• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

★ VẤN ĐỀ VỀ SYN HD2 ANDROID BUILD THEO ROM EVO4G VỚI PC ★

matmeo41087

Máy Bác 60 còn đỡ, máy em lúc nào cũng trong khoảng 180 - 200. Chắc phải rìm bản khác thui.

Sao mấy bác ngây thơ quá thế tất nhiên là khi đang dùng thì chỉ số đó phải cao rồi 180-200 mA là còn ít đấy.5>10mA chỉ là lúc tắt màn hình ko có chương trình chạy ngầm thôi chứ chạy một đống ứng dụng mà vẫn lẹt đẹt vài mA thì chắc dùng android 4 5 ngày mới hết pin =))

lungtungbeng

Sao mấy bác ngây thơ quá thế tất nhiên là khi đang dùng thì chỉ số đó phải cao rồi 180-200 mA là còn ít đấy.5>10mA chỉ là lúc tắt màn hình ko có chương trình chạy ngầm thôi chứ chạy một đống ứng dụng mà vẫn lẹt đẹt vài mA thì chắc dùng android 4 5 ngày mới hết pin =))

Bác nói chuẩn đấy. Em chưa bao giờ thấy máy chạy chỉ có 1-3mA cả. Chế độ chờ thì cũng phải hoạt động để duy trì 1 số chương trình chạy ngầm chứ.

nhqdat

Hic, hic...
Vấn đề là ở chỗ đó.
Lần khởi động đầu tiên, cài current widget, báo khoảng 7mA
cài thêm hai ba ứng dụng nữa, khởi động lại máy một phát, báo 60 mA.
Tháo hết phần mềm, khởi động lại, vẫn 60 mA

nhưng mà có khi đang 60 mA (standby), chọt chọt vài phát thì lại xuống 7mA.
Không biết đường nào mà lần.
Mình tìm bản nào tiêu thụ pin ít mà thực sự ổn định hoài mà không thấy.

Khả năng là mình tìm ra nguyên nhân rồi. Có lẽ là do SPB Mobishell của Windows mobile.
Trong windows mobile mình chuyển màn hình today thành HTC sense. Sau đấy boot vào android thì 9 mA trở lại.

nhqdat

Em sai rồi các bác. Tình hình vẫn như cũ. 62 mA

Cập nhật:
Tình hình là em up lại ROM Windows mobile, chỉ cài mỗi Jmz Android Dual-Boot.cab. Sau khi boot vào WM, vừa xuất hiện bảng dual boot, nhấn mấy lần vào lựa chọn Android cho đến khi xuất hiện bảng HaRET: booting Linux thì kết quả là vào Android chỉ có 9mA thôi. Em thử vài lần đều cho cùng kết quả.

Chỉnh sửa cuối: