• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[VHDict] Từ điển Anh Việt 400k cho S60v5 (built by hoangnam8820010)

gakho209

Nếu dùng thông thường thì Ok, cái nào cũng được. Nếu mà cho học thuật hay báo chí cái 12MB không đủ bạn ah. Từ điển này mạnh ở cái là nó có thêm các cụm từ, nghĩa chuyên ngành kinh tế và kỹ thuât. Nếu bạn đọc sách chuyên ngành viết bằng English rùi sẽ thấy được giá trị của nó.

Wa, chuẩn :D. Khi nào dịch ko ra thì sẽ down cái này vậy. ;;)

minhdale

Cái VHdict vẫn chưa hoàn toàn tương thích với S60v5.Nếu tác giả có thể fix để hoàn toàn sử dụng bằng cảm ứng thì tốt thật :p

hoangnam8820010

Tối nay về build thêm bản VE xem sao. Nếu OK thì mình sẽ gộp luôn với bản EV ( chắc tầm khoảng 150MB gì đó). Nếu không ổn anh em chịu khó dùng EV và VE riêng vậy..... Chờ nhé ....\-/

JohnyNguyen

Tối nay về build thêm bản VE xem sao. Nếu OK thì mình sẽ gộp luôn với bản EV ( chắc tầm khoảng 150MB gì đó). Nếu không ổn anh em chịu khó dùng EV và VE riêng vậy..... Chờ nhé ....\-/

Gộp lại mà tra chéo được thì ... :)) =)) thôi rồi,hì hì,có voi đòi 2 bà Trưng,đòi luôn cả bà Triệu nữa :( nếu ko ổn thì dùng tách riêng cũng là ngon lắm rồi :D thanks chủ thớt nhiều lắm =D> super quá :ar!

hoangnam8820010

Mình đã check lại và có 1 thông tin rất vui cho anh em. Bộ E-V-E sẽ ra đời trong vài ngày sắp tới với dung lương xấp xỉ 160MB. Download tẹt, Tra từ cũng tẹt luôn \-/

hoangnam8820010

sao không có file.dat để đọc từ vậy bác ơi!!:(

Thực sự trước khi build bộ từ điển mình chỉ muốn có bộ EV là tốt lắm rùi. Khi post trên PDAVIET, mọi người lại đòi hỏi thêm cái này cái kia nên giờ build thêm bộ EV-VE . Mình cố gắng giúp đến đâu thì giúp, còn đâu các bạn tự lo. Mình kiêm sao nổi sở thích của các bạn. @@

lebonghoatan

Cái này bro có thể chỉnh cỡ chữ lớn hơn 10% dc ko? tại mình thấy lớn hơn 20% thì hơi lớn còn bình thường thì lại hơi nhỏ;;)
Với lại cái này hỗ trợ cảm ứng chưa ok lắm. ko nhắp vô từ cần tra dc, phải nháp vô chữ tra từ. Nếu tra 1 từ mà có nhiều kết quả thì chỉ thấy dc mấy cái hiện trên màn hình thôi, ko kéo lên kéo xuống dc.
Ý kiến của mình thôi, bạn xem fix dc cái nào thì tốt ^^
Thanks

hoangnam8820010

Cái này bro có thể chỉnh cỡ chữ lớn hơn 10% dc ko? tại mình thấy lớn hơn 20% thì hơi lớn còn bình thường thì lại hơi nhỏ;;)
Với lại cái này hỗ trợ cảm ứng chưa ok lắm. ko nhắp vô từ cần tra dc, phải nháp vô chữ tra từ. Nếu tra 1 từ mà có nhiều kết quả thì chỉ thấy dc mấy cái hiện trên màn hình thôi, ko kéo lên kéo xuống dc.
Ý kiến của mình thôi, bạn xem fix dc cái nào thì tốt ^^
Thanks
Mình chỉ là người build dữ liệu từ điển. Còn tra từ thế nào lại là của ông tác giả từ điển. Muốn cải thiện tính năng tra, bạn contact tác giả, chứ mình thì mình bó tay.

nobita2k

Chủ top xem hộ em thế nào. Cài vào chỉ dùng dc một lần. Thoàt ra vào lại, chả thấy file data đâu, em cho dúng vào folder VHDicts rồi. Uất quá

bạn vào tùy chọn>cấu hình và chỉnh lại mục 2 (thư mục dữ liệu từ điển) về folder bạn để file là lại ngon ngay

zexuong

Chủ top xem hộ em thế nào. Cài vào chỉ dùng dc một lần. Thoàt ra vào lại, chả thấy file data đâu, em cho dúng vào folder VHDicts rồi. Uất quá
Bạn vào cấu hình chỉnh e:\VHDict\ chắc chắn là được. Mình cũng bị như bạn chỉnh lại như vậy dùng ko bị mất dữ liệu nữa :)