• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

VHome.v3.73a VI by SymPViet + 30 kiểu đồng hồ lớn (Trang 3, bài #25)

Status
Không mở trả lời sau này.

anxongjong

Sao tui cứ bị lỗi font chỗ lịch kế cái đồng hồ (cả bản Eng lẫn Việt), xin chỉ giùm cách khắc phục. thanks.

angelpooh

xin lỗi nhưng bạn nào có thể up giùm mình lên host khác không,để nguyên đuôi sis nha,đừng rar,không hiểu sao mình down về bị báo là file damaged,thử mấy lần cũng thế,nhờ thằng bạn down về nó cũng báo vậy,cảm ơn các bạn nha :)

angelpooh

hic,bạn ơi,cảm phiền bạn 1 lần nữa nha,bạn cứ để file đuôi sis nha,xoá gìum mình cái 7z đi nha,thật tình làm phiền bạn,nhưng máy của mình không hiểu sao nó cứ báo file damaged hoài,kiểu này chắc ghost lại máy quá :(

DinhTuan

hic,bạn ơi,cảm phiền bạn 1 lần nữa nha,bạn cứ để file đuôi sis nha,xoá gìum mình cái 7z đi nha,thật tình làm phiền bạn,nhưng máy của mình không hiểu sao nó cứ báo file damaged hoài,kiểu này chắc ghost lại máy quá :(

nếu bạn dùng pc thì đừng giải nén, chỉ cần xóa đuôi 7z thôi.mobile thì vô xplore bấm trực tiếp luôn, không cần xóa 7z cũng được

Thangnd31082

xin lỗi nhưng bạn nào có thể up giùm mình lên host khác không,để nguyên đuôi sis nha,đừng rar,không hiểu sao mình down về bị báo là file damaged,thử mấy lần cũng thế,nhờ thằng bạn down về nó cũng báo vậy,cảm ơn các bạn nha :)

1. Download về đừng mở ngay trên PC mà chuyển vô mobile !
2. Vào Mobile rồi thì được File vHome_373A_Signed-by vothien12345.sis.7z dùng Xplore xóa đuôi 7z , giữ lại đuôi sis là OK
Đơn giản là vì trên PC của bạn để chế độ Hide extensions for known File type ( ẩn phần mở rộng cho các tệp tin đã xác định được loại ) Tệp vHome_373A_Signed-by vothien12345.sis.7z vào PC nó hiểu ngay là tệp .7z nên phần đuôi .7z ẩn luôn nó tự hiểu là phần mềm mở bằng winrar nên bạn mở nó trên PC , PC nó dùng winrar mở nhưng bản chất file này là File .Sis nên Winrar bó tay , máy nó không hiểu đành báo cáo lại là File dagamed.

Bạn có thể đổi lại cài đặt này trên PC thông qua Menu Folder and Sreach Options chọn thẻ view sau đó bỏ dấu tích ở mục Hide extensions for known File type là xong , không cần ghost lại win đâu vì win nó chẳng có lỗi gì cả !

Chỉnh sửa cuối:

leminhhai111

Thằng Vhome này có 1 chổ dở đó là khi mình chọn quay số nhanh , mình chọn chế độ tên và sô , nó chỉ ghi nhận dc 1 số trong 1 tên ở d.bạ mà thôi . tên nào ở d.ba mà có 2 số thì số thứ 2 nó không dò dc

anxongjong

Có ai bị như tui không: Hôm qua cài vào, cái weather nhận TP.HCM ok sang hôm nay update lại không nhận ra nữa cứ updating suốt. Gỡ ra cài lại thì weather lại nhận TP.HCM bình thường, không bít ngày mai số phận ra sao.

Status
Không mở trả lời sau này.