• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

UPROM CHO DÒNG HTC WIZARD - WM5.0 (Old 1)

Status
Không mở trả lời sau này.

qwerty1

Máy em là O2minis G3, mua hàng xách tay nên không rõ nguồn gốc xuất xứ, Rom lúc đó hình như là 1... không nhớ nữa, em uprom 2 lần 1 lần bản Rom 2.21 của O2, và mới đây là bản AKU2.3 2.26 của Molski. 2 lần up đều ngon lành và sử dụng bình thường (do lúc đó chưa biết gì về CID nên không quan tâm lắm). Giờ có bản giờ Molski ra bản Rom 3.0 Muốn up mà không biết máy mình cần Unlock CID hay không hay chỉ cần up lên như 2 lần trước thôi.
Mong các bác chỉ giáo giúp.

Thanks

Utxd

Máy em là O2minis G3, mua hàng xách tay nên không rõ nguồn gốc xuất xứ, Rom lúc đó hình như là 1... không nhớ nữa, em uprom 2 lần 1 lần bản Rom 2.21 của O2, và mới đây là bản AKU2.3 2.26 của Molski. 2 lần up đều ngon lành và sử dụng bình thường (do lúc đó chưa biết gì về CID nên không quan tâm lắm). Giờ có bản giờ Molski ra bản Rom 3.0 Muốn up mà không biết máy mình cần Unlock CID hay không hay chỉ cần up lên như 2 lần trước thôi.
Mong các bác chỉ giáo giúp.

Thanks

Nếu đã Up thành công Rom AKU2.3 2.26 của Molski thì khả năng máy đã unlock CID rồi (trừ trường hợp bạn đã lấy Rom của G4 up vào thì chưa biết :D)

qwerty1

Không có đâu mình upRom G3 đàng hoàng mà. Thanks bạn nha, để up Bản 3.0 này thử xem sao.
Cho mình hỏi thêm, Bản rom Molski 2.26 chạy nhanh hơn, hình mượt hơn, nhưng không hiểu sao máy mình mấy cái chữ màu đen mà gần gần nhau, làm như nó bị dạ lên màu đỏ xung quanh hay sao đó, 2 bản Rom trước thì bình thường không có chuyện đó. Không biết có ai bị như mình không?

Utxd

Không có đâu mình upRom G3 đàng hoàng mà. Thanks bạn nha, để up Bản 3.0 này thử xem sao.
Cho mình hỏi thêm, Bản rom Molski 2.26 chạy nhanh hơn, hình mượt hơn, nhưng không hiểu sao máy mình mấy cái chữ màu đen mà gần gần nhau, làm như nó bị dạ lên màu đỏ xung quanh hay sao đó, 2 bản Rom trước thì bình thường không có chuyện đó. Không biết có ai bị như mình không?

Hiện tượng đó là do đã bật chức năng khử răng cưa đó, đẹp hơn thôi mà. Nếu không thích thì vào settings/System chạy Screen để tắt ClearType đi :D

vyetdh

1st Edition of Molski's 3.0.0.0 AKU3.2 Rom​

Đây là Rom đầu tiên của Molski dựa trên AKU 3.2, vừa up và đang test thử nhận xét sơ bộ: tốc độ nhanh, ổn định hơn các bản dựa trên AKU 3.2 trước đây, vẫn đang test sẽ review thêm sau.

Utxd cho mọi người biết thêm nhận xét về bản rom mới này nhé. Hic, mình đang loay hoay up bản rom 2.26 thì đã có bản rom mới rồi. Không biết bản mới này thế nào nhỉ? :)

kaizuki

các bácơi,cho em hỏi với ,em thấy trên trang 1 có đề là unlock ,vậy unlock ở đấy có nghĩa là khi unlock cho PPC rùi,thì PPC của em có thể dùng đựoc các loại SIM mà không bị hạn chế phải không ạ,hay là Unlock ở đấy chỉ là 1 buớc khởi đầu để Up Rom mà thôi :|
và trong khi unlock,nhỡ em làm sai cái gì ,thì có ảnh hửong gì tới PPC hay không :-?
em đang dùng con này....
http://wiki.xda-developers.com/index.php?pagename=T-Mobile MDA

Tom_codon

Super V.I.P
các bácơi,cho em hỏi với ,em thấy trên trang 1 có đề là unlock ,vậy unlock ở đấy có nghĩa là khi unlock cho PPC rùi,thì PPC của em có thể dùng đựoc các loại SIM mà không bị hạn chế phải không ạ,hay là Unlock ở đấy chỉ là 1 buớc khởi đầu để Up Rom mà thôi :|
và trong khi unlock,nhỡ em làm sai cái gì ,thì có ảnh hửong gì tới PPC hay không :-?
em đang dùng con này....
http://wiki.xda-developers.com/index.php?pagename=T-Mobile MDA

Có 2 loại Unlock đó là unlock Sim và unlock để Up rom.Nếu mà máy bạn dùng được tất cả các loại sim rồi thì đương nhiên là không phải Unlock Sim nữa rồi...!
Còn tools và cách Unlock để up Rom đã được đề cập rất nhiều ở trang đầu tiên của Topic rồi nha,bạn về lại trang đầu để tham khảo nha...!
Chúc vui...!

PhamQuang

Manager
Đúng là có hai loại Unlock phổ biến:

- Unlock SIM
- UnlockCID

* Unlock SIM là để bạn có thể sử dụng máy ở hầu hết các nơi bạn đến. Lý do một số nơi hoặc hãng chỉ cung cấp máy cùng với DV điện thoại của họ mà không muốn để bạn dùng DV hãng khác. Unlock SIM là để giải quyết sự giới hạn này.

* UnlockCID: Thường máy sản xuất được cài đặt ROM của nhà máy. Để bảo vệ HDH này có công cụ bảo vệ cho ROM này. Muốn phá hủy để Up ROM khác ta phải phá hủy sự ngăn cách này, đó là UnlockCID.

Ngoài ra với PPC còn có các khái niệm Unlock khác ví dụ như Unlock ExtendedROM chẳng hạn.... :D

who

hòi gấp

máy tôi là T mobile mini S.
rom : 1.5.4.2
radio : 4.0.13.23
các bác cho tôi hỏi đây là bản rom mới nhất chưa???

Utxd

máy tôi là T mobile mini S.
rom : 1.5.4.2
radio : 4.0.13.23
các bác cho tôi hỏi đây là bản rom mới nhất chưa???

Con này thuộc Wizard, bạn vào chủ đề UpRom cho dòng Wizard để xem nhé cách UpRom và link tải Rom mới nhé, Rom của bạn lâu lắm rồi, còn Radio bạn có nhầm không ? sao thông số lạ quá.

Close và move vào đúng chủ đề sau vài giờ.

linhldv

không biết thế này có phải là lỗi rom không nhỉ

thằng đệ của em dùng minis nhưng mà cái đèn flash của nó chỉ sáng mờ mờ, mức độ sáng giống như là ko có vậy. em cũng ko có kinh nghiệm về minis lắm, mong các bác chỉ giáo cho là thế này là do lỗi rom hay là do phần cứng. em mới tải rom mới nhất trong my-xda up rom cho nó xong mà vẫn như thế. là sao thế nhỉ, mấy bác minis khác có bị như thế này ko

kaizuki

* Unlock SIM là để bạn có thể sử dụng máy ở hầu hết các nơi bạn đến. Lý do một số nơi hoặc hãng chỉ cung cấp máy cùng với DV điện thoại của họ mà không muốn để bạn dùng DV hãng khác. Unlock SIM là để giải quyết sự giới hạn này.

