• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

UPROM CHO DÒNG HTC WIZARD - WM5.0 (Old 1)

Status
Không mở trả lời sau này.

nugift

Active Member
E thấy bác utxd có vẻ rất thích xài rom 2.26 của T-Mobile phải k? Cũng n6n công nhận là vế tổng thể thì nó ổn nhất trong tât cả các rom original. Nhưng em thấy rom đã cook mà e giới thiệu ở trên chạy mượt lắm. bác dùng thử xem.

To automn06: hôm nọ trước khi up rom cook mà e đã giới thiệu cho bác, em dùng rom cook lại của Molski, cái image của nó xấu quá chừng. Giớ đây muốn bỏ đi mà chắng được, Mỗi khi SR thì phải nhắm mắt để khỏi phải nhìn thấy nó. :(

A

autumn06

Guest
Mình đã up lên bản ROM bác intro òi, khá ổn, khoái phần Install Ext ROM của nó,khá hay, được tùy biến.
hì hì, mình chỉ bác mẹo này nha, theo mình thì chỉ số IPL và SPL ko quan trọng cho lắm nên bác cứ up lùi về bản ROM 2.21 zin của 02, thì Boot Image sẽ là hình 02, sau đó up lên bản 2.26 của bác thì nó sẽ giữ nguyên image 02, ROM vẫn lên 2.26 đàng hoàng, còn IPL/SPL vẫn là 2.21 nhưng 2 cái nớ ko quan trọng lắm, thử đi nhé, mình đã xài chiêu đó^^khỏi phải change image lôi thôi rắc rối

nugift

Active Member
Cảm ơn bác, thật ra chiêu này e cũng đã nghĩ đến rồi. Nhưng e đang tò mò muốn thử đổi bootimage mà tom_codon đã hướng dẫn. Đã dùng PPC thì phải vọc cho đã, mặc dù vẫn biết giữa chuyện vọc và phá hoại PPC thậ mong manh! :)

Utxd

Cảm ơn bác, thật ra chiêu này e cũng đã nghĩ đến rồi. Nhưng e đang tò mò muốn thử đổi bootimage mà tom_codon đã hướng dẫn. Đã dùng PPC thì phải vọc cho đã, mặc dù vẫn biết giữa chuyện vọc và phá hoại PPC thậ mong manh! :)

nugift vẫn chưa tạo được boot images nữa à :D

Mình theo hướng dẫn đâu thấy gặp vấn đề gì khó lắm đâu :-??

A

autumn06

Guest
Chết rồi, vọc máy ông anh, chỉnh cái Registry Wizard gì đó giờ khởi động lên màu trắng xóa hết rồi, đứng im luôn, ko vào WM luôn^^giờ sao đây bác ơi....hic hic....ko vào WM được sao vào Boot Loader để up ROM lại được đây, chết em òi

Utxd

Chết rồi, vọc máy ông anh, chỉnh cái Registry Wizard gì đó giờ khởi động lên màu trắng xóa hết rồi, đứng im luôn, ko vào WM luôn^^giờ sao đây bác ơi....hic hic....ko vào WM được sao vào Boot Loader để up ROM lại được đây, chết em òi

Chỉnh sửa Registry sao lại không vào được WM ? vì khi hệ điều hành hoạt động nó mới nạp Registry mà :-??

HR lại thử xem, không được thì chạy tool uprom luôn xem sao, tốt nhất lấy rom origin của máy up vào. Chúc may mắn :D

A

autumn06

Guest
chời, hic hic, ko phải registry thường, cái tool Wizard Registry trong cái rom 2.26 bác nugift giới thiệu...hix hix...ko vào Win được luôn
Giờ muốn vào Boot Loader thì phải làm sao?
Muốn HR thì bấm sao đây bác? Em bấm đồng thời Comm và nút thu âm rùi chọt theo đúng sách chỉ mà cũng ko được, làm trên máy em cũng ko được luôn, thế HR thì bấm sao đây?

nó đứng ở màn hình trắng luôn, ko vào màn hình WM05, chạy tool Up ROM thì báo là chưa cắm cáp USB, ko vào được Boot Loader luôn, bác utxd ơi, cứu em.........

Chú ý viết 1 bài nha bạn, dùng chức năng Edit đó, đừng post thành 2 bài nhìn rối mắt chẳng biết ai để giúp :D
AnhTu

Last edited by a moderator:

Utxd

Không HR được, lạ nhỉ. Nhấn hai nút bên hông phía trên chọt vào lỗ Reset, 1 màn hình trắng đen hiện ra thì nhấn nút gọi, sao lại không được nhỉ :-?

