• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

UPROM WM6.0 CHO HTC WIZARD (OLD1)

Status
Không mở trả lời sau này.

Utxd

em up các rom khác đều ok hết mà . hix sao lai ko up cái này được nhỉ. nếu unlock ko thành công có up các rom khác được ko ạ

Mình đã nói ở trên, WM5 chỉ cần bỏ IPL/SPL là có thể up vô tư vào các máy chưa unlock, nhưng đối với WM6 thì hoàn toàn khác mà.

hutzest

Dùng tool UpRom như các mọi Rom khác thôi mà, chép tất cả các file (trừ file nk.nbf) vào chung thư mục với file nk.nbf mới rồi up thôi :D

mình giải nén ra có mỗi file nk.nbf,bạn chỉ mình cách làm rõ hơn được ko?

Chỉnh sửa cuối:

Utxd

* Please Choose one of the following options:

a - View README file
e - Enable RAPI (Run this after each hard reset)
u - Unlock CID (!!!PLEASE RUN THIS ONE TIME FIRST!!!)
b - Backup Radio, OS and Extended ROM from device
s - Write Backup Splash Logo (.nba) to Wizard
c - Convert + write BMP(240x320) Splash Logo to Wizard
r - Write Radio ROM to device (!! RUN unlock CID 1st !!)
w - Write OS ROM to device (!! RUN unlock CID 1st !!)
q - Quit this program

Tới đây là thấy sai rồi :))

Phải cài Enable RAPI vào con Wizard trước, khi chạy đến đoạn này thì nhấn e (Enable RAPI) trước rồi mới nhấn u :))

Mà phải xác định chính xác máy mình là G3 nhé, G4 thì chưa có tool free để unlock đâu.

mình giải nén ra có mỗi file nk.nbf,bạn chỉ mình cách làm rõ hơn được ko?

Xem lại ở trang trước nhé, lần sau mà hỏi câu hỏi đã có là Del bài đấy.

Chỉnh sửa cuối:

psthanh

em đã làm y như anh utxd chỉ vẫn không được ạ.
em cài Enable RAPI vào con Wizard trước
vẫn bị như vậy bác ơi: CopyFileToTFFS(cidunlocked.bin:0, 0, 00010000)
ERROR: ITWriteDisk - An internal error occurred.
result=80072746
[16:23:40.57] Your phone is now CID unlocked....
Store the generated 'lock_backup.bin' file in a safe place. It can help to resto
re your device if anything goes wrong.

còn dùng lokiwiz thì no báo lock sim zì zì đó ạ và
ko sinh ra file unlock.bin mà lại ra file lock_backup.bin á.
làm rất nhiều lần cũng bị
bác cho em YM để hỏi khỏi làm loãng topic này.
cám ơn rất nhiều

hutzest

em đã làm y như anh utxd chỉ vẫn không được ạ.
em cài Enable RAPI vào con Wizard trước
vẫn bị như vậy bác ơi: CopyFileToTFFS(cidunlocked.bin:0, 0, 00010000)
result=80072746
[16:23:40.57] Your phone is now CID unlocked....
Store the generated 'lock_backup.bin' file in a safe place. It can help to resto
re your device if anything goes wrong.

còn dùng lokiwiz thì no báo lock sim zì zì đó ạ và
ko sinh ra file unlock.bin mà lại ra file lock_backup.bin á.
làm rất nhiều lần cũng bị
bác cho em YM để hỏi khỏi làm loãng topic này.
cám ơn rất nhiều

tôi cũng bị i xì như thế,có bác nào chỉ cách giúp với.

imisim

Xin cho tôi biết cái ROM này củng giống như cái ROM ở xda-developers hay là nó đả được improve với some additional add-on and fixed?

Cho tôi xin lổi chước bởi vì tiến Việt tôi không được rành lắm.

