• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Vấn đề liên quan đến Game JAVA

djtrungkien

mấy cái này thấy bác ghi là chơi bằng cảm ứng và phím
có game ghi là chơi bằng cảm ứng
vậy những game nào chơi bằng cả cảm ứng và phím thì con HD1 của em có chơi được ko bác, vì nó có phím đâu :|

Nếu game chơi bằng cảm ứng và phím thì có nghĩa là chơi hoàn toàn bằng cảm ứng hoặc nếu thích chơi bằng phím thì chơi!

kikoo350

truoc het em xin loi may anh em trong forum,em ga ve vu cai dat ung dung cho ppc qua.that su em da tim ung dung chay java hon 1 thang nay va da cai nhieu ung dung noi la de chay java nhung khong duoc.co le khong tuong thich voi may.phien anh em trong forum ai co ung dung gia lap java file cab cho i900 thi up len giup em.vi em chang co pc,toan down bang dt.chan thanh cam on.em onl bang dt ko bo dau duoc xin mod thong cam

djtrungkien

truoc het em xin loi may anh em trong forum,em ga ve vu cai dat ung dung cho ppc qua.that su em da tim ung dung chay java hon 1 thang nay va da cai nhieu ung dung noi la de chay java nhung khong duoc.co le khong tuong thich voi may.phien anh em trong forum ai co ung dung gia lap java file cab cho i900 thi up len giup em.vi em chang co pc,toan down bang dt.chan thanh cam on.em onl bang dt ko bo dau duoc xin mod thong cam

Lần sau lưu ý không nên post TV ko dấu nữa nha, đó là quy định! Bạn vào đây: http://www.pdaviet.net/showthread.php?115206-JAVA-GAMES-for-PPC

vietdoan

bạn trung kiên cho mình hỏi cách chuyển mấy game java từ màn hình qvga sang wvga như thế nào vậy, nhiều game chơi trên wvga nhỏ tí à

djtrungkien

bạn trung kiên cho mình hỏi cách chuyển mấy game java từ màn hình qvga sang wvga như thế nào vậy, nhiều game chơi trên wvga nhỏ tí à

Bản đổi trình giả lập thử? Mình đã test thử rồi full mà bạn!

wizect

anh ơi cho em hỏi sao em cài đặt thử cả 2 chương trình chạy java trên rồi install game mà lúc chơi thì nó không full màn hình được . em xài HD1 màn hình WVGA

wizect

vẫn không được anh ơi mấy cái game Assassins creed II , Prince-of-Persia-The-Forgotten-Sands1.04 .. ghi là hỗ trợ cho WVGA mà cài vô thì khi play chỉ hiển thị 1 góc trên bên trái màng hình bằng 1/4 màng hình chính , ngôn ngữ trong game không cài đặt được toàn được cố định 1 loại ngôn ngữ lạ , mong anh giúp em với

djtrungkien

vẫn không được anh ơi mấy cái game Assassins creed II , Prince-of-Persia-The-Forgotten-Sands1.04 .. ghi là hỗ trợ cho WVGA mà cài vô thì khi play chỉ hiển thị 1 góc trên bên trái màng hình bằng 1/4 màng hình chính , ngôn ngữ trong game không cài đặt được toàn được cố định 1 loại ngôn ngữ lạ , mong anh giúp em với

Nếu game nào mà hiển thị 1/4 màn hình em dùng WVGA fix4 chỉnh độ phân giải WQVGA và khởi động máy sau đó dùng xem thử! Anh post vài tầm hình anh test game độ phân giải WVGA cho em xem:

djtrungkien

Bạn cài WVGA fix4 và chỉnh độ phân giải WQVGA hoặc QVGA sau đó khởi động máy và chạy Game nha!

wizect

chuyển sang WQVGA hoặc QVGA rồi reset lại máy thì máy vẫn là màn hình WVGA chứ đâu có thay đổi đâu anh ... rút cuộc vẫn không chơi được mà còn làm máy lag thêm buộc em phải remove chuong trinh java ra hết T_T chán thiệt :(

djtrungkien

chuyển sang WQVGA hoặc QVGA rồi reset lại máy thì máy vẫn là màn hình WVGA chứ đâu có thay đổi đâu anh ... rút cuộc vẫn không chơi được mà còn làm máy lag thêm buộc em phải remove chuong trinh java ra hết T_T chán thiệt :(
Thôi tìm game khác chơi vậy!

happyy

các bạn cho mình hỏi cách cài và chơi games java ntn vậy? Mình cũng tải phần mềm đính kèm nhưng kg cài được. Mình đang dùng HD2, trong Rom có sẵn phần mềm JBlend nhưng mình khg biết sử dụng. Các bạn hướng dẫn cho mình kỹ nhé. Cám ơn nhiều.

djtrungkien

các bạn cho mình hỏi cách cài và chơi games java ntn vậy? Mình cũng tải phần mềm đính kèm nhưng kg cài được. Mình đang dùng HD2, trong Rom có sẵn phần mềm JBlend nhưng mình khg biết sử dụng. Các bạn hướng dẫn cho mình kỹ nhé. Cám ơn nhiều.

Khi Rom có sẵn JBlend thì bạn chỉ việc tải về giải nén quăng vào thẻ nhớ > dùng trình quản lý file tìm đến file .jar chọn là JBlend sẽ tự cài > sau đó mở trình giả lập Java JBlend trong đó có phần mềm Java đã cài kích hoạt chơi thôi!

happytoon

mấy a cho e xin game Angry Birds ( bắn chim đo ) màn hình WVGA cho x1 nha..tìm hok thấy..hic...