Kiểm tra lại xem pin còn đầy không ? Đang có 2 máy thì quá dễ rồi :D

Lấy Rom nguyên gốc của nó Up vào (máy O2 thì lấy Rom O2, máy T-Mobile thì lấy Rom của T-Mobile, ...). Không được nữa mình cũng potay, chưa gặp tình huống vậy bao giờ ;)

A

autumn06

Guest
hì hì, HR được òi, thanks bác nhiều, ko hiểu sao nãy giờ cũng làm y như vậy mà nó ko được, giờ thì lại được....hix hix. Từ nay ko đụng vào Registry Wizard nữa^^

A

autumn06

Guest
Về lỗi bàn phím, sao máy của Đức up ROM WWE sửa lỗi theo cách man Huu Tien chỉ thì ok còn máy UK up ROM WWE sửa lỗi thì ko được...hix hix
Dùng tool bác utxd cấp link lại bên page 4 đã unhide được Ext ROM, cái này tiện hơn cách kia nhiều^^hy vọng sớm vọc ra được con ROM 2.26 cooked by Autumn^^

Last edited by a moderator:

ktp

Mình trước đây sử dụng Rom T-Mobile 2.26, nhưng Bluetooth có vấn đề, gửi thì được mà nhận thì không được. Mình tưởng máy bị hỏng, Up lại 2 lần mà vẫn thế. Sau mình Up T-Mobile 2.17 thì Bluetooth lại được. Nhưng up thằng này máy mình lại không hiện Contact của sim. Bác nào biết bệnh xin chỉ giáo! Thanks nhiều...

A

autumn06

Guest
Do bạn config hay vấn đề ở chỗ máy gửi thôi chứ 2.26 hoạt động bình thường, mình ko bị lỗi như trên.
Muốn hiện Contact SIM thì vào Options trong phần Contact.

ktp

Không hẳn thế, máy kia vẫn gửi bình thường được cho các máy khác. vào Options cũng không chỉnh được bạn ạ. Như thế mình mới phải làm phiền các bạn chứ!

A

autumn06

Guest
Tốt nhất bác nên up lên ROM 2.26 của Cingular của bác nugift đăng trên kia kìa, xài khá ok, có phần Registry Wizard, thay đổi những giá trị ẩn của máy, có tùy chọn Hide or Unhide Sim Contacts. Nhưng đừng vọc trong cái REG đó nhiều vì dễ bị đơ lắm^^

ktp

Okie, mình đã có sẵn bản Rom mà bác nói. Mình sẽ up thử. Cám ơn bác nhiều! Tại mình dùng máy của T-Mobile nên vẫn thích sử dụng bản Rom của T-Mobile.

nugift

Active Member
Bản rom mới của cingular được cook trên 2.26 của T-mobile, nên bác ktp cứ vô tư up đi. Bootimage thì cũng vẫn là của T-Mobile mà thôi, không khác gì đâu. Chạy ổn định lắm!

A

autumn06

Guest
Xí, ai bảo là image cũng của T-Mobile. ROM này nó ko có phần IPL/SPL và Boot Image ko thay đổi, nên image sẽ là image của bản ROM đang xài hiện tại. Dở 1 chỗ là mấy cái source như CF2, Flash lại add luôn vào, chiếm dung lượng của ext ROM

Utxd

Xí, ai bảo là image cũng của T-Mobile. ROM này nó ko có phần IPL/SPL và Boot Image ko thay đổi, nên image sẽ là image của bản ROM đang xài hiện tại. Dở 1 chỗ là mấy cái source như CF2, Flash lại add luôn vào, chiếm dung lượng của ext ROM

CF2 cũng rất cần mà, nếu không thích thì đổi ext. rom khác, đâu khó :D

Chả hiểu nó nhét gì trong Rom mà bộ nhớ Storage và Program còn ít quá, không dám cài gì thêm vào main hết :(

A

autumn06

Guest
đâu, biết là cần nhưng thà nó add luôn cái đã cài sẵn, chứ phải setup vào main mà còn chiếm thêm 2 MB cái source cài CF thì quá phí ext ROM

A

autumn06

Guest
Hic, dùng cái tool Unhide EXT ROM đối với ROM 2.24 Mobiz mình đưa ở trên thì thấy Ext ROM chỉ có 2.47 MB, chứa toàn mấy file vá lỗi gì gì đâu ko, trống tới 7MB, trong khi HR xong thì nó có sẵn luôn 1 mớ softs và games luôn. Ko hiểu nó giấu ở đâu đây nhỉ, ai biết chỉ giúp.

Status
Không mở trả lời sau này.