• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Vấn đề với vietmap

kaocy52

các bác ahf em cài thử VIETMAP GPS S17 đã định vị được vị trí của mình nhưng mà sử dụng rất là khó chịu do 5800 ko có nút bấm và fm này cũng không hỗ trợ bàn phím ảo để dịch chuyển các bác có ý kiến ri ko
ahf tiện đây e có thắc mắc sau khi up date và singu máy xong hình như máy tốn pin hơn nhiều thì phải:-?:-?

maximux3000

ai có pm vietmap đưa lên thử nào, còn về up xong tốn pin chắc ko có đâu bạn, sài vẫn bình thường 2.5, còn vọc nhiều và nghe nhạc thì 1.5 đến 2 ngày.

saudoi83

Em cài vietmap vào máy, cài được rồi nhưng khi chương trình khởi động thì tự động thoát ra ngay, máy em trải qua 3 firmware v10 v11 và v20 rồi, nhưng lần nào cũng bị như thế, mấy bác chỉ cho em cách khắc phục với.

caaychuoi

Em cài vietmap vào máy, cài được rồi nhưng khi chương trình khởi động thì tự động thoát ra ngay, máy em trải qua 3 firmware v10 v11 và v20 rồi, nhưng lần nào cũng bị như thế, mấy bác chỉ cho em cách khắc phục với.

Dùng VietMap làm gì; chậm lắm nhất là dùng chức năng Dẫn đường; nếu chỉ cần xem vị trí thì dùng Google Maps là ổn; Ở HN có gần đầy đủ các tên đường rồi; mỗi tội là bản đồ vệ tinh cũ khoảng năm 2005 gì đó (Free mà)

saudoi83

Dùng VietMap làm gì; chậm lắm nhất là dùng chức năng Dẫn đường; nếu chỉ cần xem vị trí thì dùng Google Maps là ổn; Ở HN có gần đầy đủ các tên đường rồi; mỗi tội là bản đồ vệ tinh cũ khoảng năm 2005 gì đó (Free mà)

Em cũng đang dùng google map bản mới nhất cũng có tên đường, nhưng mún xài thữ vietmap coi sao, vì đó là chương trình riêng về dẫn đường mà. Dù sao cũng cám ơn bác nhé.

ilikenokia

CHuyển qua dùng Google Map 3.0 cho nó lành. Bản đồ khá chi tiết và đầy đủ các tỉnh thành phố của VN cũng như cả thế giới.

kaocy52

cho hỏi google map 3.0 no có bản cài full như việt map ko hay lại up qua mạng thế thì chết tiền

duongthuy2005

dung google map nếu máy nào kém còn chậm hơn vietmap. Nhưng đúng là dùng vietmap tốn pin thật.

samanosuke20

dùng vietmap kém xa google maps vì một lẽ vietmap ko hỗ trợ cho cảm ứng, hồi trước mình dùng ko tương thích nên hay bị treo máy lắm, cùng lắm bác để bản cài đặt trg máy, khi cần dẫn đường thì dùng thôi chứ google vẫn tiện hơn rất nhiều

vimobifine

Mình hỏi hơi gà một chút : Nếu dùng google map thì dùng wifi hay gprs để định vị. Máy có chế độ off không? Máy mình cài được nhưng không định vị

samanosuke20

google dùng cả 2 thứ đó(nếu có) nhưng chỉ với máy ko có gps thoai, còn bạn muốn hỏi off j, off định vị thì có, kết nối mạng thì ko thì google ko cho load maps cả vùng mà chỉ load từ từ

vimobifine

Vậy máy mình mới mua về nó không định vị off được. Mặc dù đã ra ngoài rồi và vạch sóng có một vạch. Không biết máy bị sao nữa. Mong các bạn chỉ giúp:)

samanosuke20

vạch sóng một vạch nghe nom giống nokia maps chứ có phải google maps đâu, mà máy mới mua thì vào chỗ công cụ(hoặc tương tự) tìm chỗ định vị rồi bật gps lên đã, với mới dùng gps lần đầu phải ra chỗ thoáng mới dễ bắt, vài lần cho nó có dữ liệu thì xử lý sẽ nhanh hơn

vimobifine

Thanks bạn. Nhưng máy không có dữ liệu bản đồ. Vậy lên Care tải vào máy không bạn? Máy không có GPS hơi buồn

samanosuke20

5800 có gps mà, dữ liệu thì chả cần lên care đâu, với nokia maps thì dùng pm nokia map loader có sẵn trong đĩa cài đặt down dữ liệu vietnam về, nhưng mình vẫn ủng hộ sài google map vì tuy phải onl để load dữ liệu nhưng chi tiết hơn nokia map và tương thích tốt hơn vietmap

bca258nt

Cac bạn cho minh hỏi một chút mình cài google maps nó hiện lên bảng thông báo là Network unavailable và có 3 lựa chọn; change connection;retry; exit. sau khi cài xong chạy icon google maps cũng hiện lên như vậy bấm exit thì chương trình thoát ra dùng V3.0.1.5, giúp mình với nhe!

lemanhhapt

Cac bạn cho minh hỏi một chút mình cài google maps nó hiện lên bảng thông báo là Network unavailable và có 3 lựa chọn; change connection;retry; exit. sau khi cài xong chạy icon google maps cũng hiện lên như vậy bấm exit thì chương trình thoát ra dùng V3.0.1.5, giúp mình với nhe!

bản này là như vậy đấy. bạn không bấm chọn mục nào cả, mà bấm hủy ở góc phải màn hình.Nhưng nó vẫn yêu cầu lựa chọn kết nối liên tục. Mình dùng bản 3.0.0.12 thấy hay hơn ( ngôi sao đánh dấu tọa độ nhỏ và đẹp hơn và không yêu cầu nhiều lần lựa chọn điểm kết nối.

Chỉnh sửa cuối:

tranthaicantho

Bàn tán xôn xao nhỉ,ai thích cái nào thì xài.Google Map thì cần phải có kết nối GPRS hoặc wifi,và muc đích dùng để định vị nhiều hơn là tìm đường.Có cái hay hơn Vietmap sao không ai xài nhỉ,Emap 2.02 (Full)

http://www.mediafire.com/?nkhdmqcmlzz