vậy các bác có thể chỉ cho em cách Unlock SIM không ạ..., vì PPC của em nó bị hạn chế,chỉ sử dụng đựoc 1 loại SIM mà thôi (D1)
em đang ở germany ...,và sài còn MDA VArio
mong các bác giúp em,em đang cần gắp lắm ^_^ ,em cảm ơn các bác nhiều

Utxd

thằng đệ của em dùng minis nhưng mà cái đèn flash của nó chỉ sáng mờ mờ, mức độ sáng giống như là ko có vậy. em cũng ko có kinh nghiệm về minis lắm, mong các bác chỉ giáo cho là thế này là do lỗi rom hay là do phần cứng. em mới tải rom mới nhất trong my-xda up rom cho nó xong mà vẫn như thế. là sao thế nhỉ, mấy bác minis khác có bị như thế này ko

Mình nghĩ bị lỗi phần cứng chứ không phải phần mềm rồi :(

vậy các bác có thể chỉ cho em cách Unlock SIM không ạ..., vì PPC của em nó bị hạn chế,chỉ sử dụng đựoc 1 loại SIM mà thôi (D1)
em đang ở germany ...,và sài còn MDA VArio
mong các bác giúp em,em đang cần gắp lắm ^_^ ,em cảm ơn các bác nhiều

Sync máy với PC, chạy aWizard_v1.3beta2 rồi nhấn U (Unlock) là xong.

kaizuki

Sync máy với PC, chạy aWizard_v1.3beta2 rồi nhấn U (Unlock) là xong.
bác có thể hứong dẫn cụ thể thêm không ạ, vì bác nói thế,em vẫn chưa hiểu lằm :(

Last edited by a moderator:

Utxd

bác có thể hứong dẫn cụ thể thêm không ạ, vì bác nói thế,em vẫn chưa hiểu lằm :(

Thế mà cũng chưa hiểu :D

Xem lại hướng dẫn ở trang 1 nhé

Chỉnh sửa cuối:

Taki7610

Unlock_GSM
Máy em bị tình trạng "Dât crashes.Please contact your sẻvice center" khi gắn SIM vào..em cung hiểu hình như nó bị "nặng" lám..UTXD có cách nào khắc phục được không..xin chỉ giúp mình..cảm ơn bạn:)

Utxd

Máy em bị tình trạng "Dât crashes.Please contact your sẻvice center" khi gắn SIM vào..em cung hiểu hình như nó bị "nặng" lám..UTXD có cách nào khắc phục được không..xin chỉ giúp mình..cảm ơn bạn:)

Do chưa Unlock Sim thôi, theo hướng dẫn ở trên để Unlock nhé

kaizuki

to bác utxd :
em đã đùng winrar giải nén, cắm PPC vào PC
và chạy file aWizard.cmd
rồi click U và Enter ...,
nhưng sao em chẳng thấy chuyện gì sẩy ra vậy bác ,em cho SIM khác vvào máy thì nó vẫn bảo là cần phải cho cái số để giải mã SIM :(

Utxd

to bác utxd :
em đã đùng winrar giải nén, cắm PPC vào PC
và chạy file aWizard.cmd
rồi click U và Enter ...,
nhưng sao em chẳng thấy chuyện gì sẩy ra vậy bác ,em cho SIM khác vvào máy thì nó vẫn bảo là cần phải cho cái số để giải mã SIM :(

Bạn quay lại trang 1 load Lokiwiz03 về rồi chép 2 file EnableRapi.cabCert_SPCS.cab vào Wizard, lần lượt chạy 2 file đó. Sau đó chạy Lokiwiz.Bat rồi nhấn U lại nhé

vyetdh

utxd cho mình hỏi là sau khi mình thực hiện Unlock sim thấy trong kết quả hàng chữ nói key để unlock sim cho máy của mình là: C3 + một chuỗi ký tự khác (k đọc được) thì key unlock sim có phải là C3 k?

Status
Không mở trả lời sau này.