• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

UPROM CHO DÒNG HTC WIZARD - WM5.0 (Old 1)

Status
Không mở trả lời sau này.

nlg

Theo kinh ngiệm của mình thì sync bao nhiêu lần thì cũng không trùng bởi vì PPC chỉ cập nhật những thay đổi mà thôi.

Tuy nhiên muồn cài contact từ Outlook thì phải chọn như sau: Microsoft Active Sync--> Tools--> Options--> đánh dấu vào ô contacts trong phần Windows PC.

gauxam

Các bác giúp em tí, em xài Cingular 8125 rom FARIA-HTC-WIZARD -3.2-RC112M.exe, em nghe nói có bản rom y chang bản này nhưng là 8M chứ không phải 12M, chạy ổn định hơn, bác nào có cho em xin với, các link trên net down về toàn bị corrupt. Đa tạ các bác :D

Utxd

Các bác giúp em tí, em xài Cingular 8125 rom FARIA-HTC-WIZARD -3.2-RC112M.exe, em nghe nói có bản rom y chang bản này nhưng là 8M chứ không phải 12M, chạy ổn định hơn, bác nào có cho em xin với, các link trên net down về toàn bị corrupt. Đa tạ các bác :D

Chắc bạn đang nói Rom này. Một lời khuyên cho bạn là các Rom AKU 3.2 cho Wizard chưa Rom nào xài ổn định hết, thường xuyên bị treo đó. Các bản này hiện nay vẫn còn đang trong giai đoạn test trên Wiki

vyetdh

Cho mình hỏi về radio_rom?

Mình đã uprom MiniS bằng bản Shogun_A_La_Carte_Cingular_WWE_2 xong. Nhưng k tìm được bản radio_rom nào tương thích nên chưa up radio_rom được. Cài thử máy bản nhưng đều không thành công. Bác nào biết bản radio_rom nào phù hợp chỉ dẫn cho em nhé. Thanks!

Utxd

Mình đã uprom MiniS bằng bản Shogun_A_La_Carte_Cingular_WWE_2 xong. Nhưng k tìm được bản radio_rom nào tương thích nên chưa up radio_rom được. Cài thử máy bản nhưng đều không thành công. Bác nào biết bản radio_rom nào phù hợp chỉ dẫn cho em nhé. Thanks!

Mình chưa thấy Rom nào cho con Wizard mà không tích hợp sẵn Radio hết vyetdh:D. Sau khi Uprom thấy có sóng không ? nếu có tức là đã có Radio rồi. Nếu muốn Radio mới thì xem lại các trang trước để lấy Radio mới về Up như Uprom vậy.

vyetdh

Sau khi Uprom xong, máy không hề có sóng bác utxd ạ. Khi SR, dòng thông báo ver radio k thấy gì cả. Mình đã vào ftp.xda-developers.com down mấy bản radio (hình như có cả mấy bản như các bác đã hướng dẫn) up vào nhưng máy vẫn không có sóng. Cuối cùng mình up bản radio RADIO_ROM_Wizard_GSM_11210 thì khắc phục được nhưng bản này cũ quá rồi phải không bác. Sau khi cài bản radio này xong, máy có sóng, mình thử up lên các phiên bản lúc đầu nhưng máy lại mất sóng nên mình lại phải làm lại :) . Liệu có phải mình unlock chưa thành công k vì khi unlock bằng Lokiwiz03 mình k phải đánh U (để chọn mục Unlock) và k thấy xuất hiện file unlock.bin. Bác giúp mình với. Thanks alot!

PhamQuang

Manager
Sau khi Uprom xong, máy không hề có sóng bác utxd ạ. Khi SR, dòng thông báo ver radio k thấy gì cả. Mình đã vào ftp.xda-developers.com down mấy bản radio (hình như có cả mấy bản như các bác đã hướng dẫn) up vào nhưng máy vẫn không có sóng. Cuối cùng mình up bản radio RADIO_ROM_Wizard_GSM_11210 thì khắc phục được nhưng bản này cũ quá rồi phải không bác. Sau khi cài bản radio này xong, máy có sóng, mình thử up lên các phiên bản lúc đầu nhưng máy lại mất sóng nên mình lại phải làm lại :) . Liệu có phải mình unlock chưa thành công k vì khi unlock bằng Lokiwiz03 mình k phải đánh U (để chọn mục Unlock) và k thấy xuất hiện file unlock.bin. Bác giúp mình với. Thanks alot!

