• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

VFacer- Bảo mật mở khóa phím bằng nhận diện khuôn mặt:)

Đây mới chỉ là bản beta của Vfacer- Phần mềm sử dụng camera trước để nhận diện người sử dụng và cho phép chỉ người đó mới mở được khóa phím. Nếu thành công đây sẽ hứa hẹn là một phần mềm rất hay:)
Ở bản beta này thì tác giả chỉ đưa ra chức năng nhận diện người sử dụng chứ chưa cho phép mở khóa phím. Dù sao đây cũng là dấu hiệu tốt để trông chờ vào một phần mềm rất hay:)

Công dụng chính của bản này là giúp bạn hiểu về nguyên lý nhận diện khuôn mặt:D
giot_tinh_cay_dang nói:
Chỉ cài vào rồi mở ra, nó có tùy chọn là sử dụng camera trước hoặc sau lưu lại khuôn mặt. Có 3 dấu + màu xanh thì căn cho chuẩn vào 3 điểm trên mặt là mắt và mũi rồi ấn nút giữa. Đó chỉ là nguyên tắc hoạt động của nó tác giả giới thiệu trước thôi chứ chưa phải bản beta. Mục đích e post cái đó là giới thiệu chứ chưa phải phần mềm chính.

Last edited by a moderator:

heqingsong

Đây mới chỉ là bản beta của Vfacer- Phần mềm sử dụng camera trước để nhận diện người sử dụng và cho phép chỉ người đó mới mở được khóa phím. Nếu thành công đây sẽ hứa hẹn là một phần mềm rất hay:)
Ở bản beta này thì tác giả chỉ đưa ra chức năng nhận diện người sử dụng chứ chưa cho phép mở khóa phím. Dù sao đây cũng là dấu hiệu tốt để trông chờ vào một phần mềm rất hay:)

[/CENTER]

cho một chút hướng dẫn sử dụng đi bác bài này viết như bài giới thiệu phần mềm vậy?

CongVoi

Super V.I.P
Cái này hỗ trợ những dòng máy nào?? Cách sử dụng ra sao?? Edit thêm tí nữa nhé GTCD :D

ronaldo07mu

Cái này hình dung ra có vẻ là thế này:chạy pm,nó sẽ nhận diện mặt mình bằng camera đằng trc,sau đó chạy ẩn pm,khóa phím lại,sau đó đưa ng khác mở phím thì ng ta bó tay,ko bit đúng ko nữa:))

Nhưng mà đây là bản beta thì cài vào cũng chỉ bit đc nhận diện khuôn mặt nó là thế nào thôi,còn cái chức năng chính là khóa thì lại chưa có,cài vào cũng chả làm j,chờ full xem sao:))

Mà bác cho thông tin về đời máy sử dụng đi chứ:D

CongVoi

Super V.I.P
Tạm thời khoá lại.Chờ chủ Topic!!!!
P/s: Đã mở lại,và thêm chú thích hộ tác giả

Chỉnh sửa cuối:
Đây là bản beta mô phỏng cho các bác biết nguyên lý hoạt động của nó thôi. Vào chương trình sẽ có tùy chọn camera trước hay sau để chụp ảnh khuôn mặt. Trên màn hình có 3 điểm màu xanh các bác căn trúng vào mắt và miệng rồi ấn nút ok. Phần mềm sẽ nhớ khuôn mặt và ở bản chính sẽ có chức năng nhận diện và mở khóa phím.
Lưu ý lúc chụp thì đừng chuốt keo chải tóc không khi sử dụng bản chính lúc ngủ dậy không mở được máy đâu:))

Auto

Lưu ý lúc chụp thì đừng chuốt keo chải tóc không khi sử dụng bản chính lúc ngủ dậy không mở được máy đâu:))

Chuẩn
1pm hay (bản 9 thức nha)
Nhưng pm bảo mật thế thì chắc phải mua đây :(

Posted via Mobile Device

xiaohuang

Chuẩn
1pm hay (bản 9 thức nha)
Nhưng pm bảo mật thế thì chắc phải mua đây :(

Posted via Mobile Device
Phần mềm nào mà chẳng phải mua. Chỉ cần bọn nó tung ra bản chính thức lập tức sẽ có người cr@ck cho anh em xài thôi.>:)

datvt

EM chụp hình xong thì làm sao để nó hoạt động vậy bác ? bản này chỉ mới chụp được thôi chứ chưa hoạt động được à bác?

MinhThang

Manager
EM chụp hình xong thì làm sao để nó hoạt động vậy bác ? bản này chỉ mới chụp được thôi chứ chưa hoạt động được à bác?

Đọc trích dẫn ở bài 1 để biết thêm thông tin bạn nhé, chúc buổi tối vui vẻ.

trinhha

đi trộm máy về fomat 4 ngón là ok lun. hết bảo mật. (tất cả các phần mềm cài thêm đều có thể sử dụng PP này để mở khóa!. dùng ok luôn!
nếu bảo mật có sẵn trong firmware thì an toàn hơn. phải up lại firmware. không biết thì phải mang ra tiệm.
nói vậy thôi chứ mình thấy khóa bằng pass của máy là ok nhất! nhưng đây cuãng sẽ là phần mềm thú vị đây!

kevin_fire

hì hì cái câu không chuốt keo chải tóc để nhận diện khuôn mặt hay đấy anh ạ. chắc em mở khóa buổi sang ngủ dậy rồi không khóa vào nữa mất, tại công việc mình hay phải chuốt keo. :p

mucelago

Active Member
Sao nó cứ lựa ngay miệng em và 2 cái.... lỗ mũi làm khuôn mặt thế nhỉ ?

conmanho

chờ bản full xem thế nào, cài bản beta này vào thì chưa thấy có tính năng gì hay cả

ankhang2001

Phần mềm nghe giới thiệu thì hấp dẫn lắm đấy, nhưng chắc phải đợi chừng nào có bản chính thức mới sử dụng luôn quá. hehhe

pphuc96

cái này bản beta nên cài chơi thôi chứ chưa có bản full nên chưa sử dụng đc nha các bạn