỉ việc up bình thường như G3(click đúp lên file rom rồi tiếp)
Mình đang dùng bản này cho G4 trong khi đợi bản WM6 hoàn chỉnh

TỰ TẠO EXTENDROM CHO WIZARD

Xin hỏi bác Út là nếu không cần ExtROM(tức là xóa luôn ExtROM từ 1 bản rom nào đó, cần phần mềm nào cài sau) thì làm như thế nào?
Xỉn cảm ơn bác nhiều;)

Last edited by a moderator:

Utxd

Xin hỏi bác Út là nếu không cần ExtROM(tức là xóa luôn ExtROM từ 1 bản rom nào đó, cần phần mềm nào cài sau) thì làm như thế nào?
Xỉn cảm ơn bác nhiều;)

Muốn bỏ ExtRom thì chỉ có cách up ExtRom rổng vào tức là tạo 1 ExtRom mà không có chứa file nào hết, sau khi up ExtRom rổng vào rồi thì sau này uprom khác phải loại bỏ thành phần ExtRom ra khỏi file NK.NBF, cách loại bỏ xem trong chủ đề cook rom nhé.

axim51v

Quan trọng là độ ổn định và tốc độ chứ còn giao diện thì quan trọng gì, thay cái được ngay,hà hà hà
So với Molski.Biz thì rom nào ổn định hơn và nhanh hơn hả bạn?
Ve flash rom cid-locked (hay g4) thi cu dung shelltool la ok het :D

RClub

Thực tình thì mình chưa dùng Molski bao giờ nên mình không thể đánh giá được. Đọc qua tham khảo bên handheld thì đánh giá là khoảng Molski 30/70 Super rom

axim51v

Thực tình thì mình chưa dùng Molski bao giờ nên mình không thể đánh giá được. Đọc qua tham khảo bên handheld thì đánh giá là khoảng Molski 30/70 Super rom
Vậy a, thế thì mình dùng super rom vậy, nhwng version WM của super rom (14955.2.3.1) có vẻ cũ hơn Molski. Với lại trong contact mình không thể nào tra contact trong sim. Bạn nào biết cách chữa ko?

Status
Không mở trả lời sau này.