• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Vấn đề với vietmap

your_rules

Lúc trước dùng N82 vào GPS rất nhanh, 5800 chờ cả buổi vẫn kg bắt được GPS. Các bạn cho hỏi vào Poisitioning để đánh dấu Poisitioning methods - Assisted GPS (để bắt GPS qua sóng GPRS dùng xác định nhanh vị trí) của 5800 nằm ở chỗ nào vậy, tìm hoài mà kg thấy. Cám ơn rất nhiều.

Bạn chỉ cần vào vietmap thì gps sẽ tự động được kích hoạt, còn việc bắt được gps hay k là còn tùy thuộc vào nơi bạn đang đứng, mà theo mình thấy gps của 5800 bắt tốt lắm
Vừa rồi mình đi xe từ Bình Phước lên Gia Lai, mình ngồi ngay cửa sổ, cứ mở vietmap lên là bắt được gps ngay, làm mấy em ngồi sau cứ xì xào bàn tán

Cho mình hỏi, có bạn nào nói vietmap xài ít nhất 1 lần thì mới có file *.dat, mà sao mình xài hoài mà có thấy đâu, mình còn k thấy c:\system ở đâu nữa, chỉ thấy C thui, ( mặc dù có xài x-ploer)
Vietmap của mình còn có vài ngày sử dụng à, bạn nào biết thì chỉ mình nha, hay là mình phải cài chuơng trình quản lý khác mới thấy

hidenman

Cho mình hỏi, có bạn nào nói vietmap xài ít nhất 1 lần thì mới có file *.dat, mà sao mình xài hoài mà có thấy đâu, mình còn k thấy c:\system ở đâu nữa, chỉ thấy C thui, ( mặc dù có xài x-ploer)
Vietmap của mình còn có vài ngày sử dụng à, bạn nào biết thì chỉ mình nha, hay là mình phải cài chuơng trình quản lý khác mới thấy

Bạn phải mở ẩn và mở file hệ thống trong setting xplorer mới thấy đc folder đó

bản mới nhất 3.01
cài cho em 5800XM của em rồi, mỗi tội khi chạy nó báo
"vui lòng chờ khởi tạo dữ liệu cho lần sử dụng đầu tiên.."
được khoảng 2s thì out luôn chẳng thấy hiện tượng gì
bác nào cài được rồi, dùng rồi cho em ý kiến với

Trc hết bạn phải down bản 3.0 rồi sign nó trên đt = freesigner. Tiếp theo chép cái vietmap/maps vào ổ E (ổ thẻ nhớ). Rồi chạy sẽ hết bị àh

Mà công nhận thằng 5800 này bắt GPS tốt thật. Cứ ra đg là bắt đc từ 4-5 tín hiệu GPS trở lên ko

Chỉnh sửa cuối:

tanghieu

Cái đó nó viết tắt là A-GPS đó bạn. Mặc định thì đã đc mở rồi
Bạn chỉ dùm mình nó nằm ở thự mục nào với, tìm hoài kg thấy. Máy mình chưa mở, vì nếu có thì khi vào Vietmap sẽ có cột báo hiệu GPRS.

hidenman

Bạn coi lại kết nối GPRS thử coi đc ko. Cái VietMap ko có setting A-GPS nhưng lúc vào là nó tự động chạy (Ko biết cái fixed GPS phải là nó ko nữa)

Inuyasha1987

Bạn chỉ cần vào vietmap thì gps sẽ tự động được kích hoạt, còn việc bắt được gps hay k là còn tùy thuộc vào nơi bạn đang đứng, mà theo mình thấy gps của 5800 bắt tốt lắm
Vừa rồi mình đi xe từ Bình Phước lên Gia Lai, mình ngồi ngay cửa sổ, cứ mở vietmap lên là bắt được gps ngay, làm mấy em ngồi sau cứ xì xào bàn tán

Bạn vào X-Plore vào phần công cụ rồi tích đánh dấu hết các loại file đc đọc thì sẽ can thiệp đc vào thời gian sử dụng ( phải hack phone rồi thì mới làm đc nhé ). Vào thư mục c:\system rồi thấy cái file tên kUYGYBUV.dat thì ấn vào chữ thực đơn (menu) rồi chọn cái dòng đầu tiên tập tin đó rồi sang trang mới thì chọn tiếp mục sửa rồi tìm kiểu thế này: 2009.7.26.15. rồi edit lại số 15 thành số 99 là xong thôi lại dùng thử 99 ngày (để sửa thì phải dùng bàn phím ảo Vituarlkeybroad)

bemap179

Bác nào không thấy thư mục c:/system là vì đó là file ẩn các bác dùng X-plore vào menu/tools/configuration rồi chọn show system file/folders là có thể nhìn thấy folder sýtem ngay

anhky

Không biết GPS của 5800 bằng N97 ko nữa, mà GPS của N97 thua xa Omnia HD :(

Nếu bạn cài Vietmap trên bộ nhớ máy thì file đó ở trong C:/system/
Còn nếu cài vào thẻ nhớ thì tất nhiên là nó nằm ở E:/system/ rồi

quyenkhanh_hp

sau khi cài vietmap phần hình ảnh&video trong bộ sưu tập không hiện được hình ảnh trong thẻ nhớ nữa (mặc dù trong thẻ nhớ vẫn còn),ai biết giúp mình với,mình đã reset *#7370# rồi,flast lại rồi mà vẫn vậy.được cái nọ thì mất cái kia,chán quá.

minhtuan_thyttb

Hic máy N5800 em mới dùng được 3 ngày nhưng khi cài vietmap thì cũng bị báo lỗi bộ nhớ đầy, xoá bớt ứng dụng. Các bác giúp em với.

Khoaaa

ai chi mình sử dụng gps cho Vietmap đi giống như của thằng googlemap ấy. Có nghĩa là bật gps lên là định vị mình ở đâu và mình đi đâu thì điểm gps di chuyển theo mình. Sao mình tìm hoài ko thấy chức năng đó mà chỉ thấy chức năng dẫn đường thôi
Posted via Mobile Device

hidenman

Bạn bấm vào cái nút "Navigation" ở góc phải dưới màng hình đó, nó sẽ xác định vị trí của bạn ở đâu.

Hiện giờ mình thấy VietMap có hỗ trợ cảm ứng tốt hơn google map. Nó có thể chỉ đg mình đi và ko tốn tiền GPRS để down map như Google

overkill

Member
em mới đổi con N97 về up lên fw mới nhất nên không hack được, nên lấy vietmap sign rồi cài vào máy, cài xong rồi nhấp vào sử dụng nó vào "Memory full", em đã thử hard reset máy rồi cài lại vẫn ko được, ai có kinh nghiệm chỉ giáo em với

Khoaaa

em mới đổi con N97 về up lên fw mới nhất nên không hack được, nên lấy vietmap sign rồi cài vào máy, cài xong rồi nhấp vào sử dụng nó vào "Memory full", em đã thử hard reset máy rồi cài lại vẫn ko được, ai có kinh nghiệm chỉ giáo em với

Có thể bạn để bộ data ko đúng đường dẫn hoặc sai bộ data. Bạn quay v trang 44 hoặc 45 để xem chỉ dẫn nha
Posted via Mobile Device

overkill

Member
trang 44,45 ở đâu nhỉ. mình chép folder vietmap vào thẻ hoặc bộ nhớ máy vẫn ko được bạn à, N95 8gb chép cũng như thế mà vẫn xài bt đó thôi, ai chỉ giúp em với