• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Vấn đề liên quan đến Game JAVA

Em dùng cái Java MIDlet Manager thì nó chả chạy j cả. Cài cái MIDP 2.0 thì nó Install đc game, nhưng mà khi nhấn Launch thì màn hình giật giật. Qua đoạn quảng cáo thì khi vào đến game là màn hình đen xì, ko chơi j đc cả. Hix.
Em dùng O2 Stealth, và chạy thử game Java của dòng S40 v3. Hix, bác có chơi đc game dòng này ko?

Bạn dùng game trong topic này nhé, loại game dùng do dòng symbyan mà bạn đem xài qua PPC thì trục trặc hoặc không chơi được là phải rồi! Ở đây ai cũng cài và chơi bình thường có sao đâu.

tritrung

Topic nào ạ? Topic này có thấy game j đâu ạ?
Hôm qua em nghịch cái Java có sẵn trong ROM, lại chơi đc rồi. :p Chỉ tội là ko hỉu sao nó ko có tiếng. :( Chỉ rung thôi.

dragonknight211

đã cài MIDlet Manager, nhưng các ứng dụng Jar cài được rồi mà mình vào đều ko được, màn hình cứ bị trắng như vậy thôi, chỉ có thể bấm OK để thoát ra. Mình dùng Uni, ROM Ranju 7.7

đã cài MIDlet Manager, nhưng các ứng dụng Jar cài được rồi mà mình vào đều ko được, màn hình cứ bị trắng như vậy thôi, chỉ có thể bấm OK để thoát ra. Mình dùng Uni, ROM Ranju 7.7

Bạn đưa lên đây mình test thử nhé, mình đang xài bản rom đó đã chơi được khá nhiều loại rồi! Thân!

anhIT

Mình vẫn đang DOWN "ầm ầm " nè có sao đâu !!!
các bác thử lại đi.!

minhhao

Jurassic Adventure v1.0

Bạn theo cổ máy thời gian trở lại thời tiền sử với các loài khủng long bạo chúa.Nhiệm vụ của bạn là tìm lại người thầy của bạn và những người bạn.1 số hình ảnh minh họa

Link down. Có kèm file crack luôn
http://rapidshare.com/files/22380379/jura.rar
Enj:)) :D =D> oy

bác xem lại giùm anh em em đi cả 2 link đều khó down quá, bác up lên trang khác đi nha . Game hay quá

lavictory

em cài đặt rồi .. nó chỉ hiện lên mỗi dòng chữ Gameloft rồi đứng yên như vậy luôn .. em dùng con O2 Mini ..

dragonknight211

Bạn đưa lên đây mình test thử nhé, mình đang xài bản rom đó đã chơi được khá nhiều loại rồi! Thân!

Chính xác là như vậy đó bác à, mình dùng Midlet hay Jbed thì khi vào ứng dụng cũng bị trắng màn hình và buộc phải bấm OK để thoát ra thôi

Điển hình nhất là cái MMap mới phát hành đó, chỉ vào lựa được bản đồ HN hay HCM rồi xong trắng màn hình luôn :(

Máy mình cũng là Uni, ROM Ranju 7.7, đã thử HR nhưng vẫn không ăn thua :(

thegioihue

bac quang oi .co mot so game java .khi cai dat xong .vao choi ok .den luc may no hoi .do you want to sound ? thi khong co phim bam .te qua .the em nghi van nen choi .game cua chinh may la gay hon .xin loi bac vi viet ko dau .em moi vao ma .chuc bac vui ve ....

bac quang oi .co mot so game java .khi cai dat xong .vao choi ok .den luc may no hoi .do you want to sound ? thi khong co phim bam .te qua .the em nghi van nen choi .game cua chinh may la gay hon .xin loi bac vi viet ko dau .em moi vao ma .chuc bac vui ve ....

Viết không dấu lần thứ 2 là xóa bài đó nha bạn :D
Bạn xài máy gì? Thường thường nếu máy dùng phím 5 chiều, thì nút giữa là nút ok đó bạn!

MrQ90

E cài dặt xong trên máy n0 lúc nhấn vào cái biểu tượng thì nó cứ đơ ra chẳng chịu vào j hết là sao ah?E đang dùng con O2 XDA II
Mong các pác chỉ giúp

E cài dặt xong trên máy n0 lúc nhấn vào cái biểu tượng thì nó cứ đơ ra chẳng chịu vào j hết là sao ah?E đang dùng con O2 XDA II
Mong các pác chỉ giúp

Đứng máy luôn hả bạn, vậy thì coi lại ram nhé!

djtrungkien

Ko ah!máy thì vẫn chạy đc bt chỉ là ko vào chơi đc:(!Ram của E còn trống hơn 30M cơ!ko hiểu tại sao nữa

lưu ý khi chạy JBlend hoặc MIDlet Manager để mở Java thì phải chọn Games tương thích với dòng máy mình sử dụng,ví dụ như các phím ko tương thích,dộ phân giải ko đúng,ko hỗ trợ cảm ứng...Nói chung gây treo là chuyên bình thường và tìm lại Game khác tương thích mà chơi bạn ạ!

Tambov_Grushnoe

Mình đang dùng con T Moblie- MDA dong Himalaya và đã up room WM 6.1 (core 19212). Sau khi cài MDIlet Manager 2.0 thì ko bật lên được, chắc là ko tương thích. Khi mình cài Jbet thì vào được và install được ứng dụng java nhưng ko chạy được các phần mềm đã install. Bác nào biết có phần mềm nào có thể chạy ứng dụng java trên máy em thì chỉ em với. Em đang muốn dùng một số ứng dụng java như Vinanewsreturn, GSMS, MobiTravel, SocbaySearch,...

anhboy1690

cho m hỏi con GIGABYTE i64 dùng WM5 sao vào cài file để chạy java k đc zậy có cách nà để cài k chỉ m với ?