• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[VHDict] Từ điển Anh Việt 400k cho S60v5 (built by hoangnam8820010)

hoangnam8820010

NEWS: 04/07/2011 Tin vui cho các bạn đây, mình đã build xong bộ EVE xấp xỉ 800k từ = 170 mb (thưc tế chỉ có 770k thôi, nói 800k cho hoành tráng). Mình sẽ sớm upload cho cho các bạn trong vài ngày tới. Nói thực là lẽ ra mình ko định build nó nữa đâu vì mất thời gian lắm, nhưng may quá, thế nào mình lại chế ra được auto cho nó tự build nên giờ các bạn mới có để dùng.

Lâu lắm mới lại đóng góp cho diễn đàn. Hi vọng bài viết này của em "HOT" không kém các bài trước ...;;)

PS: Hi vọng các bạn sẽ giữ nguyên bản bài viết của mình nếu có post trên Forum khác, hoặc ít nhất có đính thêm từ (source: hoangnam8820010 - PDAVIET.net ).

Sự tình là từ điển cho S60v5 rất nhiều, nhưng mà được cái ưng ý thì chưa có cái nào.

+ mtd mobile: tra từ thông dụng thì OK, nhưng mà từ kỹ thuật hay kinh tế thì quá ít, thêm nữa là load như rùa + trả phí :((
+ cái build-in của nokia thì ôi thôi vứt đi cho rùi.
+ mấy cái MSDict gì đó chỉ toàn english @@
+ Từ điển PRC thì quá tuyệt vời nhưng mà trên s60v5 thì vứt vào sọt rác vì thằng mobipocket không hỗ trợ cảm ứng
+ và đây thằng VHDict hỗ trợ cảm ứng nhưng mà dữ liệu do tác giả built thì quá ít từ (160k cả EV lẫn VE). 8-|

Mình dùng tool của tác giả để built bộ 400k này nhưng mà tool có vấn đề, contact tác giả thì không có động tĩnh. Có tham khảo BDTiến là tác giả của Super Power Dict cho PC, được Tiến giúp đỡ nhiều. Sau cùng mình ngồi mất 2 tối để cho ra bộ từ điển 400k này. Từ nay bái biệt thằng virtual keyboard. Các bác có download, nhấn THANKS cái cho đỡ bõ công mình làm 2 đêm...Cảm ơn Tiến và cảm ơn cả bác Hòa tác giả từ điển VHDict. \-/

Cấu hình từ điển:
- Vào "Tùy Chọn"/ "Cấu Hình" / " Kích thước chữ" - Chọn "Lớn hơn 20%" để cho chữ to dễ nhìn
- Thư mục dữ liệu từ điển: Bạn tạo folder "VHDict" trên thẻ nhớ, rùi chép từ điển vào đó.

Download here
(Nhấn Skip AD để download nhé :p)

Bộ Cài VHDict

Data: English- Vietnamese Dict (400k)

Data: English- Vietnamese -English Dict (800k)

Data: phát âm

Ai thích thì ghé thăm blog của mình. Thông tin sẽ được update ở đây.

Chỉnh sửa cuối:

Dragon459

Manager
từ điển kỹ thuật .cái này hay.có từ điển về kiến trúc hay xây dựng không bác.up link nhanh lên bác ơi:)

boybl1990

ẹc ẹc! "chỉ có" 31.3 Mb thui ah? :)) :|:|
Giải nén ra 80MB đó cha nội !!!

@hoangnam : đã test trên 5800, chạy ngon, nhẹ nhàng, thanks bro nhìu, em xin phép mang đi share cho cộng đồng nha bro

Chỉnh sửa cuối:

hai2041992

đã thanks ^^!

giải nén được file EVdict.vhd thì chép vào đâu thế bác ?

JohnyNguyen

Hic,topic siêu "hot" cũng phải đến gần 20 mem đang coi :)) anh chủ thớt ơi,up lên mediafire đi,để link ... "chuối" khó download quá :( Thanks so much ! =D>

hoangnam8820010

Đã update thêm mục cấu hình từ điển. Bạn nào có khúc mắc, đọc lại topic nha

Hic,topic siêu "hot" cũng phải đến gần 20 mem đang coi Click here to enlarge anh chủ thớt ơi,up lên mediafire đi,để link ... "chuối" khó download quá Click here to enlarge Thanks so much ! Click here to enlarge

PS: link mediafire 100% đó bạn

kundalini

tui cũng đang dùng VHdict từ lúc xài em 5530 đến giờ, nay lại có bộ data mới của bác thì tuyệt quá. thanks

Dragon459

Manager
Bạn ơi nhấn skip ad ở đâu vậy mình xàj đt ko thấy ?
góc phải trên cùng màn hình đó bác
đấy là trên pc chứ trên mobile thì chưa rõ nữa

sao phần phát âm nhỏ quá hay sao ấy,chả nghe rõ gì cả:-??