psthanh

CopyFileToTFFS(cidunlocked.bin:0, 0, 00010000)
<-= có fải máy mình bị zì ko nhỉ? làm đủ mọi cách, thức suốt đêm đến giờ, ko làm sót 1 cách nào cũng ko đc hay tại của mình là của Tmobile nên khó hơn vậy các bác. hix....... huuuuuuuuuuuu

bui_theanh

Con này có phải Ver 2.26 của T-Mobile không các bác....nếu thế thì các bác vô topic UP ROM cho Wizard tìm down bản CUSTOM_Wizard_1050412_WWE_101_11210 về UP vô rồi mới thực hiện unlock CID hay U gì gì đó bằng Lokiwiz...sau đó up lên ROM khác (chủ yếu lấy bootscreen, vì ROM này bootcreen xấu lắm :D ), rồi tha hồ mà up ROM 6.0

buitruc

Lời đầu tiên muốn nói rất cám ơn Mod Uxtd đã built lại bản WM06 cho anh em cùng thưởng thức. Sau khi up rom WM06 của mod uxtd built và test từ chiều hôm qua đến giờ mình có một số nhận xét như sau :
1. Tương thích hầu như mọi soft căn bản thường dùng cho PPC
2. Tốc độ chạy nhanh, nhưng hình như dung lượng Ram lúc nào cũng còn khoảng 16M, do lỗi bị tụt ram.
3. Không sạc khi kết nối với PC.
4. Nên đưa phần wifiless vào trong today để dễ kiểm tra kết nối.
Trên đây là một số nhận xét ban đầu, đang tiếp tục test và sẽ có nhận xét tiếp

Utxd

Lời đầu tiên muốn nói rất cám ơn Mod Uxtd đã built lại bản WM06 cho anh em cùng thưởng thức. Sau khi up rom WM06 của mod uxtd built và test từ chiều hôm qua đến giờ mình có một số nhận xét như sau :
1. Tương thích hầu như mọi soft căn bản thường dùng cho PPC
2. Tốc độ chạy nhanh, nhưng hình như dung lượng Ram lúc nào cũng còn khoảng 16M, do lỗi bị tụt ram.
3. Không sạc khi kết nối với PC.
4. Nên đưa phần wifiless vào trong today để dễ kiểm tra kết nối.
Trên đây là một số nhận xét ban đầu, đang tiếp tục test và sẽ có nhận xét tiếp

2. Không phải tụt ram, khi HR lại cũng cỡ đó mà, chưa tìm ra cách nâng nó lên :(
3. Mình cố tình không cho nó sạc đó chứ, nếu muốn sạc lại thì edit Reg lại
4. Mình ít khi dùng WF, sẽ đưa vào ở bản sau.

Mình Fix bàn phím xài đúng rồi mà sao trên Wiki nói sai ta :-?

buitruc

Mình test kỹ cái bàn phím rồi, hỗ trợ VNKB rất tốt, các lỗi như bản gốc cũng fix rồi mà, mình hay sạc bằng PC nên nếu được Mod uxtd hướng dẫn mình cách reg lại nhe, thanks

dungnv2005

Mình test kỹ cái bàn phím rồi, hỗ trợ VNKB rất tốt, các lỗi như bản gốc cũng fix rồi mà, mình hay sạc bằng PC nên nếu được Mod uxtd hướng dẫn mình cách reg lại nhe, thanks

Mình vẫn chưa up được WM6.0, nhưng việc này các mod đã nó rồi mà ...(trang 5)
hay đây nay:
Bác vào reg ở đây: HKLM\Drivers\BuiltIn\usbfndrv
Mục enableusbcharging cho 0 hay 1 tùy bác!

intel4ibm

Xin cảm ơn mod utxd đã buid cho anh em WM6. Mình vừa up lúc khuya nên bây giờ mới test xong. Sơ bộ thì mình thấy good và một số điểm mong anh em đóng góp thêm:
1 .Kết nối GPRS không hiển thị thời gian (Duration),không hiển thị được dung lượng up/down trong lúc kết nối, không disconnect GPRS dược (chỉ cho phone offline thì mới dis G được).
2 .Không hiển thị % pin còn lại trên desktop
3. Internet calling hay nhưng ở Việt Nam chúng ta thì cái này chưa(không) ai sử dụng nên không cần mặc định ngoài desktop
4. Turn on/of flight mode có lúc không nhận(phải vào connections manager mới được)
Các điểm khác rất hay :
- Remote Desktop Mobile rất cool (kết nối good)
- Windows Live rất nhanh
- Danh bạ trực tiếp trên SIM(cái này mình khoái lắm vì khỏi tốn công load danh bạ)
-Lổi bàn phím phím cứng đã fic rất OK
Rất cám ơn anh em mình sẽ test tiếp.

malanh

Mod utxd có soft windows Live riêng lẻ kô? với lại cái Remote Déktop Tool nữa, nếu có thì cho em xin nha... Máy em chip G4 nên kô thể up lên được, đang chờ làm cái thẻ Eximbank Visa Debit để unlock online cho nó...

