• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

UPROM CHO MOTOROLLA MPx200 & MPx220

hells

con MPx100 của em pin nhanh het liệu có cách gì khắc phục được không các bác .Liệu có thay thế bằng pin khác co dung lượng lớn hơn có được ko ?

skullz

Sao ROM mà lại cài lên thẻ SD nhỉ, nghe thấy vô lí thế nào ấy T_T Có lẽ là cơ cấu của Smart phone khác PPC chăng :|

MiNhon

cái đấy thì fai hỏi các nhà developer thôi chứ anh em cũng chịu :d Nhưng đợi 1 thời gian nữa chắc sẽ có rom 05 cho MPX220 thôi mà bro (mình nghe ngóng thấy vậy )
Cheer

212

Cài lên SD rồi thì khi còn khoảng 30 % PIn là bị kêu loạn lên rồi , bình thường vẫn cha cố đươc , nhưng nếu Win cài trên SD thì máy tắt nhanh hơn. Tại không đủ điện để đọc thẻ nữa, lần đầu tiên tưởng hỏng , sau mới biết.
Pin bình thường dùng được 2 ngày , nghe gọi bình thường.
Máy sau khi Up ROM chạy khá tốt, ít khi treo , trừ khi nghịch loạn lên !!

donla

Bác nào mà xài MPx 200 nếu up lên Win 2005 mà mau hết pin thì cách khắc phục duy nhất là xem lại thẻ nhớ của mình, nếu được mua cái thẻ Micro SD bỏ vô bảm đảm tiết kiệm pin cực kì..hehe

lpsvn

MPX 220 mà up lên WM5 thì chạy có chậm không vậy bạn?Có ai thử chưa? Tui có tool,ROM đầy đủ mà chưa dám up nè.Tiện thể cho hỏi là up lên rồi có xuống được không ?

hells

cay quá các bác ơi con Mpx100 của em cứ khởi động hiện lên chữ Window Mobile là tắt ngay .help me ....

Nano

Em đang dùng mpx220 , thấy giao diện 2005 mà thèm quá , đã có rom 2005 cho nó chưa hả các bác

nthoa87

sao em vào down Motorola Mobile Upgrade Wizard v1.8.5 : ma không được nhỉ.nó báo là bạn không co quyền... :(
làm sa dể down về dược nhỉ.anh em giup mình với
nthoa87@yahoo.com

picas

Ha...ha.... :)) :))

Quên không nói với bạn là:
- Không chỉ Reg. Nick
- Khi hỏi user và pass. bạn hãy nhập như sau:
User: smartocool
Pass.: 3523

Nó thay đổi hàng tháng và viết bằng tiếng Nga để tránh người khác tải mà. :D

Up ROM cho máy của bạn cũng không phức tạp đâu, để mai mình đưa Tool lên cho bạn thử nhé. Có ROM + Tool là yên tâm mà Up thôi. :D
:-??
Uôi!!!
Bác Phạm Quang đâu rồi? Bác cho em xin cái pass để download tử smarto.ru đi. Em mò mẫm một hồi trong mớ tiếng Nga mới đăng ký đc nhưng đến lúc quan trọng nhất thì lại kô có pass. Thanks bác nhìu!!!
:-??

RungHoang

Up rom bi báo mhuw thế này là sao:
Bad New!!Upgrading Motrola MPx200 has failed
Please re-upgrade the mo9bile ỏ contact the Service Provider

Ai biết giúp với Ko có máy dùng rồi Thank trước nha

giacatlong

Bác nào làm ơn sent cho em cái tool đc kô,em chưa phải là download member nên kô download đc.Mail là:langtuteen87@yahoo.com.vn.Thanhk!

nthoa87

"cắm USB cable vào để install driver cho flash cable"
làm sao để intall cái này hả mấy anh ơi
help me.sao không ai trả lời cả vậy.nếu ai up lấy tiền cũng được .up hoai không được chán quá

Last edited by a moderator:

shinichi01

cài tool vào chạy tới bước thứ 3 ,tắt máy điện thoại ,bấm giữ phím trái đợi khoảng 5s là nhận driver,nếu kô nhận thì rút cable ra làm lại 2 3 lần là được nhớ 1 tắt máy 2 nhấn giữ phím trái trước 3 cắm cable vào và đợi

apollon

Muốn down smarto.ru bạn cần username: apollon, pass: 348488.
các bác down nhanh không là acount của em die đó.

cài tool vào chạy tới bước thứ 3 ,tắt máy điện thoại ,bấm giữ phím trái đợi khoảng 5s là nhận driver,nếu kô nhận thì rút cable ra làm lại 2 3 lần là được nhớ 1 tắt máy 2 nhấn giữ phím trái trước 3 cắm cable vào và đợi

Nếu làm cách đo mà không được bác cài bộ cable-conection for Moto vào PC, đảm bảo nhanh và bất chấp thằng Motorola nào có thẻ. OK

nthoa87

cảm ơn minh up được rồi nhưng sao rom 1.53 toàn tiếng tàu vậy nhỉ.co cách nào chỉng sang tiến anh được không vậy bạn.
mà sao ở mấy trang web ở pháp và trung quốc có rom wm5 cho mpx220 rồi mà nhỉ .còn có up hình lên nữa va nó nhận được thẻ 2G ma sao ở mấy trang việt nam không thấy nhỉ

hinh nhu die rồi a ban apollon ơi.minh nhập vào mà không down được

shinichi01

cable-conection for Moto ??

[0.109]Env: 130000 Mod: 0 Msg:
[0.125]Env: 130000 Mod: 3 Msg:0,0
[0.219]Env: 10000 Mod: 0 Msg:Image File: C:\UNG DUNG MS SMARTPHONE\uproom mpx 220\mpx200_2005img\part1.img
[13.781]Env: 10000 Mod: 0 Msg:Total Time : 0.000000 Seconds
[13.844]Env: 130000 Mod: 3 Msg:0,2
[13.891]Env: 10000 Mod: 0 Msg:Error Cause : DEVICE_NOT_CONFIGURE !!!
[13.891]Env: 130000 Mod: 2 Msg:DL Fail, 0x4000
flash mpx200 tới bước 6 bị lỗi như trên mặc dù máy tính đã nhận modem????

làm được rồi có lẻ do lỗi win bỏ vào máy khác thì ok

http://www.vyxproduct.com:80//mototrola//mpX200//WM 2002 - 2003 inst//wm2003//mpx200_wm2003.rar
DÙNG LINK NÀY BẢO ĐẢM OK CÓ HƯỚNG DẪN LUÔN