• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

UPROM WM6.0 CHO HTC WIZARD (OLD1)

Status
Không mở trả lời sau này.

Aivanhoknight

Phát hiện được lỗi đầu tiên: Rom không có camera :p

Đúng là không có camera. Vả lại không syns được với PC vì yêu cầu MS 4.5. Em vào trang web của MS mà không down được. Bác nào có up lên cho anh em dùng với!
Cảm nhận bước đầu đúng là tốc độ khá hơn thật.

PhamQuang

Manager
G4 kô up được ngay từ bước đầu tiên, Rom Update Utility báo là Invail Update tool, kô up được, rom này có cần chế biến lại gì kô các bác, mong có sự trả lời nhanh nhanh...

Thành thật xin lỗi bạn vì thông tin nhầm của mình, vì không dùng dòng này chỉ tham khảo qua các trang nước ngoài.

Hôm nay vừa vào WiKi đọc kỹ lại mới thấy là ROM WM6.0 này có thể Up sử dụng cho G4 với điều kiện đã được Unlocked CID.

Vấn đề còn lại là muốn có ROM mới này không có cách nào khác là bạn phải tìm cách UnlockCID máy của mình thôi.

psthanh

em ko load được rom. vô trang đó ko được chán wé. ko có camera luôn hả mấy bác?? bản AKU 3.3 có hơn 3.2 ko a? kiếm bản nào nhanh 1 í , mấy con này rùa wá

Thangmao

Phát hiện được lỗi đầu tiên: Rom không có camera :p
Không phải là kô có camera mà link camera chưa được đưa ra thôi.
copy file camera.lnk từ /windows tới /windows/start menu/programs (với totalCMD hoặc resco file đã chọn view all file) chọn properties rồi uncheck "hidden" .
Sau đó vào button setting assign button 3 với camera là được.
=D>

Thangmao

Vũ như cẫn bác ạ!

Vừa down xong,vẫn còn nóng hổi đây nè. Bạn nên xài 1 tool hỗ trợ download đi. Nếu không được thì bó tay với kết nối của bạn luôn.Hình như sau trận địa chấn VNPT vẫn chưa khắc phục được hoàn toàn thì phải.Mình vào pdaviet load 1 trang cũng phải vài phút. microsoft.com lúc được lúc không còn sbsh.net thì tịt câm trong khi adsl viettel vẫn ầm ầm.

Vừa up xong WM6 đang test và sẽ đưa ra nhận xét sớm nhất :-?

vnitmaster

Hix, bật được camera lên roài nhưng mà camera xấu kinh, lại ko chỉnh chọt được gì nữa <--- đây là một lỗi tiếp!

buitruc

chắc phải chờ các mod nhà mình built lại một bản thật ok giống như các mod dùng dòng UNI built lại thì mới dùng ok được thôi

Utxd

Hix, bật được camera lên roài nhưng mà camera xấu kinh, lại ko chỉnh chọt được gì nữa <--- đây là một lỗi tiếp!

Chụp hình xấu là truyền thống của HTC mà :)). Các bạn test thử CSB v1.4.5.273 xem có lỗi không vậy, mình cài nó rồi remove 2 lần rồi vẫn bị lỗi: tự nhiên máy bị SR hoài :-??

chắc phải chờ các mod nhà mình built lại một bản thật ok giống như các mod dùng dòng UNI built lại thì mới dùng ok được thôi

Chắc chắn sẽ có bản build lại rồi, các bạn có kiến nghị thêm bớt phần mềm, phát hiện lỗi nào thì post lên để tập hợp lại và build lại 1 bản hoàn chỉnh cho PV nhé.

Hometiger

Nhờ sự trợ giúp có Man PhamQuang mình vừa thử được Rom WM6 WWE của dòng Wizard (mấy hôm nay toàn dùng CHS - tiếng Tàu không), cảm giác thật đã, quá đẹp luôn, chạy cũng khá nhanh dù chưa OC, hỗ trợ tốt bộ gõ tiếng Việt. Rom còn rất nguyên sơ, chưa có soft gì tích hợp trong đó nhiều. Hy vọng trong 1 ngày gần đây PV sẽ build lại, khi đó sẽ có tích hợp những thứ cần thiết vào Rom.