Utxd

Xin cảm ơn mod utxd đã buid cho anh em WM6. Mình vừa up lúc khuya nên bây giờ mới test xong. Sơ bộ thì mình thấy good và một số điểm mong anh em đóng góp thêm:
1 .Kết nối GPRS không hiển thị thời gian (Duration),không hiển thị được dung lượng up/down trong lúc kết nối, không disconnect GPRS dược (chỉ cho phone offline thì mới dis G được).
2 .Không hiển thị % pin còn lại trên desktop
3. Internet calling hay nhưng ở Việt Nam chúng ta thì cái này chưa(không) ai sử dụng nên không cần mặc định ngoài desktop
4. Turn on/of flight mode có lúc không nhận(phải vào connections manager mới được)
Các điểm khác rất hay :
- Remote Desktop Mobile rất cool (kết nối good)
- Windows Live rất nhanh
- Danh bạ trực tiếp trên SIM(cái này mình khoái lắm vì khỏi tốn công load danh bạ)
-Lổi bàn phím phím cứng đã fic rất OK
Rất cám ơn anh em mình sẽ test tiếp.

Rất cám ơn intel4ibm đã có những nhận xét rất hay =D> =D> =D>

1. Nơi mình ở không có GPRS nên không test được, sẽ nghiên cứu thêm
2. Mình đã cho hiển thị % pin trên màn hình Today thì bị lỗi, thỉnh thoảng lại tự khởi động, có khi không khởi động được luôn nên mới bỏ đó :(
3. Chuyện nhỏ
4. Sao mình không bị như vậy :-?

buitruc

Mình vẫn chưa up được WM6.0, nhưng việc này các mod đã nó rồi mà ...(trang 5)
hay đây nay:
Bác vào reg ở đây: HKLM\Drivers\BuiltIn\usbfndrv
Mục enableusbcharging cho 0 hay 1 tùy bác!

Mình đã vào và chỉnh lại rồi nhưng vẫn không được bạn ơi

dungnv2005

Con này có phải Ver 2.26 của T-Mobile không các bác....nếu thế thì các bác vô topic UP ROM cho Wizard tìm down bản CUSTOM_Wizard_1050412_WWE_101_11210 về UP vô rồi mới thực hiện unlock CID hay U gì gì đó bằng Lokiwiz...sau đó up lên ROM khác (chủ yếu lấy bootscreen, vì ROM này bootcreen xấu lắm :D ), rồi tha hồ mà up ROM 6.0

Em tìm mãi mà không thấy bản ROM này.... Bac cho em địa chỉ chính xác được không. Cam ơn Bác nhiều

Thangmao

Mình hỏi chút, bác utxd đã fix được lỗi :

1. Kô connet GPRS được
2. Các ký tự trong bàn phìm cứng của O2minS bị lệch, ví dụ nhấn vào nút tròn tròn, dưới cúng bên trái và nhấn chữ S , đáng ra phải ra @ thì nó lại ra dấu chấm than (!).

1.Mình vẫn cài đặt và connect GPRS bình thường.Bạn nên xem lại cài đặt của mình.
2.Bạn đã fix lỗi phím cứng chưa? Mình đã fix và không còn bị hiện tượng trên.

Các anh em cho mình hỏi là khi type bằng phím cứng mặc định nó sẽ ra chế độ viết hoa phải không? Do ROM hay do máy mình nhỉ?Hồi trước xài WM5 đâu có bị vậy.
Bản này được cái hỗ trợ tốt VNTyping,chẳng cần đến sipchange nữa.Còn vấn đề camera thì chắc anh cũng đồng ý với mình là chẳng cần lôi cái camera.ink ra làm gì nữa.Cài CoolCamera vô xài thôi.Giao diện camera bản WM6 này xấu kinh,lại chẳng có hiệu ứng,frame,flash gì cả.Không biết trích file pimg.exe từ bản WM5 sang có dùng được không nhỉ? Bác nào còn xài WM5 thử chép đè file này vào bản WM6 xem

thinh1332

.

nếu bạn muốn tắt GPRS thì chỉ cần click vào Stop Data service thôi
kô cần offline phone đâu

thinh1332

sau khi bỏ thời gian 2 ngày ra test WM6.0
1. chạy nhanh hơn lúc trước.
2. giao diện đẹp.
3. mình rất thích cái internet call
nhưng cái voice command thì không được tốt như lúc 5.0
mình kô thể nào record tên người mình muốn gọi được
tại mình hay dùng voice command lắm

Status