• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[VHDict] Từ điển Anh Việt 400k cho S60v5 (built by hoangnam8820010)

mu_ocean253

NEWS: 04/07/2011 Tin vui cho các bạn đây, mình đã build xong bộ EVE xấp xỉ 800k từ = 170 mb (thưc tế chỉ có 770k thôi, nói 800k cho hoành tráng). Mình sẽ sớm upload cho cho các bạn trong vài ngày tới. Nói thực là lẽ ra mình ko định build nó nữa đâu vì mất thời gian lắm, nhưng may quá, thế nào mình lại chế ra được auto cho nó tự build nên giờ các bạn sẽ sớm có để dùng.

Thêm nữa mình muốn tạo 1 chủ đề mới nên hỏi ý kiến mod như vậy có được ko vì mìh thấy tên của topic ko phù hợp lắm với bộ data từ điển mới này

đúng rồi đó, nên tạo 1 topic mới cho những người lần đầu tiên sử dụng dễ theo dõi hơn, chỉ cần đưa link setup với EVdict cũ qua đó là đc rồi, ủng hộ bác.
Em có 1 yêu cầu nho nhỏ nữa là : mong bác có time thì updated bộ Viwikipedia luôn đc ko ạ ? em kết cái đó lắm !

trungnv2803

Bộ từ điển này đã khắc phục được lỗi cảm ứng trong mục tra từ chưa bạn? À nữa, nếu bạn bổ sung thêm phần cấu trúc từ nữa thì thật là perfect

hoangnam8820010

đúng rồi đó, nên tạo 1 topic mới cho những người lần đầu tiên sử dụng dễ theo dõi hơn, chỉ cần đưa link setup với EVdict cũ qua đó là đc rồi, ủng hộ bác.
Em có 1 yêu cầu nho nhỏ nữa là : mong bác có time thì updated bộ Viwikipedia luôn đc ko ạ ? em kết cái đó lắm !

Mình ko có file data nên chịu ko build lại cho bạn được. Bạn kiếm được thì up đây cho mình, mình build cho.
Bộ từ điển này đã khắc phục được lỗi cảm ứng trong mục tra từ chưa bạn? À nữa, nếu bạn bổ sung thêm phần cấu trúc từ nữa thì thật là perfect

Ông tác giả từ điển "bỏ của chạy lấy người", mình chịu ko contact được nên phần liên quan đến soft thì mình chịu
update mới gồm những j thế pro. Dù sao cũng thanks. Bản cũ dùng cũng tốt lắm.

Fix lại lỗi duplicate từ của bản data cũ, ví dụ song (ev) vài hát, thì song (ve) sóng: wave, bản trước bị lỗi nên nó chỉ hiện ra mỗi song (ev) thôi, ko có nghĩa của (ve).

mu_ocean253

Ủa vậy chủ topic đã up bản EVE mới chưa vậy ? link download "English- Vietnamese -English Dict (780k)" này ở #1 là mới hay cũ thế ? em chờ bản updated từng ngày nè

mu_ocean253

Mình ko có file data nên chịu ko build lại cho bạn được. Bạn kiếm được thì up đây cho mình, mình build cho.

em đã down đc bộ data Viwikipedia 04-2010 bằng link MU rồi ( hết hơn 1 ngày ), nhưng tra từ tiếng việt như "việt nam" thì ko đc, chỉ tra đc những từ tiếng anh như " Beckham " thôi, có nghĩa là PM chỉ hiểu những từ khóa tiếng anh thôi, dù trong data vẫn có về Việt Nam. bác fix đc dùm em lỗi đó ko em sẽ gắng up nó lên lại

chip_dep_zai

mình chẳng hiểu sao lúc cài vào thì còn có data nhưng xong mình thoát ra thì lại mất. k tra từ được nữa. ai biết sao k?

denhatpt

bạn ơi sao mình tao thư mục vhdict quẳng no vào đấy rùi ma vẫn ko tra được từ vậy bạn mình ko hiểu dược nữa mình dùng n8 hay la kais nay ko hỗ trợ cho bên symbian^3 vậy bạn

duc_nd

Mình tra từ thì bị lỗi font ở phần phiên âm. Bạn nào có font cho mình với. Thanks!

vuoncattien2005

Riêng phần dât phát âm mình chép vào thư mục e:\vhdict\dict mà sao không dùng chức năng này được, bác hướng dẫn giùm. Thanks

denhatpt

bun that day chang ai tra loi giup ming the ket kaj nay wua ma kaj vao n8 laj ko chay dc bun the chu . Sr vi tv ko dau

max1397

Member
Không được bạn ạ, mình còn tha cả font của bên mobisoft.vn về mà không được luôn.

bạn tìm trong phần Font cho S60v5,down cái font thư pháp VN về cài,cái đó mà ko đc thì...bó tay.hjhj