• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

★ VẤN ĐỀ VỀ SYN HD2 ANDROID BUILD THEO ROM EVO4G VỚI PC ★

VUNHATVAN

Để copy dữ liệu ở dạng Disk Driver thì đơn giản, kể cả cài ứng dụng từ PC:
1. Bạn gỡ hết các phần mềm sync, manager, droidexplorer ra
2. Down cái này về và giải nén ra
3. Kết nối HD2 với máy tính, máy sẽ đòi driver, tìm đến chỗ vừa cho nó nhận driver
Thế là xong, giờ bạn có thể nháy đúp ứng dụng trên PC, nó sẽ tự động cài vào HD2 . Còn muốn copy dữ liệu ở dạng Disk driver thì trên Adroid bạn chuyển chế đố sang, Disk driver là ok

matmeo41087

Còn muốn copy dữ liệu ở dạng Disk driver thì trên Adroid bạn chuyển chế đố sang, Disk driver là ok

Mình copy các file ở chế độ Disk driver thì sau khi copy trong thẻ nhớ không có các file đó (kể cả khi boot sang WM kiểm tra thẻ nhớ cũng ko có các file mới copy) chỉ chạy vào WM thì mới cop dc thế là sao nhỉ ~X(

sonkeu

Mình copy các file ở chế độ Disk driver thì sau khi copy trong thẻ nhớ không có các file đó (kể cả khi boot sang WM kiểm tra thẻ nhớ cũng ko có các file mới copy) chỉ chạy vào WM thì mới cop dc thế là sao nhỉ ~X(
tôi đã từng bị lỗi này với một số bản android, cách duy nhất là coppy ở chế độ win mobile rồi boot android thì gi gỉ gì gi cái gì cũng thấy hết.

matmeo41087

tôi đã từng bị lỗi này với một số bản android, cách duy nhất là coppy ở chế độ win mobile rồi boot android thì gi gỉ gì gi cái gì cũng thấy hết.

Boot đi boot lại rách việc lắm copy thiếu có 1 cái ảnh mà phải boot lại rồi copy ~X(

VUNHATVAN

Sax, mình cũng đang dùng bản ANDROID Mdeejay eVo Sense v. 1.1 Warm, vẫn copy ầm ầm.

nhqdat

Xài thử cái này xem sao "91 PC Suite for Android"
Mình quên mất trang chủ rồi :D

phucvd

mình xài bản ANDROID Mdeejay eVo Sense v. 1.1 Warm, ngốn pin kinh dị, lúc nào cũng 60mA ... lại phải xóa đi cài bản khác

doquangduc

Well-Known Member
mình xài bản ANDROID Mdeejay eVo Sense v. 1.1 Warm, ngốn pin kinh dị, lúc nào cũng 60mA ... lại phải xóa đi cài bản khác

Máy Bác 60 còn đỡ, máy em lúc nào cũng trong khoảng 180 - 200. Chắc phải rìm bản khác thui.

lungtungbeng

Máy Bác 60 còn đỡ, máy em lúc nào cũng trong khoảng 180 - 200. Chắc phải rìm bản khác thui.

cái gì thế???Bác dùng Kernel nào? em dùng bản 7.4 đến 7.6 máy mát như kem, điện năng tiêu thụ ở chế độ nghỉ chỉ có 5-7mA. Còn khi sử dụng thì k nói làm gì rồi

phucvd

cái gì thế???Bác dùng Kernel nào? em dùng bản 7.4 đến 7.6 máy mát như kem, điện năng tiêu thụ ở chế độ nghỉ chỉ có 5-7mA. Còn khi sử dụng thì k nói làm gì rồi
Em rất khoái bản này vì camera xài rất cool, tuy nhiên đã thử mấy lần, cài dual boot, khởi động máy cho nó nhẩy ngay vào android, đã thử vài lần, màn hình nghỉ mà vẫn báo tầm đó. Nói chung dùng rất ít nhưng từ sáng đến chưa hết pin luôn. Hiện tại em đang xài bản Mdeejay FroYo G v1.0 (08.10.10) trích từ T-Mobile G2 tại vì không khoái sense lắm

Bác tắt hết các ứng dụng, tắt màn hình khoảng 1 - 2p rồi mở lại vào ngay current widget xem nó báo bao nhiêu :)

s8kb0y

đông vui quá nhỉ mấy bản các bác nói em đang chay ship rom lieu có luốt lổi ko nhỉ hả bác matmeo

alexander

ANDROID Mdeejay eVo Sense v. 1.0 Warm dạo này của em , cũng ngốn pin dã man, hồi mới cài đâu có bị đâu ta????

nhqdat

Hic, hic...
Vấn đề là ở chỗ đó.
Lần khởi động đầu tiên, cài current widget, báo khoảng 7mA
cài thêm hai ba ứng dụng nữa, khởi động lại máy một phát, báo 60 mA.
Tháo hết phần mềm, khởi động lại, vẫn 60 mA

nhưng mà có khi đang 60 mA (standby), chọt chọt vài phát thì lại xuống 7mA.
Không biết đường nào mà lần.
Mình tìm bản nào tiêu thụ pin ít mà thực sự ổn định hoài mà không thấy.