Bạn cần kiểm tra kỹ lại các bước Unlock nhé. Nguyên nhân có lẽ do chưa Unlock SIM đấy. Không phải không có sóng mà do bị Lock SIM nên chức năng sóng không làm việc.
Nên dùng Tool trên mà Unlock SIM trước đã.

vyetdh

Cám ơn bác. Em sẽ thực hiện lại xem kết quả thế nào. Mong được tiếp tục chỉ dẫn của các bác. :)

vyetdh

Mình đã thực hiện lại với Lokiwiz03 thì kết quả vẫn vậy. Thực hiện với aWizard-V1_3beta2 thì có thấy báo là đã Unlock nhưng Uprom thì kết quả vẫn k thấy có sóng. Up các bản radio khác đều k được trừ bản RADIO_ROM_Wizard_GSM_11210 :( . Các bác giúp mình với!!! Thx!

Utxd

Mình đã thực hiện lại với Lokiwiz03 thì kết quả vẫn vậy. Thực hiện với aWizard-V1_3beta2 thì có thấy báo là đã Unlock nhưng Uprom thì kết quả vẫn k thấy có sóng. Up các bản radio khác đều k được trừ bản RADIO_ROM_Wizard_GSM_11210 :( . Các bác giúp mình với!!! Thx!

Theo như bạn nói thì bạn đi Unlock CID rồi UpRom mà không Unlock SIM :-?? Sau khi Uprom xong thì thực hiện bước Unlock Sim đi nhé.

vyetdh

Mình thực hiện lần đầu nên k biết phải Unlock sim nữa :) . Theo hướng dẫn của bác, mình đã đi tìm Tool và hướng dẫn Unlock sim cho HTC WIZARD nhưng k tìm thấy. Bác cho mình xin Tool và hướng dẫn mình thực hiện nhé. Thanks alot! :)

vyetdh

Bác utxd hướng dẫn mình cách unlock sim cho O2 MiniS với! Mình đã tìm trên PV rồi nhưng k tìm được! :)

Utxd

Bác utxd hướng dẫn mình cách unlock sim cho O2 MiniS với! Mình đã tìm trên PV rồi nhưng k tìm được! :)

Unlock Sim dễ lắm mà, sao lại chưa làm được nhỉ :-??

Chạy tool Lokiwiz, rồi nhấn U (Unlock) thôi mà :D

minhcatbui

UNCLOC sim cho dòng máy này rất dễ nếu bạn không có file để uncloc thì cứ cho mình địa chỉ mail mình sẻ gửi bản "Lokiwiz03.rar" cho bạn địa chỉ mail của mình là "hung_lam54@yahoo.com

A

autumn06

Guest
chịu khó xem lại hết topic từ trang đầu đi bác. Lokiwiz lên google gõ cũng có link down đó. dòng Wizard up ROM chỉ vướng chỗ unlock CID thôi, chứ ko có rắc rối vụ nâng hạ Storage như mấy dòng kia^^good luck bác

oceanblue

Hai bác Pham Quang và utxd ( sorry bác vì chưa biết tên) :D, cho em hỏi nếu chẳng may up nhầm rom thì có cứu lại đc ko , muốn cứu thì trước khi tiến hành cần phải làm gì .
cụ thể là PALM PM200 G4 Wizard G4 chipset up nhầm rom ,khởi động lên logo rồi tắt
cảm ơn hai bác

Utxd

Hai bác Pham Quang và utxd ( sorry bác vì chưa biết tên) :D, cho em hỏi nếu chẳng may up nhầm rom thì có cứu lại đc ko , muốn cứu thì trước khi tiến hành cần phải làm gì .
cụ thể là PALM PM200 G4 Wizard G4 chipset up nhầm rom ,khởi động lên logo rồi tắt
cảm ơn hai bác

Chưa hiểu câu hỏi của oceanblue :-??

PALM PM200 là con gì vậy ? là PALM hay PPC ? Nếu là Palm thì qua Box dành riêng cho Palm. Hay là nhầm với T-Mobile MDA Compact II, nó là dòng Charmer chứ không phải Wizard đâu nhé.

Up nhầm Rom nhưng mà Up nhầm Rom của con nào :-/. Cho thêm tí thông tin nữa nhe oceanblue.

Utxd

1st Edition of Molski's 3.0.0.0 AKU3.2 Rom​

Đây là Rom đầu tiên của Molski dựa trên AKU 3.2, vừa up và đang test thử nhận xét sơ bộ: tốc độ nhanh, ổn định hơn các bản dựa trên AKU 3.2 trước đây, vẫn đang test sẽ review thêm sau.

Thông tin về Rom xem tại đây.

Vài hình ảnh về Rom (vừa up, chưa cài thêm phần mềm):

Có hai bản Rom dành cho G3 (đã unlock CID) và G4

Bản cho G3:

Bản cho G4:

Status
Không mở trả lời sau này.