• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[VHDict] Từ điển Anh Việt 400k cho S60v5 (built by hoangnam8820010)

Cleonardo

Máy tính bị giành rồi...tiếc ghê ko dow dt đc.ai up lên 4share dùm đj.

hoangnam8820010

bạn làm thêm từ điển Việt Anh và Anh-Anh đc ko? :D thanks nhìu nhá :X

Tạm thời các bạn cứ dùng EV, còn VE thì mình sẽ làm khi rảnh, EE thì không hứng thú lắm,..... Mặc dù làm thạo rùi nhưng mà mình built bộ từ điển tương đối thủ công nên chắc cũng ngại làm.

hoangnam8820010

Kể ra topic cũng siêu HOT, mới chưa đầy vài giờ mà topic đã "đỏ lèo" rùi. Phải nói đây là topic thành công nhất của mình :D

JohnyNguyen

Tạm thời các bạn cứ dùng EV, còn VE thì mình sẽ làm khi rảnh, EE thì không hứng thú lắm,..... Mặc dù làm thạo rùi nhưng mà mình built bộ từ điển tương đối thủ công nên chắc cũng ngại làm.

Thế anh chủ thớt có tý tiếng ... "Pháp" ko vậy :-/ hic,mình học tiếng pháp 3năm nay mà trong đt toàn từ điển tiếng "ăng-lê" mới chán :( Mình chỉ hỏi thôi,chứ theo phần đông,làm thủ công mệt lắm :-? vote vote vote :)) =D>=D>=D>

minhdale

Dữ liệu rất đầy đủ giống như của Lacviet vậy :)).Cám ơn bạn nhiều =D>.

gladia

Quá tuyệt vời, hồi xưa cũng tìm từ điển cho 5800 rồi mà chả thấy cái nào ổn thế là lại phải dùng tạm cái built in. Giờ có từ điển của bác này thì quá ngon rồi. Thanks bác rất nhiều \-/

hung160990

cảm ơn bác nhiều
nhìn cái dung lượng khủng là ngon rồi :x
thêm cái từ điển việt anh nữa là ngon :x

gakho209

Cũng tính thử nhưng thấy dung lượng mấy chục "Mê" mà chỉ có EV thì...ngại lắm.
Nhìn dữ liệu đúng là một lò với Lacviet và DictionaryforMIDs. Cái forMIDS này tuy là Java nhưng dữ liệu cũng thuộc loại khủng ~ 300K, hỗ trợ full cảm ứng, dịch 2 chiều EV - VE, dung lượng có 12MB---> quá tuyệt.:D

Ko phải do mình post nên quảng cáo nhé. Đó là sự lựa chọn số 1 của mình kể từ khi xài mobile (có java), ...và cũng có thể là của bạn.;;);;);;)

P/S: Công nhận nể pác chủ topic thật. ~ 800 post mà hơn 3000 thanked, pác đúng là...VIP :p

damhuytho

đang dùng x6. Sao cái này hỗ trợ cam? Ung' chan' the'. Tra đượk từ dầu tjen thì còn thay' ho tro cảm ung' de chuyển tu trang nay sang trang kia đe? Xem them duok nhjeu từ. Sao tra đến từ thu' 2 đã k the? Chuyên trang duok nua.

Nhoxly00

Cũng tính thử nhưng thấy dung lượng mấy chục "Mê" mà chỉ có EV thì...ngại lắm.
Nhìn dữ liệu đúng là một lò với Lacviet và DictionaryforMIDs. Cái forMIDS này tuy là Java nhưng dữ liệu cũng thuộc loại khủng ~ 300K, hỗ trợ full cảm ứng, dịch 2 chiều EV - VE, dung lượng có 12MB---> quá tuyệt.:D

Ko phải do mình post nên quảng cáo nhé. Đó là sự lựa chọn số 1 của mình kể từ khi xài mobile (có java), ...và cũng có thể là của bạn.;;);;);;)

P/S: Công nhận nể pác chủ topic thật. ~ 800 post mà hơn 3000 thanked, pác đúng là...VIP :p

còn tuỳ thuộc vào nó dịch nghĩa như thế nào bạn a2k. bộ này dịch tốt. đầy đủ. tốt cho mấy đứa dốt anh văn như em ^^

gakho209

còn tuỳ thuộc vào nó dịch nghĩa như thế nào bạn a2k. bộ này dịch tốt. đầy đủ. tốt cho mấy đứa dốt anh văn như em ^^

Bạn nói đúng, nhưng bạn nên thử đi sẽ biết (gần như là y hệt;;)). Số lượng từ thì khó so sánh (vì cái nào cũng quá nhiều rồi :p) nhưng có các ưu điểm này thì chọn forMIDs sẽ ko phải lăn tăn: nhẹ, dịch hai chiều.\-/

gakho209

bác này nói chuẩn luốn ;))
Bạn cũng vậy nhé.:D
Bạn nói đúng, nhưng bạn nên thử đi sẽ biết (gần như là y hệt). Số lượng từ thì khó so sánh (vì cái nào cũng quá nhiều rồi ) nhưng có các ưu điểm này thì chọn forMIDs sẽ ko phải lăn tăn: nhẹ, dịch hai chiều.

vietthuong2005

Chủ top xem hộ em thế nào. Cài vào chỉ dùng dc một lần. Thoàt ra vào lại, chả thấy file data đâu, em cho dúng vào folder VHDicts rồi. Uất quá

hoangnam8820010

Bạn nói đúng, nhưng bạn nên thử đi sẽ biết (gần như là y hệt;;)). Số lượng từ thì khó so sánh (vì cái nào cũng quá nhiều rồi :p) nhưng có các ưu điểm này thì chọn forMIDs sẽ ko phải lăn tăn: nhẹ, dịch hai chiều.\-/
Nếu dùng thông thường thì Ok, cái nào cũng được. Nếu mà cho học thuật hay báo chí cái 12MB không đủ bạn ah. Từ điển này mạnh ở cái là nó có thêm các cụm từ, nghĩa chuyên ngành kinh tế và kỹ thuât. Nếu bạn đọc sách chuyên ngành viết bằng English rùi sẽ thấy được giá trị của nó.
Chủ top xem hộ em thế nào. Cài vào chỉ dùng dc một lần. Thoàt ra vào lại, chả thấy file data đâu, em cho dúng vào folder VHDicts rồi. Uất quá

Bạn nói xơ xơ vậy chắc tác giả cũng bó tay chứ chưa nói đến mình. Thêm nữa là mình dùng chưa thấy cái lỗi nào, bạn ko may gặp phải thì chắc tự khắc phục thui.