• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Vấn đề với vietmap

nokia6288

Bác nào muốn dùng GPS cho 5800 thì dùng phần mềm dẫn đường Garmin. Em dùng rất ổn! Phần mềm này rất hay, bắt GPS thì cực chuẩn! Em đang dùng nó rất ổn định, nó hỗ trợ cho 5800 từ phiên bản 5.0.20. Bác nào cần thì PM em!

sphinx

Bác nào muốn dùng GPS cho 5800 thì dùng phần mềm dẫn đường Garmin. Em dùng rất ổn! Phần mềm này rất hay, bắt GPS thì cực chuẩn! Em đang dùng nó rất ổn định, nó hỗ trợ cho 5800 từ phiên bản 5.0.20. Bác nào cần thì PM em!

Nó có hỗ trợ bản đồ VN không bác, hay bác dùng bên ... Mỹ :D

Steavankas

các bác ahf em cài thử VIETMAP GPS S17 đã định vị được vị trí của mình nhưng mà sử dụng rất là khó chịu do 5800 ko có nút bấm và fm này cũng không hỗ trợ bàn phím ảo để dịch chuyển các bác có ý kiến ri ko
ahf tiện đây e có thắc mắc sau khi up date và singu máy xong hình như máy tốn pin hơn nhiều thì phải:-?:-?

Việt map có phiên bản hổ trợ cho 5800 rùi mà!

conmuathang11

sao mà tui đã sin rồi mà cài vào máy nó cứ bảo là cần phải khởi tạo
mà lần nào cũng thế

sphinx

Bác nào xác nhận hộ em xem vietmap đã hỗ trợ cho 5800 chưa thế?

Câu trả lời từ Vietmap.vn
http://www.vietmap.vn/FaqDetail.aspx?id=1343&tid=4
Hỏi : Tôi đang dùng ĐT 5800 xpressmusiccủa hảng Nokia, nhưng khi cài đặt vietmap theo file hướng dẫn của chương trình và khi tìm code để đăng kí thì trong file hướng kg có số Imel của máy tôi. Số Imel của máy 5800 Xpressmusic là: 354182024951871. Giờ tôi phải là

Đáp : Phần mềm VietMap chưa có phiên bản cho Nokia 5800.
Kế hoạch đến tháng 6/2009 mới có phiên bản VietMap cho model này.

Mến chào

VietMap Co., Ltd

vvnghi

mình khuyên các bạn nên xài Vimap tải ở www.vimap.vn, đây là bản phát triển của Emap do FPT phát hành, sau khi down về các bạn có thể chọn bản đồ có GPS hoặc không có bản đồ GPS, mình đã test bằng 5800XM khi đi ngoài đường, mình đi đến đâu nó load đến đấy, còn đo gần như chính xác tốc độ mình di chuyển ( chỉ lệch 1-2 km/h )mình đi 10km mà chỉ tải về mất 10kb từ mạng....

luongvietdung

mình đã cài vietmap vào rồi nhưng khi khởi tạo nó báo bộ nhớ đầy,xóa ứng dụng khác hoặc reset,vậy là sao bạn,cả 2 bộ nhớ mình đều trống nhiều

JuRay-Duan

mình đã cài vietmap vào rồi nhưng khi khởi tạo nó báo bộ nhớ đầy,xóa ứng dụng khác hoặc reset,vậy là sao bạn,cả 2 bộ nhớ mình đều trống nhiều
Đã có câu trả lời của vietmap ở bài trên kìa bạn.^! :)

luongvietdung

Đã có câu trả lời của vietmap ở bài trên kìa bạn.^! :)
đã cài xong vọc sướng thiệt,mượt,GPS chuẩn luôn,mỗi tội chậm chân nên không lấy dc kêy,còn 14 ngày thui,dẫn đường chuẩn.Vietmap hay hơn vimap nhiều.keke

anhtoanhanoi

Mình thấy thằng bạn có con iphone có bản off của Google map hay lắm
không hiếu sao Nokia chưa có nhỉ
Lúc đầu mình cũng nghi ngờ nó nhưng xem lại thì lúc đó ko có wifi và cũng ko có GPRS. mình còn cẩn thận lôi nó ra chỗ vắng ko nhà cửa và lấy cả sim của mình lắp vào. Vẫn dò đường ngon ơ.

tanghieu

Lúc trước dùng N82 vào GPS rất nhanh, 5800 chờ cả buổi vẫn kg bắt được GPS. Các bạn cho hỏi vào Poisitioning để đánh dấu Poisitioning methods - Assisted GPS (để bắt GPS qua sóng GPRS dùng xác định nhanh vị trí) của 5800 nằm ở chỗ nào vậy, tìm hoài mà kg thấy. Cám ơn rất nhiều.

hidenman

Lúc trước dùng N82 vào GPS rất nhanh, 5800 chờ cả buổi vẫn kg bắt được GPS. Các bạn cho hỏi vào Poisitioning để đánh dấu Poisitioning methods - Assisted GPS (để bắt GPS qua sóng GPRS dùng xác định nhanh vị trí) của 5800 nằm ở chỗ nào vậy, tìm hoài mà kg thấy. Cám ơn rất nhiều.

Cái đó nó viết tắt là A-GPS đó bạn. Mặc định thì đã đc mở rồi

thanhthao1904

bản mới nhất 3.01
cài cho em 5800XM của em rồi, mỗi tội khi chạy nó báo
"vui lòng chờ khởi tạo dữ liệu cho lần sử dụng đầu tiên.."
được khoảng 2s thì out luôn chẳng thấy hiện tượng gì
bác nào cài được rồi, dùng rồi cho em ý kiến với