Link down các bạn phải đợi PhamQuang up lên :D

Tôi vừa up ROM xong, màn hình thật đẹp, nhưng rất tiêc là không thấy có sẵn bộ gõ tiếng Việt như Bác đã nói, hay phải có thao tác gì để có bộ gõ tiếng Việt? mong Bác chỉ giáo thêm.
Nhận xét khác: Bản này thật là đơn giản quá, không có cả Word, Excel hay PowerPoint..... Hy vọng là các bản build lại sẽ có đầy đủ hơn. Có thể ROM này chạy nhanh hơn các bản WM5 là do nó quá nguyên sơ chăng ????
Mọi người nên Up ROM này để đựoc chiêm ngưỡng vẻ đẹp màu xanh của nó, còn tính ổn định thì cần phải có thêm thời gian để thử nghiệm.

longnhi88

Tôi vừa up ROM xong, màn hình thật đẹp, nhưng rất tiêc là không thấy có sẵn bộ gõ tiếng Việt như Bác đã nói, hay phải có thao tác gì để có bộ gõ tiếng Việt? mong Bác chỉ giáo thêm.
Nhận xét khác: Bản này thật là đơn giản quá, không có cả Word, Excel hay PowerPoint..... Hy vọng là các bản build lại sẽ có đầy đủ hơn. Có thể ROM này chạy nhanh hơn các bản WM5 là do nó quá nguyên sơ chăng ????
Mọi người nên Up ROM này để đựoc chiêm ngưỡng vẻ đẹp màu xanh của nó, còn tính ổn định thì cần phải có thêm thời gian để thử nghiệm.

Bộ gõ tiếng Việt là phần mềm thương mại đâu có thể tích hợp sẵn trong ROM được hả bạn,hơn nữa đây có thể được coi là bản ROM WM6 gốc cho Wizard,chưa đc xào nấu gì thì đâu có thể có được bộ gõ tiếng Việt.Nếu muốn có bộ gõ hay và hoàn chỉnh thì bỏ $ ra mua thôi bạn ạ,còn không thì vô DS down mấy bộ gõ về,xài cũng OK

Utxd

Word, Exel và PowerPoint nằm trong Start/Office Mobile chứ không nằm trong Programs đâu nhé :D

Mình đã Fix và buid lại Rom này, đang test và lựa chọn để đưa vào thêm vài phần mềm nữa, các bạn có phát hiện lỗi nào hay phần mềm nào cần thiết (phần mêm Free nhé) thì đề nghị, rất tiếc là đến giờ chưa có cách để nó tự cài ExtRom khi HR, đành phải chờ tool mới :D

Utxd

Bác utxd có bộ rom mới up lên cho anh em check cùng có phải vui không?

Bản build lại này chưa hoàn chỉnh, đưa lên các bạn up xong gặp lỗi rồi la um sùm thì hư bột hư đường hết :D, các bạn cứ đóng góp ý kiến đi khi nào tương đối hoàn chỉnh mình sẽ đưa lên liền.

vnitmaster

Thêm cái nữa nhé, dùng bản ROM này đố bác nào connect GPRS được đấy. Keke!

Aivanhoknight

Bản build lại này chưa hoàn chỉnh, đưa lên các bạn up xong gặp lỗi rồi la um sùm thì hư bột hư đường hết :D, các bạn cứ đóng góp ý kiến đi khi nào tương đối hoàn chỉnh mình sẽ đưa lên liền.
Vậy em chờ sản phẩm của bác vậy. Nhưng em nghĩ nếu có thể bác tích hợp sẵn một số soft cho tiện, bác xem thế nào nhé:
- bộ cài font tiếng việt
- Trình duyệt file nổi tiếng Resco Explore
- Chương trình chặn cuộc gọi như CSB chẳng hạn
- Quản lý danh bạ Inesoft Adress bock
- Coreplayer
- Soft tăng tốc cho chip Omap
- fix lỗi bàn phím
...
Mong mỏi từng ngày chờ hồi âm=D> =D> =D> =D> =D>

thinh1332

Thêm cái nữa nhé, dùng bản ROM này đố bác nào connect GPRS được đấy. Keke!

mình lên được đó bạn..
cho hỏi bạn ở đâu vậy.?
nếu bạn ở bên mỹ thì trong phần cài đặt network add new connection
number để quay số thì nhập wap.voicestream.com là được rồi
còn ở VN thì đã có bài viết rồi

Status
Không mở trả lời sau này.